Yamaha Việt Nam giới thiệu Nozza mới phiên bản châu Âu, giá 33,9 triệu đồng

cuLong
30/9/2013 4:31Phản hồi: 94
Yamaha Việt Nam giới thiệu Nozza mới phiên bản châu Âu, giá 33,9 triệu đồng

Sau phiên bản Italian Designer Selection giới thiệu hồi tháng 6, Yamaha VN tiếp tục làm mới dòng xe tay ga Nozza dành cho nữ với phiên bản châu Âu, bắt đầu bán ra từ ngày 1/10 này. Nozza phiên bản châu Âu mới được phối lại tem xe nổi bật hơn, với dảy ruy-băng uốn cong theo thân xe, kèm theo đó là 5 màu sơn gồm: đỏ, trắng, đen, xanh dương và nâu. Về động cơ, Nozza mới vẫn sử dụng bộ máy CVT 4 thì, 2 van, dung tích 115cc, phun xăng điện tử YMJET-Fi, pít-tông DiASil độc quyền của Yamaha. Xe được bán với giá 33,9 triệu đồng và sẽ có mặt trong đầu tháng 10 này.

yamaha-nozza-chau-au (1).png

94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngồi lái kg thoái bằng mio, cái bàn thờ (đồng hồ) giống atila eliza.....quá
Yamaha càng ngày càng dành được nhiều thiện cảm của người tiêu dùng. Cá nhân mình thấy em này hơi giống Liberty của Piaggo!
koutouyo
TÍCH CỰC
11 năm
@fanyingni Nó nhái theo đó bro 😁 theo mình nhớ mẫu này duy nhất được làm riêng cho thị trường VN 😃 nói chung thì với giá tiền mua con này cũng được.
@fanyingni
:eek:trời đất nhìn sao mà nói giống liberty dc dzị nè.
@technological experience Nửa thân sau đó bác, không phải nói giống thì nó sẽ là y chang mà đôi khi chỉ cần nhìn nó khiến cho người ta nghĩ ra được cái nào đó thì cũng được gọi là giống mà, tuy là Liberty hơi góc cạnh hơn em này một chút nhưng tổng thể cái dáng cong cong đó làm cá nhân mình cảm nhận như thế thôi.
@fanyingni
😁k biết bạn nhìn thế nào nhưng có gọi là hao hao thì nó cũng còn khác nhau quá xa. từ tỷ lệ đến đường nét.
@technological experience Là fan Yamaha nhưng mình cũng phải thừa nhận là Nozza có nét giống Lyberty của Piaggio. Tuy nhiên Nozza mềm mại nữ tính hơn chút.
Thích chiếc này hơn Lead bà già nội trợ :-"
@exciterc Nhưng cái cốp của bà già nội trợ cực kỳ lợi hại
vuhungls90
ĐẠI BÀNG
11 năm
xe xấu như con gấu
@vuhungls90 con gấu trúc nhìn đẹp mà bạn 😁
Hjx hjx đẹp hơn vespa nhiều kkk ^__^
@finalrun2005
:eek:thêm 1 cm thần thánh.😁ns đẹp thì chấp nhận dc còn nói đẹp hơn vespa nhiều thì cần xem lại gu thẫm mỹ.
@technological experience Tui đang chạy chiếc vespa ; vợ mua đòi mua nozza: thế bạn nghỉ vợ tui xem chiếc vespa mới mua có ra gì ??? Đối với tui thì chiếc nozza này nó tuyệt là cái chắc, vợ ko lùn mà lại khoái nozza mới đau
Trẻ con bây giờ mất tuổi thơ rồi.

Ps. Vừa đọc bài này http://www.tinhte.vn/threads/infographic-tre-em-ngay-xua-va-tre-em-the-he-internet.2180529/ thấy hay quá trời luôn.
Chiếc này chạy cực êm :3, bữa chạy thử thấy êm + tăng tốc cũng khá lại tiết kiệm xăng :3
phu_qn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leminhtu88 bác chạy thử được bao ngày mà biết tiết kiệm xăng vậy ạ. 😁
@phu_qn
Bạn gái cũ kêu tiết kiệm :v thì bik là tiết kiệm thoy chứ chở ẻm đi bảo trì xe có khúc cỡ 5km à :v
phu_qn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leminhtu88 em khâm phục bác quá, xe mới ra và bạn gái cũng đã cũ. :v
@phu_qn
Nozza ra lau roi mà, con này ra tem mới thoy he he
Nam bmw
ĐẠI BÀNG
11 năm
dung tích xy lanh 113 cc thì ngang với ab2011 rùi
@Nam bmw
Chạy thấy bốc hơn AB 110 nhìu, êm hơn nữa
@Nam bmw ab 2011 có 108cc àh ông nội =]]
phu_qn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leminhtu88 bốc hay không còn coi cái tỉ số nén, mô men xoắn của nó nữa bác ạ. Dung tích xylanh không nói lên được nhiều vấn đề. 😁
@leminhtu88 Không biết có phải do mình chạy Nouvo LX quen rùi nên đi thử con Nozza thấy nó ỳ, được cái xe lên ga rất mượt, không gằng gằng như AB, độ ỳ thì như nhau =)).
YAMAHA chứ không phải là YAHAMA nhé bác chủ topic!
tuantran203
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn ngang thấy giống elizabeth nhìn cái đầu trước giống sh, cái đèn trước thấy giống vespa liệu có phải đây là phiên bản 3 in1
Yamha khá sáng tạo. Tuy nhiên con này đầu thì na ná sh đuôi thì giống piaggio
phu_qn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhadangky thì đó là minh chứng cho khả năng sáng tạo của nó mà bác. 😆
@nhadangky đuôi hơi giống piaggio thì mình đồng ý đó.. còn bạn nói cái đầu na ná SH thì xin cho hỏi nó giống ở điểm nào.. cái thiết kế ở cái đường giữa của nozza là cực kỳ độc đáo nhé.. mình chả thấy nó giống SH (cả 3 đời) tý nào cả
Cái đít cứ bầu bầu như mio classio zậy á
chiếc này đi lâu nhìn dỏm dỏm nhìn ko hay bằng alitila nữa. mà đi rung thấy mợ, éo hiểu sao,mua lead cho mắc,mua con này chi
cang1988
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mabu9669 chính xác đó bác, nhỏ nhắn, tiếc kiệm xăng, êm, phù hợp cho bạn gái
hơn 55km đã test trên chặn từ biển Ba Tri lên quận 9 nghen bác
ca tụng airplade, nó chạy gào thấy ớn, như cái máy cày
2323293
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Rung nhất thì phải nói đến em Liberty, cả tay lái và sàn rung như kinh phong. Hơi hối hận vì mua cho bx.

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
@2323293 tinhte mà chọn xe đó ah` ~~. mốt còn có trò uống xăng nữa cơ. máy kêu to vãi tè. ko biết bản ý sao chứ việt của thằng bạn kìa. bán cũng ko ai mua vì người ta giàu mua xe mới chứ ko ai mua xe cũ nên ế luôn ~~
2323293
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Bà xã thích rồi thì ý bạn sao? Phụ nữ chỉ quan tâm đến hình thức chứ quan tâm gì đến rung hay tốn xăng... mệt.

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
TPTT.Hai
ĐẠI BÀNG
11 năm
nho gon dep
artetavn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mua Nozza cho vợ vì đi thử thấy xe tiếng máy rất êm + trọng lượng xe nhẹ phù hợp với nữ. Tuy nhiên chạy thử thì thấy có khuyết điểm
1. Giảm xóc không tốt (ko rõ là do phuộc hay bánh), đi đường xóc thì tay lái rất rung . Có khi cũng là sự trả giá cho trọng lượng nhẹ
2. Không có phanh combi brake như Honda, bóp thắng đĩa trước gấp là xòe ngay (vì trọng lượng tập trung ở sau). Cộng thêm là tay thắng sau cách xa tay lái, người tay nhỏ sẽ rất khó bóp. Vì vậy có muốn tự chủ động bóp 2 thắng cũng khó mà đồng bộ. (Cái này không biết có chỉnh được không).
3. Không có gạt chống tắt máy , tính năng đơn giản vậy mà cũng keo kiệt.

Phiên bản mới này mà 3 cái trên vẫn như cũ thì thật đáng hổ thẹn cho chữ "Châu Âu"
Mình thích dịch vụ của các trung tâm Yamaha nên cũng muốn mua Yamaha lúc đó. Bây giờ nghĩ lại nếu được chọn lựa lại sẽ chọn Honda .
Nhìn sao giống phiên bản Trước quá vậy. ma phái đẹp chạy là hết xảy luôn.
Hãng gì mà lạ thế thớt 😁 " Yahama " :D
<p>Con này xấu thật, ngồi lên để lái không thoải mái chút nào luôn</p>

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019