Yahoo phát hành ứng dụng Weather mới cho iPhone và Mail mới cho tablet

TDNC
18/4/2013 13:22Phản hồi: 41
Yahoo phát hành ứng dụng Weather mới cho iPhone và Mail mới cho tablet

Hôm nay hãng Yahoo vừa chính thức tung ra hai phần mềm mới: phần mềm xem thời tiết Yahoo! Weather dành cho iPhone có giao diện rất đẹp, tích hợp tải ảnh từ Flickr và thứ hai là phần mềm Yahoo! Mail phiên bản dành cho iPad và tablet Android. Cả hai đều miễn phí và đã có thể tải về từ trên các App Store.
[prebreak][/prebreak]
Yahoo! Weather
Thực ra Yahoo đã cung cấp thông tin thời tiết cho hệ điều hành iOS từ rất lâu rồi, thông qua ứng dụng Weather có sẵn trong máy. Tuy nhiên hôm nay Yahoo đã quyết định sẽ làm một ứng dụng thời tiết riêng với giao diện đẹp hơn cái mặc định rất nhiều, có nhiều chức năng hơn, thông tin chi tiết hơn và cái mình thích nhất đó là nó sẽ tự động tải hình đẹp từ trên Flickr về và làm hình nền cho ứng dùng, phù hợp với thành phố mà bạn đang sống và kể cả thời gian lúc đó là ngày hay đêm.

Cách thao tác trong ứng dụng cũng rất đơn giản, bạn có thể vuốt từ dưới lên để xem thông tin thời tiết chi tiết của một địa điểm, vuốt sang trái hoặc phải để chuyển qua các thành phố khác.

Link tải trên iTunes: Yahoo! Weather

Yahoo! Mail cho tablet
Ứng dụng Yahoo! Mail trên di động đã có từ lâu nhưng trước đây nó chỉ có bản dành cho smartphone, chưa hỗ trợ tablet. Còn bây giờ thì nó đã hỗ trợ đầy đủ cho iPad cũng như các tablet chạy trên Android. Mình thử cài trên chiếc iPad mini của mình thì thấy chương trình hoạt động khá tốt, tốc độ chạy rất nhanh, ngang ngửa với trình quản lý email mặc định của iOS. Ngoài ra phiên bản mới còn có chức năng hiển thị email toàn màn hình cho cái nhìn rất trực quan, đơn giản mà lại đẹp.
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai con dùng mail yahoo không. Em thì bỏ yahoo lâu rồi. Toàn dùng gmail, va outlook thôi
@vanduc1602 Có chứ, vẫn dùng để cho nó chứa spam mà

Sky IM No.6
@tuyendcc Dịch vụ của yahoo .em con dùng mỗi flickr thôi a .
chưa dùng nhưng ủng hộ yahoo trở lại
Yahoo đã từng là 1 cái gì đó rất gần gũi và không thể thiếu nhưng giờ thì...😔. Thật đáng buồn
haimap87
TÍCH CỰC
11 năm
Metro style giờ thành xu hướng rồi. Ai chê bai thì mặc nhưng mê giao diện này mất rồi, từ những ngày đầu với HD7 rồi chờ dashboard mới cho Xbox 360, xong lên 8X và giờ cầm Surface rồi chuẩn bị lấy 920. Chưa khi nào cảm thấy chán 😁
@haimap87 Em cũng như bác chưa bao giờ thấy chán nhưng mà không có điều kiện để có Xbox 360, 8X, Surface, 920
dùng gmail thôi
kiemcoiam
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 điều thiệt thòi là 1 số tỉnh thành nhỏ của VN ko có trong danh sách của yahoo. Mình ở QN search mà ko có nên chán gì đâu
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
Có ai thấy ở đây bóng dáng giao diện metro bên winphone ko 😃
dniw0601
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cài rồi. Đẹp lắm. Mọi người nhào vô thôi.
hieubf
TÍCH CỰC
11 năm
cái weather đẹp quá, phong cách windows phone và android kết hợp đẹp thật.
ok
chiquocxhh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vẫn luôn trung thành với các sản phẩm của yahoo, ủng hộ yahoo hết mình!
caotung2012
ĐẠI BÀNG
11 năm
App này hay, thông báo rất chi tiết, giao diện cũng đẹp, ủng hộ Yahoo!!!
vandung668
ĐẠI BÀNG
11 năm
thực giờ mình chán ghét thằng yahoo này rồi. có cái mail yahoo thì vào duyệt mail chậm rì rì, yahoo chat thì như ... ấy, đã bị gỡ bỏ tính năng thì chớ lại còn hay lỗi server, làm ăn thua lỗ là phải.
@vandung668 Chắc máy của bạn có vấn đề.mà cách bạn nói cứ như bạn phải trả cho yahoo tiền ấy nhỉ.kiểu vừa ăn cắp vừa la làng.
vandung668
ĐẠI BÀNG
11 năm
@calvin68 bạn nói thật vl, tôi là người dùng tôi có quyền phàn nàn, tôi chẳng ăn cắp của ai cái gì mà phải sợ cả, lần sau bạn nhớ suy nghĩ kĩ trước khi cmt nhé. tôi thực sự ko thích đọc những cmt thiếu suy nghĩ như của bạn.
@vandung668 tại thấy máy cái điều bạn phàn nàn nó dốt dốt thế nào ấy,nên nhớ đã chấp nhận dùng free thì thôi, không thích thì bỏ,bày đặt vào nói nọ kia.cứ chấp nhận trả fee đi thì ngon ngay.
horse_111
TÍCH CỰC
11 năm
sài app Yahoo mail mà sài user gmail đc ko nhỉ 😕?
đang dùng
Zack_alex
TÍCH CỰC
11 năm
cái ym còn chưa update cho ip5..chán yahoo vl
kunzarcx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Zack_alex tại bây giờ toàn line zalo kakao viber mà bác 😁, lại còn imess skype các kiểu nữa :D ym hết thời rồi :p
Zack_alex
TÍCH CỰC
11 năm
@kunzarcx giờ toàn thấy facebook 😔
ngoanrazo
TÍCH CỰC
11 năm
Mình thắc mắc là tại sao họ ko làm cho iPad 1 bản
Yahoo của mình lâu lắm không dùng toàn gmail mà chiến thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp