Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

YouTube chuẩn bị mua lại trang Twitch với giá 1 tỷ USD?

TDNC
19/5/2014 4:27Phản hồi: 46
YouTube chuẩn bị mua lại trang Twitch với giá 1 tỷ USD?

Một số nguồn tin cho biết YouTube chuẩn bị mua lại Twitch với giá 1 tỷ USD. Đây là một trang phát video trực tuyến (stream) chuyên về game rất nổi tiếng và được tích hợp thẳng vào các máy chơi game PS4 và Xbox One. Nguồn tin cho biết thương vụ này sắp sửa hoàn tất và YouTube sẽ chi trả hoàn toàn bằng tiền mặt. Trong khi đó trang tin WSJ thì lại nói các bên chỉ mới nói chuyện với nhau chứ chưa thể sớm hoàn tất được.

Nói về Twitch, đây là một trang chia sẻ video trực tuyến chuyên về game được lập ra vào năm 2011, hiện nay mỗi tháng có hơn 1 triệu người dùng cùng tải video chơi game của họ lên đây, bên cạnh đó là 45 triệu người xem khác. Nếu chúng ta xem YouTube là trang chia sẻ video online số 1 trên thế giới thì Twitch ở một khía cạnh khác là một trang streaming video vô cùng lớn. YouTube cũng có tính năng xem video trực tiếp nhưng nội dung và khả năng và của họ còn chưa đa dạng. Nếu thương vụ này thành công thì YouTube sẽ càng lớn mạnh hơn khi có được toàn bộ các video về game của Twitch. Hiện nay cả hai phát ngôn viên từ các hãng đều từ chối bình luận về thông tin này.

Theo TheVerge, WSJ
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh Google ngày càng bành trướng thế lực quá đi thôi
longt61
TÍCH CỰC
10 năm
chuẩn rồi chuẩn rồi, xem stream trên youtube.chán lắm, ko bằng twitch nhưng mình hay vào youtube hơn, tính thì lại "đại tiện" nên mong rằng sau vụ này stream game trên youtube sẽ ngon hơn nữa
Chuyên xem AOE trên twitch nhưng giờ youtube được sử đụng nhiều hơn...
Mình hay xem dota 2 trên Twitch, hy vọng YouTube làm ngon lành hơn khi mua lại
Sáng tạo lớn nhất của các ông lớn là mua lại những thằng sáng tạo. Có thể bóp chết (nếu nó đe doạ giá trị cốt lõi) và nuôi dưỡng nếu nó là doping.
Giá như ngày xưa Yahoo mua lại GG và bóp chết nó từ trong trứng nước có phải sướng cái thân không.
@do0msday E mà dc lên làm CEO của GG thì ngày đó k còn xa đâu bác :D
@do0msday E mà dc lên làm CEO của GG thì ngày đó k còn xa đâu bác :D
@vnstockguru Đã có ý định mua nhưng k mua đc
sjkura
ĐẠI BÀNG
10 năm
@2ndFACE hồi đó ko muốn mua chứ ko phải là ko mua đc
CBDancer
TÍCH CỰC
10 năm
Em cũng hay xem Twitch. Nhưng mà đường truyền cũng khá là thọt, nếu gg mua lại chắc là đường truyền ngon hơn nhỉ 😃
@CBDancer Mình cũng mong như bác này
Hay xem LOL trên này, hay hơn youtube
Naron-K
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nghe nói confirm luôn rồi mà. Theo báo nước ngoài thì có nhiều thằng đòi mua lắm, kể cả microsoft, nhưng cuối cùng thì anh google đã thắng 🆒
Youtube là của google mua hồi trước .
tindecken
ĐẠI BÀNG
10 năm
ủng hộ tuyệt đối, gamers đỉnh toàn stream trên Twitch không, tuy nhiên chất lượng đường truyền của Twitch không thật tốt, về tay Google thì quá tuyệt rồi, xem stream hết lag luôn.
Trước có cái own3d.tv không lag thì lại dẹp tiệm rồi.
Azubu.tv cũng lag, ít pro trên đó.
:oops::oops: cái j cũng bị gg nó thâu tóm thế này thì...
twitch và youtube mình vẫn coi hằng ngày ... 2 trong 1 thì còn gì bằng
tophit
TÍCH CỰC
10 năm
mua cái này rồi nâng lên chuẩn stream HD có phải vãi lúa ko ... xem giờ chán không thể tả ....
1 tỷ đô mà chi trả bằng tiền mặt và quy đổi ra Việt Nam đồng thì không biết nhiều đến cỡ nào nhỉ 😁
@kenny81_hp 22000 tỷ việt nam đồng,1 tờ 500 nghìn có kích thước 152 x 65 mm tương đương khoảng 98,8 cm2,vậy 22000 tỷ nếu bạn trả bằng 500 nghìn thì trải toàn bộ ra có thể phủ kín mảnh đất khoảng 450 m2 :D
@kenny81_hp Quy đổi ra toàn tờ 500d chắc xếp thành núi bác nhỉ :D
@Fv prince Mình nghĩ ngân hàng nhà nước Việt Nam bây giờ sẽ không đủ tờ 500 đồng để quy đổi ra 1tỷ USD đâu bạn :D
tinhs2cop
ĐẠI BÀNG
10 năm
hay xem lol bên đó. google mua lại chắc chất lượng tốt hơn đây.
Sao lại là Youtube mà không phải là anh Gồ nhỉ, U là của Gồ mà
Youtube được cái server của họ rất lớn và ổn định, stream xem rất tốt, không bị giật lag hoặc có thể đường truyền internet của VN đến server Twitch ko được tốt. Nếu thương vụ này thành công thì đó là một chuyện đáng mừng.
Cupid412
ĐẠI BÀNG
10 năm
google buy it plox BibleThump
Google mua dịch vụ nào dịch vụ đó ok. like

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119