Yamaha YB125SP có giá 1.000 USD tại đất tàu !

LuanAce
22/6/2012 10:11Phản hồi: 27
Yamaha YB125SP có giá 1.000 USD tại đất tàu !

Yamaha YB125SP có giá 1.000 USD tại Trung Quốc

Nhằm mở rộng doanh số tại thị trường xe lớn nhất thế giới, Yamaha trình làng chiếc tay côn (ambraya rời) YB125SP.

Yamaha YB125SP được sản xuất tại Trung Quốc.

Mẫu môtô hạng nhỏ ra đời ở nhà máy Trùng Khánh với mục tiêu giúp hãng xe Nhật tăng trưởng ở thị trường tiêu thụ 14 triệu xe gắn máy mỗi năm.
YB125SP thừa hưởng nhiều chi tiết từ mẫu YB125 hiện hành với những thay đổi nhỏ để phù hợp hơn với thị trường bản xứ như yên xe hai người, giá chở hàng phía sau đủ rộng và dễ dàng chất hàng.
Mẫu YB125 hiện hành của hãng xe Nhật Bản có kích thước chiều dài 1.990 mm, rộng 745 mm và cao 1.050mm. Yên xe tính từ mặt đất 770 mm, với tổng trọng lượng 117 kg. Yamaha YB125 sử dụng động cơ 4 thì làm mát bằng gió có dung tích xi-lanh 123 phân khối.
Hãng xe môtô Nhật Bản dự kiến bán khoảng 100.000 chiếc YB125SP mỗi năm tại Trung Quốc.
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo nhận định của hãng Yamaha, thị trường xe máy tại Trung Quốc hiện nay khá đa dạng. Mỗi năm, người tiêu dùng Trung Quốc mua khoảng 14 triệu chiếc xe máy. 60% trong số đó là những mẫu xe máy có tính thực dụng cao.
Đây là một phần động cơ thúc đẩy hãng Yamaha giới thiệu tân binh YB125SP tại thị trường Trung Quốc. Với giá bán chỉ 6.680 Nhân dân tệ (tương đương 22 triệu VNĐ), Yamaha YB125SP được kỳ vọng sẽ thu hút khoảng 100.000 khách hàng Trung Quốc mỗi năm.

Ngay từ khi thiết kế YB125SP, hãng Yamaha đã đề ra những tiêu chí hàng đầu như thực dụng, dễ điều khiển và hợp túi tiền. Nhìn chung, những người mới học lái xe máy cũng hoàn toàn có thể điều khiển YB125SP một cách dễ dàng.
Ưu điểm của tân binh nhà Yamaha là yên không quá cao. Bên cạnh đó, yên còn rất êm ái cho cả người lái lẫn hành khách ngồi sau. Nếu muốn, người sử dụng cũng có thể sử dụng Yamaha YB125SP để chở hàng hóa.

Hãng Yamaha đã trang bị bộ vành đúc 5 chấu kiểu thể thao cho YB125SP. Đồng hành cùng bánh xe là phanh trống hoặc đĩa phía trước. Để tạo sự sang trọng hơn, hãng Yamaha còn bổ sung một số chi tiết mạ chrome sáng bóng trên thân xe.
Được biết, YB125SP xuất xưởng từ nhà máy của Yamaha đặt ở thành phố Trùng Khánh, Trung Quốc. Tạm thời, hãng Yamaha vẫn chưa tiết lộ thông tin về động cơ của YB125SP. Tuy nhiên, thông qua tên gọi, có thể đoán đây là một mẫu xế nổ được trang bị máy 125 phân khối.
@LuanAce
Ơ, em này trông đẹp hơn Suzuki EN 150A nhiều nhỉ! Đúng là thiết kế của Yamaha có khác. ;)
có tiền làm 1 chiếc cũng hợp lý.về độ lại là đẹp ngay!
chiếc màu đen. độ lại quả pô,tay vịn ở đuôi,độ lại càng tay xuống thấp 1 tý,chế lại quả đèn lồi,làm con yên classic giống 67.đem sơn nhám đen lại chắc cũng dc đấy.có bác nào thích ko? keke.
bao giờ ở VN mới có nhỉ
Vẫn chưa thấy đâu. Chắc rẻ quá không ai nhập rồi, chỉ ngóng YaVN thôi.
Bổ sung chút thông tin cho chủ thớt... 🆒
===

Mẫu xe 125 phân khối của Yamaha sản xuất tại Trung Quốc nhưng lại có sức tiêu thụ tốt ngay trên đất Nhật.

Mẫu xe côn tay 125 phân khối của Yamaha.

YB125SP dài 1.990 mm, rộng 745 mm và cao 1.050mm. Yên xe 760 mm, với tổng trọng lượng 117 kg. Yamaha cho YB125SP thừa hưởng nhiều chi tiết từ YB125. Các thay đổi chỉ để phù hợp thị trường bản xứ như yên đôi, giá chở hàng phía sau đủ rộng.

Động cơ 4 thì làm mát bằng gió, dung tích 124 phân khối cho công suất 9,52 mã lực tại vòng tua máy 7.800 vòng/phút, mô-men xoắn cực đại 9,9 Nm tại vòng tua máy 8.000 vòng/phút. Hộp số 5 cấp với hệ thống côn tay (ambraya rời).

Bình xăng dung tích 10 lít, niềng căm (vành nan hoa) hoặc niềng đúc (vành đúc). Ngoài ra, YB125SP cũng có phiên bản thắng đĩa hoặc thắng đùm trên bánh trước.

Mẫu môtô hạng nhỏ ra đời ở nhà máy Trùng Khánh với mục tiêu giúp hãng xe Nhật Bản tăng trưởng ở thị trường Trung Quốc, nơi tiêu thụ 14 triệu xe gắn máy mỗi năm. Tuy nhiên, một số lượng không nhỏ Yamaha YB125SP được chào bán vào thị trường Nhật Bản và được tiêu thụ khá tốt.
Có mỗi cái cần phanh là ngang ngửa hoặc nhỉnh hơn so với SuSịt EN 150 về độ xấu, còn lại em này đáng yêu trong thành phố. 😃
@Hathuvahathu nhà bạn bị Suzuki đòi nợ sao cơ mà thể hiện bốc mùi vậy bạn ?? có ai chê Yamaha taurus nhà bạn xấu đâu :eek: chiếc này kiểu dáng chỉ nên so sánh với con Wolf của Sym thôi =))

@BậcThầyChémGió Tiện thể có đôi ảnh nhìn thì thấy, ông Su Tàu thiết kế thô thiển thật. Cám ơn bạn nào đã chí lí, rằng "Suzuki là kẻ thù của cái đẹp" :v
@Hathuvahathu thế nào là đẹp ? thế nào là xấu ? thiết kế thế nào là thô thiển ? chiếc xe mà bạn đang thắp hương khen đẹp cũng là Ya Tàu thôi bạn trẻ ạ 😁 Đẹp là 1 khái niệm tương đối , đối với bạn thì xấu nhưng đối với những người có con mắt nghệ thuật thì thấy đẹp thôi , đừng đem con mắt và cái nhìn tầm thường của bạn làm thước đo cho cả vũ trụ bạn à :D vấn đề ko nằm ở cái đẹp nữa ,xe bạn yamaha đẹp hay không người khác ắt hẵn nhìn nhận thấy ,bạn chả cần phải chê bai , hạ thấp bất cứ 1 sản phẩm nào cả vì điều đó chả làm cho chiếc xe của hãng xe bạn yêu thích đẹp hơn đâu =)) bạn chỉ đang cố gắng đem hình ảnh hãng xe yamaha càng ngày càng trẻ trâu thôi =))
@BậcThầyChémGió Tôi nghĩ rằng bạn đã không hiểu những điều tôi nói. Thế nên mới dẫn đến sự cực kì con trẻ, rằng bạn vu cho tôi là FAN của cái ông Yamaha chuyên sx xe NỮ. Hic! Vấn đề của tôi là người sử dụng ông ạ. Phải là người ngờ nghệch lắm, mới dám nhận xằng là FAN. Thôi ông ạ, ông đã là SU FAN thì tôi không tranh luận với ông được, bởi tính khách quan nó không còn. Tôi phượt bằng kk Honda lâu rồi ông ạ, mấy cái xe Tàu hay xe nội địa không đủ cho tôi chiến các cung đường của vùng núi miền Bắc đâu. Hic!
@Hathuvahathu tôi đi xe Su đúng vậy , nhưng tôi chả bao giờ tự nhiên chê bai xe của người khác khác.cái cách bạn gọi tên hãng xe khác đã chứng minh sự thù hằn trong lòng rồi😁:D, bạn luôn chê xe Tàu này nọ , nhưng bạn không hiểu là xe của Trung Quốc nó khác với xe của Nhật được gia công tại Trung Quốc, Iphone 5s bạn đang dùng cũng từ Trung Của thôi bạn ạ. thiết kế xe Su En xấu không phải là do Trung Quoc vì kiểu dáng xe này dc sx ở nhiều nơi trên TG có nhiều phiên bản khác nhau , tất nhiên không phủ nhận xe SX ở TQ có nhiều khuyết điểm như 1 số mối hàn xấu , dàn mũ không cứng cáp , riêng các chi tiết khác về máy móc, kĩ thuật như cục phun xăng chẳng hạn thì từ Chộp Ben nha bạn 🆒 bà con vẫn phượt xuyên Việt hà rầm chứ có gì mà phải xoắn ???
daicaheb
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp đấy, con này mà về VN mình sẽ múc, thích kiểu dáng này.

Bản ko phải vành đúc nhìn chất hơn. Ngon quá chờ thôi.
n81n81
ĐẠI BÀNG
10 năm
Về phải độ lại thêm nửa
daicaheb
ĐẠI BÀNG
10 năm
@n81n81 Nếu có mình sẽ làm ống xả kiểu wolf classic, ghi đông độ lại tí, thay cái baga xấu xí kia.
handlebar
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu được như version này (bánh căm) thì đẹp rất chi là cổ điển!,,,
Thương thay cho dân xứ mình, làm ra tiền thì ít mà trả tiền mua xe gấp mấy lần người xứ khác!!!
@handlebar hic, Yamaha SR400 thì có quá nhiều người hâm mộ
daicaheb
ĐẠI BÀNG
10 năm
Haiza, vào tinh tế h mọi con đường, topic đều dẫn đến war.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
Haizz, họ chỉ bán trên đất tàu và xuất ngược về NB, chứ có bán ở VN đâu, mà có về Vn thì chắc ko chỉ có 22tr thôi 😔
uh ,bữa có gặp nói chuyện với thằng china
nó bảo xe kiểu en bên nó đầy và re ,hơn 1k usd cho 1 em thôi
mình bảo bên này mua mắc lắm chiếc này total 2k4 lân
chất lượng china theo hãng khác với hàng tạp nham rebellusa ,ko đánh đồng được,nhìn chiếc này đẹp đấy với giá thế quá ok
và chốt đúng là su kẻ thù sắc đẹp ,miễn bàn cái này
nhưng anh khoái cái cảm giác đi su thôi =))
đẹp làm đếch gì ,chã cần thằng nào nó nhìn ,mình phê là được
chả tìm đc câu nào chuẩn hơn ở khắp forum này 😃
daicaheb
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con này về vn 41m chưa giấy, thấy xecontay có hàng rồi.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
  1. Thật tình ko hiểu cái ông xecontay làm ăn sao, giá trên trời, xe thì ko có bảo hành gì, giá 22k nhập về ông bán 29-30tr ông ăn lời thế được rồi làm lên 41tr, rồi còn làm giấy, ship xe lên ngất 45 tr. Quá thể, cái kiểu nâng giá quá đáng
daicaheb
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Banh Soi Còn phải xem thuế má thế nào nữa đã bạn, con này mình cũng sẽ múc mà ko phải suy nghĩ nếu nó ở tầm giá < 30m
@Banh Soi Thuế xe nguyên chiếc (cộng tất cả các loại) rơi vào cỡ 85~90 % gì đó , giờ cho cái xe 20 tr thì thuế nó rơi vào khoảng 17~18 tr rồi. + tiền vân chuyển và tiền lời thì giá đó là hợp lý đó bạn. Bạn thấy cao thì tự sang TQ mà mua rồi nhập về đi, coi coi lúc đó đời màu gì
😁
Con Honda CBZ 125, Fortune 125, master 125 ... Là những xe cùng phân khúc với Yamaha YB125SP này, máy yếu hơn kiểu dáng không bằng ... Mà giá cũng 4x triệu rồi, em YA này chắc không < 40tr được.
huuduan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đọc tin mà buồn quá , dân ta thu nhập thì thấp , mua xe và đồ công nghệ với giá cắt cổ. thật buồn .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019