Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

YouTube mở tính năng truyền hình trực tiếp cho bất kì tài khoản nào có hơn 100 người theo dõi

Duy Luân
4/8/2013 10:47Phản hồi: 89
YouTube mở tính năng truyền hình trực tiếp cho bất kì tài khoản nào có hơn 100 người theo dõi

Google vừa cho biết rằng họ sẽ mở tính năng truyền hình trực tiếp (Live Stream) dành cho bất kì tài khoản YouTube nào có hơn 100 người theo dõi (subscriber). Nó sẽ giúp các cá nhân, công ty nhỏ truyền trực tiếp một sự kiện nào đó, không thua kém những gì mà các nhà sản xuất nội dung lớn có thể làm được. Động thái này diễn ra chỉ 3 tháng sau khi YouTube hạ giới hạn Live Stream xuống còn 1000 người theo dõi. Google nói rằng tính năng này sẽ dần dần được cập nhất đến tất cả người dùng có đủ điều kiện nói trên trong vòng vài tuần tới. Nếu đang sở hữu hơn 100 subcriber, bạn có thể truy cập thử vào trang Account Features để xem có nút "Enable YouTube Live" hay không, nếu chưa thì bạn có thể thử lại sau.

Cũng trong dịp này, Google nói rằng người dùng sắp được phép chọn ảnh đại diện cho video theo ý thích chứ không bắt buộc phải chọn một cảnh cắt từ clip. YouTube cũng sắp hỗ trợ nhúng một số đường link từ bên ngoài vào video, nhóm những đoạn phim có liên quan lại với nhau theo một series video. Tất cả những tính năng này trước đây đều bị giới hạn cho các kênh có người theo dõi chứ không hiện diện cho người dùng cá nhân.

Nguồn: YouTube
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hàng của Google lúc nào cũng ngon :p
Dịch vụ của Google ngày càng hoàn hảo. 😁
Vâng, Xem đế chế HD ngon lành mà ko phải chuyển IE cài sopcast
ngon bỏ rẻ , mà ngoặt nỗi google lúc nào cũng theo dõi người dùng ............:p
@nhatthieng Không chỉ có ông Google đâu. Microsoft, Apple đều theo dõi và giám sát thông tin người dùng cả đấy.
Thời gian gần không nghe thấy cái tên hot "Edward Snowden" ah.

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
krei_zie
TÍCH CỰC
11 năm
@nhatthieng Chắc thông tin của bác này đáng giá lắm, lo bị theo dõi =)). Dùng hàng free như của GG rồi thì ko nên đòi hỏi.
@nhatthieng đọc phần like bài của bác có cái nick " ông nội mày đéo" thích nội dung mày mà cười té ghế =))))
nthdesigner
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang thắc mắc mấy hôm mà giờ mới có câu trả lời 😁
britgaga
TÍCH CỰC
11 năm
liệu mình có nên xin subcribe ảo để test ko các bác? 🆒
nynohu
TÍCH CỰC
11 năm
@britgaga Xin thế nào thế bác chỉ iem với :d
britgaga
TÍCH CỰC
11 năm
@nynohu thì đưa link channel của mình lên đâu đó (vd: ở đây) để anh em sub tập thể với nhau :oops:
@britgaga Vậy tại sao ko làm ngay ở đây đi nhỉ 😃 nhiều anh em có nhu cầu mà :p
Của em đây ^^
Hi..hi ..Youtube mình có dư hơn 1k người subscriber
apovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
thu hình trực tiếp và phát cho mọi người xem => nó cũng chẳng khác gì bật 1 cái webcam hoặc video chat conference = Skype 😃
@apovn
Nguvl.com, hội nghị trực tuyến bằng skype tối đa sử dụng được bao nhiêu người?, không có tài khoản, không cài skype có dùng được không?
apovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nịnastorm thử 1 câu dò trẻ trâu thôi con. ăn nói cho lịch sự tý đi
Có 2 cách để có đủ 100 người theo dõi.
1. Đơn giản: Lập hội sub lẫn nhau.
2. Tự mình sub mình bằng cách tạo ra 100 tài khoản 😁
(Hi, chỉ nhăm nhăm lách luật Đừng gạch đá nhé, tội nghiệp :D )
trungqt1b
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hoang_S GG nó thông minh lắm bác ơi!
Cùng IP là nó nhận ra liền.
@trungqt1b Việc đánh lừa máy chủ bằng ip giả hoặc địa điểm truy cập giả cũng không phải là điều quá khó (nếu như ai đó xác định sẽ làm 100 phát tự sub) 😁
Tôi iu VN
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hoang_S Cách 2 được đấy, có sẵn khoảng trăm rưởi cái rồi. 😆

Nhưng mà có cái gì để mà truyền hình trực tiếp nhỉ.
alexzai
TÍCH CỰC
11 năm
Bác nào hảo tâm sub e cái nhá

http://www.youtube.com/vuongnuce
vừa hay có đủ 110 subcribe.
khảon này chắc là hay ho lắm đây.
sicore
ĐẠI BÀNG
11 năm
vụ này vui đây giờ thì truyền hình trực tiếp có thể sẽ chết
muốn truyền hình trực tiếp trận đá bóng cứ mang cam vào sân bóng rồi phát trực tuyến trên youtube. sau này vào sân vận động cấm mang camera =))
Các bác sub giúp e với : http://www.youtube.com/nguyenhungcuonghaui
làm vậy loạn kô ta
Thế này thì mấy bạn có năng khiếu như hát hò chẳng hạn chẳng mấy chốc sẽ nhanh nổi tiếng vì trước giờ mấy em toàn tự thân vận động đưa clip của mình lên rồi thông qua người quen bạn bè ủng hộ truyền nhau đến tay cư dân mạng xem, để đạt được mốc 100 người theo dõi đối với những người này không có gì là khó khăn, từ đây các bạn sẽ có thể sử dụng tài khoản của mình để quảng bá bản thân nhiều hơn.
mjning
ĐẠI BÀNG
11 năm
http:/www.youtube.com/sangtaovl
cac bac sub em voi, co dap le ah
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
ngon thế, anh em stream bóng đá lại có dịp thử lửa youtube :v

các bác sub ủng hộ 100 sub để test với, thank all

Xu hướng

Bài mới