Yamaha Việt Nam giới thiệu FZ150i phun xăng, giá 67,5 triệu, bán từ tháng 3

Didu
24/2/2014 7:17Phản hồi: 1.055
Yamaha Việt Nam giới thiệu FZ150i phun xăng, giá 67,5 triệu, bán từ tháng 3

2014 được coi là một năm với sản phẩm đột phá của Yamaha tại Việt Nam, bằng chứng sẽ có 10 mẫu xe mới ở đủ các phân khúc được trình làng, đầu tiên và nổi bật nhất trong số đó là naked-bike FZ150i đang xôn xao thời gian gần đây. Nếu theo dõi báo chí trong những tháng gần đây bạn sẽ thấy nhiều thông tin liên quan tới mẫu xe mô-tô 150 phân khối này, nó được Yamaha định hướng ở phân khúc "chưa từng khai phá ở thị trường nội địa", dành cho các bạn trẻ năng động khi họ đã đạt được tới được phân khúc xe số cao cấp nơi Exciter đang là bá chủ. Yamaha Việt Nam sẽ bán ra FZ150i từ tháng tới trên cả nước với giá đề xuất 67,5 triệu đồng.

Khi giới thiệu FZ150i, Yamaha Việt Nam có đề cập nhiều tới phân khúc mà chiếc xe này hướng tới, họ rất tự hào về điều này vì là người mở đường. Đây không phải lần đầu tiên mà trong quá khứ, Yamaha cũng nhiều lần làm việc này, ví dụ như khi họ ra mắt dòng xe tay ga Nouvo hay khi chiếc Exciter 135 phân khối trình làng lần đầu năm 2006. FZ150i lần này đã khai phá thêm một phân khúc mới cho Yamaha tại Việt Nam, nơi các đối thủ chưa thực sự mạnh, quan trọng hơn họ là người đi đầu và dám đón nhận thử thách đó.

FZ150i không được lắp ráp trong nước mà nhập khẩu nguyên chiếc từ thị trường trong khu vực, nó thuộc dòng xe naked-bike với kiểu dáng rất phù hợp với đa số người dùng. Khi một bộ phận người dùng là giới trẻ đang chạy xe Exciter và muốn lên thêm một bậc cao hơn thì đó chính là FZ150i, nơi mà họ có được một chiếc xe thể thao hơn và cũng "chuyên nghiệp" hơn. Có thể nói Yamaha mang tới thị trường trong nước một chiếc mô-tô đích thực và tiên phong làm việc đó.

Yamaha nhấn mạnh tới ba yếu tố chủ chốt của FZ150i đó là phong cách thể thao, tính năng hiện đại và cuối cùng là khả năng vận hành vượt trội. Tính thể thao đã "ngấm vào máu" của Yamaha và họ không thể thiết kế một chiếc xe không có tính thể thao, một đại diện của hãng này nhấn mạnh. Và dĩ nhiên với một chiếc xe naked-bike như FZ150i thì không chỉ tính thể thao được bảo toàn mà nó còn phát huy tới mức tối đa. Tính năng hiện đại trên xe có thể kể đến là công nghệ phun xăng điện tử hay công nghệ đúc xy-lanh Diasil trứ danh. FZ150i sử dụng động cơ với dung tích 150 phân khối và hộp số 5 cấp, đại diện Yamaha cho biết họ đã tinh chỉnh lại động cơ để cho ra mô-men xoắn mạnh hơn khi chạy ở dải tốc độ thấp và trung bình, đây cũng là một đặc tính rất thể thao của Yamaha. Về khả năng vận hành vượt trội, FZ150i được trang bị khung xe công nghệ Deltabox giúp tăng tính ổn định cho xe khi vào cua.

Dù tổng thể xe không quá lớn nhưng FZ150i lại được Yamaha tích hợp cho bình xăng khá lớn, được ứng dụng công nghệ nhiều lớp tương tự như trên dòng xe phân khối lớn YZF-R1. Cụm bình xăng này được khoét lõm hai bên giúp người lái tỳ chân khi đang chạy, nó mang lại cảm giác chắc chắn và tự tin hơn cho lái xe. FZ150i hướng tới tính thể thao nhiều hơn vì thế bạn đừng mong đợi cốp đựng đồ phía dưới yên. Thậm chí yên xe có thể gỡ rời khỏi xe thay vì có bản lề, nó để lộ ra cụm chi tiết phía dưới chứ không hề có không gian nào trống trải để chứa đồ.

Yamaha cho biết họ sẽ bắt đầu bán ra FZ150i tại thị trường Việt Nam từ tháng 3 với giá đề xuất là 67.500.000đ. Một trang web được mở trong tháng 3 sẽ cho phép người mua đặt hàng trực tuyến mẫu xe này, 500 xe đầu tiên sẽ được giao cho những khách đặt hàng trước trên khắp cả nước với giá được đảm bảo ở mức giá đề xuất (không bị đội giá). Chi tiết về xe, thông tin đặt hàng bạn có thể xem thêm tại đây.

Thông số kỹ thuật Yamaha FZ150i:
  • Động cơ 150 phân khối, phun xăng điện tử, làm mát dung dịch
  • Công suất cực đại 12,2kW ở 8500rpm
  • Mô-men xoắn 14,5Nm
  • Tỉ số nén 10,4:1
  • Dung tích bình xăng 12L
  • 5 số, ly hợp ướt
  • Lốp trước 90/80 (không săm)
  • Lốp sau 120/70 (không săm)
  • Hai phanh đĩa trước/sau
  • Chiều cao yên 790mm
  • Trọng lượng ướt 129kg

1.055 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vừa rẻ vừa đẹp, máy chất, hàng hot của năm
huudao83
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn cũng đẹp đấy nhỉ
Chỉ có Yamaha quan tâm đến cánh đàn ông Việt Nam! :3
@Lekhanhhoa.HLY Honda Win 100 với Honda 67 nó quan tâm lâu rồi bạn ơi 😁
Kidzz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Lekhanhhoa.HLY em đã phải đăng nhập để Like cmt của bác :v
Ôi,đẹp quá,thị trường côn tay nóng rồi đây
Xe đẹp đó chứ.
CuHanhTay
ĐẠI BÀNG
10 năm
my dream, dồn tiền thôi ....
duytran79
TÍCH CỰC
10 năm
con này thấy đi đầy đường vn rồi mà,...chắc đời cũ
Kenny
CAO CẤP
10 năm
@duytran79 moto ya em cũng có đi mấy chiếc ;))
duytran79
TÍCH CỰC
10 năm
@Kenny mình có 1 con fz đời 2010 thui,bạn nhiều xe thế😁
Kenny
CAO CẤP
10 năm
@duytran79 có 2 chiếc thôi bác ơi, 1sh và 1 r15 thui, mà em thi a2 xong bán r15 rùi đang tia em khác, còn ở trên hình là 1 em fz16 2010 đỏ và em fazer 2011 :D bàn rùi
duytran79
TÍCH CỰC
10 năm
@Kenny thích nhất câu 10 năm trời.....của bác:D
mình chơi đt và xe máy từ 2008 cũng đã tốn rất nhiều tiền mà ko tiên kể ra đc
chốt lại bgio có khoảng 50 cái đt và 5 cái xe máy;)...tất cả là vì đam mê thui bạn ui:D
đẹp 😁
Kenny
CAO CẤP
10 năm
nhìu bác bên vnex bảo mua con fzs ngon hơn 😆 kính thưa fzs 13.8hp mà hơn là hơn thế nào
@duyepu mình xin lỗi nhé! bạn cứ lên tham khảo theo mình chỉ dẫn đi!
duyepu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@biprochinhladuy cb150r thì em biết rồi, cơ bản tại em nhìn nhầm, tưởng bác bảo cbr150. em thì lại đang máu em cbr150😁
@Kenny Con FZS máy thì hok bằng nhưng dàn áo hầm hố hơn con này.
hlinh0301
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Kenny Mình là mình đồng ý đấy. Công suất cao hơn, mà hứa hẹn nhất là cải thiện momen xoắn để bốc ở vòng tua thấp, chứ FZS đi ỳ lắm.
ManU4ever
TÍCH CỰC
10 năm
quá ngon 😁 lại nhập nguyên chiếc :v ko bít nhập bên indo hay Thái nhể :D
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
@ManU4ever nhập indo bác
Đẹp quá! nhưng với mình exciter là đủ roài! con này nhông chéo chắc cũng sẽ hú!
huumen
ĐẠI BÀNG
10 năm
giá không tốt như mong đợi, con này ra giấy là 75tr rồi
@huumen mình không nghĩ là bạn vào đây chỉ để nhìn hình rồi phán.
vui lòng đọc kỹ đoạn cuối của bài viết
" 500 xe đầu tiên sẽ được giao cho những khách đặt hàng trước trên khắp cả nước với giá được đảm bảo ở mức giá đề xuất (không bị đội giá). Chi tiết về xe, thông tin đặt hàng bạn có thể xem thêm tại đây."
Nhất định thành công với dòng xe này. Ủng hộ Yamaha.
Quá ngon, nếu giá mà ngang EN150 thì độc bá luôn shut-up-and-take-my-money.jpg
Trời ơi phê quá
Quá chất quá ngon quá đã.
đẹp thật, có tiền cũng làm 1 em đi phượt cho sướng, yamaha thật sự đã dần hiểu đc tâm lý giới trẻ VN
thienkhanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn đẹp quá! Nhưng trời mưa mà đi em này là biết tay ngay!!! He he...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019