[Zenfone] ::: 1001 câu Hỏi - Đáp

smallgent
8/8/2014 7:55Phản hồi: 1.947
Post #1: [Zenfone] ::: 1001 câu Hỏi - Đáp === Giới thiệu

Từ khi mua bộ Zenfone xài rồi vào diễn đàn cùng “spam” vui với anh em đến giờ mình để ý thấy có khá nhiều câu hỏi được các bạn hỏi đi hỏi lại nhiều lần nên để giúp các bạn chưa biết và đang có thắc mắc không mất nhiều thì giờ tìm hay đặt lại câu hỏi làm loãng các bài liên quan khác thì mình lập bài này.

Các câu hỏi chưa có lời giải đáp cũng sẽ được anh em cùng thảo luận trong bài và khi có câu trả lời phù hợp nhất sẽ được cập nhật trong các post tương ứng theo từng chủ đề phía dưới.

Lưu ý các câu trả lời chỉ là phù hợp nhất và dựa trên các trải nghiệm thực tế của số đông anh em đã xài qua chứ không hẳn chỉ chạy theo quảng cáo (từ bất cứ nguồn nào). Cá nhân mình chỉ là người dùng nên không đứng về phía bất kỳ bên nào nhằm mưu cầu quyền lợi để làm sai lệch sự thật mà duy nhất trên quan điểm người dùng cùng trải nghiệm với anh em đang xài Zenfone.

Trân trọng,
Smallgent
1.947 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Post #2: [Zenfone] ::: 1001 câu Hỏi - Đáp === Các vấn đề chung

1. Thời lương pin của Zenfone bao lâu?

- Zen 4: on-screen khoảng trên dưới 3 tiếng(3G), 3.5tiếng(wifi), còn xài không vọc nhiều gọi nghe thỉnh thoảng check mail/fb/tin tức thì 1 ngày.
- Zen 5: on-screen khoảng trên dưới 4g15p (3G), wifi thêm 15-20 phút nữa còn xài không vọc nhiều gọi nghe thỉnh thoảng check mail/fb/tin tức thì 1.5 ngày.
- Zen 6: on-screen khoảng trên dưới 5.5 tiếng, còn xài không vọc nhiều gọi nghe thỉnh thoảng check mail/fb/tin tức thì gần 2 ngày.

2. Zenfone có gắn được usb qua cáp OTG (on the go) hay không?
Zen 4: Có ...tham khảo ở đây http://www.tinhte.vn/index.php?posts/42699379
Zen 5: Có chỉ từ bản rom 1.17.40.16 ngày 19.8.2014
Zen 6: Có chỉ từ bản rom 1.17.40.16 ngày 19.8.2014
Hình cáp OTG tham khảo
[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Ở Saigon thì mua cáp USB OTG ở đâu?
Trước mình mua ở 1 shop khu vực này nà, các shop xung quanh có bán luôn

3. Zenfone có kết nối miracast?
Có như biểu diễn trong 2 clips dưới

Bạn có thể tham khảo thêm ở đây http://www.tinhte.vn/threads/zenfone-co-ket-noi-miracast-cac-android-khac-cung-tam-gia-co-khong.2309434/

search TT lòi ra bài này giới thiệu các tv đời mới mà họ hàng Zenfone có thể kết nối qua công nghệ Miracast, ae tham khảo nhé http://www.tinhte.vn/index.php?threads/2302418/

4. Zenfone có kết nối hdmi?

Không, vì đã thay bằng kết nối không dây Miracast rồi như đề cập trên câu 3.

5. Zenfone có kết nối được với pc/lap để chép/xóa files, tương tác không?
Được, bạn phải cài Asus MTP driver. Khuyến cáo bạn nên cài luôn Asus ADB driver để có thể dùng các ứng dụng tương tác khác như: My phone explorer, PC Link, lệnh ADB để flash / mod rom, ...

6. Cài Asus ADB driver và Asus MTP driver như thế nào?
Bạn down ở đây về pc/lap giải nén xong cắm cáp nối đt với pc/lap thì sẽ được nhắc cài đặt driver thì trỏ đến thư mục chứa các file vừa down và giải nén kia để cài đặt là ok.

Nếu đã cài MTP driver rồi nhưng thỉnh thoảng cắm cáp pc không nhận cũng có khi do ae đã chuyến sang PTP mà không để ý. Để chuyển lại các bạn làm như hd của bạn @AQ. trong link này
http://www.tinhte.vn/index.php?posts/43187050

Đối với Win 8.1 khắc phục lỗi MTP như hd của bạn @iamisking như sau:

7. Cách kiểm tra xem ADB driver và Asus MTP driver đã được cài đặt thành công hay chưa như thế nào? Cách cài ADB?
a) Bạn mở device manager của pc/lap + đang cắm cáp với đt. Nếu thấy hiện Asus ADB composite interface + MTP device thì coi như đã cài đặt thành công.
b) hoặc down, giải nén, chép nguyên thư mục ADB từ link https://docs.google.com/file/d/0B_ef2f9D1oZAeVljMjZaSktkdnc/edit?usp=docslist_api vào pc/lap, vd: được c:\adb thì chạy start.cmd sẽ có dòng lệnh c:\adb\ thì gõ lệnh adb devices nếu adb driver đã cài thành công sẽ báo 1 chuỗi mã Hex (gồm số và các ký tự a,b,c,d..)
Đây cũng chính là bộ công cụ để có thể dùng lệnh ADB cho việc flash rom kiểu sideload hay mod rom sau này

8. Cài flash player để xài qua trình duyệt mặc định như thế nào?
9. Có thể chuyển app qua thẻ nhớ khi cài không?
Được, bằng cách vào 'Cài đặt' chọn 'Asus customized settings' rồi chọn tiếp 'App installation settings' cuối cùng chọn 'Prefer external storage'
Có 1 lưu ý là nếu như người phát triển ứng dụng do một số lý do chuyên môn họ không cho phép app cài trên thẻ thì dù đang bật chức năng này thì app vẫn được cài trên bộ nhớ máy nhé, vd Gmail, Youtube, FB, ...

10. Zenfone có sáng màn hình lên khi có sms hay không? Hiện nội dung sms và popup sms khi màn hình khóa không ?
Có, trừ zen 4 không sáng màn hình. Để bật / tắt các chức năng này các bạn chỉnh trong phần tin nhắn / cài đặt.

11. Sao dùng case có nắp lật mà sao đồng hồ nó không vào cái vòng khi đóng nắp lật?
Có 2 lý do:
a) Có thể case bạn không có chức năng nắp lật bật đồng hồ, hoặc
b) Bạn chưa mở chức năng nắp lật trên máy. Mở bằng cách vào cài đặt, chọn hiển thị rồi chọn như hình dưới

12. Zenfone dùng sim loại nào? Cách gắn sim hay nhất?
Zenfone dùng Micro SIM . sim trước đây (mọi người hay gọi sim thường) là Mini SIM. Hình dưới thể hiện sự khác biệt về kích thước của 2 loại sim nhé. Cái sim bé là Micro SIM vừa được cắt mình đặt vào lại để so sánh
[​IMG]Khi mua sim cho Zenfone, các bạn hỏi mua mirco sim luôn để thao tác gắn sim dễ dàng, đơn giản nhất. Thường chỉ có các shop lớn, chính thức của nhà mạng mới có micro sim và số lượng loại sim này còn hạn chế do các máy dùng micro sim (như Zen) chưa nhiều nên các shop nhỏ khi bán họ dùng mini sim rồi cắt nhỏ. May mắn là hiện nay đã có dụng cụ cắt và việc này trở nên dễ dàng. Chỉ lưu ý là lúc người bán cắt xong thì yêu cầu họ dùng giũa móng tay giũa sạch ba via (mép cắt bị lưa tưa [emoji14]) để khi gắn không bị kẹt vì khe sim chế tạo rất chính xác. Cắm sim vào đúng vị trí sẽ nghe tạch nhỏ của cái lẫy giữ sim...như vậy đã xong.

Một số nơi cắt xong còn ba via gắn vào thấy rất chặt tay ấn tiếp có thể làm hư khe sim hoặc đẩy vào tưởng sim đã chắc sau đó xài 1 thời gian cái sim bị bung ra không biết bị mất sóng [emoji14]...ôi đủ kiểu ...các bạn chú ý nhé.

13. Chụp màn hình trên Zenfone như nào?
Có 2 cách:
C.1: bấm giữ đồng thời nút Power + Vol Down
C.2: vào cài đặt làm như hình, sau đó muốn chụp nhấn giữ nút cảm ứng bên phải để chụp

14. Bổ sung thêm âm tin nhắn riêng vào Zenfone như nào?
Các bước làm như sau:
- máy phải root
- tìm file âm .ogg bạn mún chép vào bộ nhớ Zen
- dùng root browser chép file âm kia vào thư mục /system/media/notifications
- set permission 644 xong vào phần Cài đặt tin nhắn chọn âm vừa add là xong nhé.

15. Bổ sung thêm âm báo thức riêng vào Zenfone như nào?
Các bước làm như sau:
- máy phải root
- tìm file âm .ogg bạn mún chép vào bộ nhớ Zen
- dùng root browser chép file âm kia vào thư mục /system/media/alarms
- set permission 644 xong vào phần Cài đặt của báo thức chọn âm vừa add là xong nhé.

16. Bổ sung thêm âm thanh riêng (tin nhắn, báo thức, âm cuộc gọi) theo cách dễ nhất không cần root máy vào Zenfone như nào?
Theo cách share của bạn @iamisking ở post #488 mình phát hiện ra có 3 folders theo thứ tự là Alarms, Notifications, Ringtones mặc định trong bộ nhớ máy tương ứng cho Báo Thức, Tin Nhắn, Âm cuộc gọi. Các bạn chỉ cần copy file âm, nhạc mình thích vào folder tương ứng rồi vào phần Cài đặt tương ứng mà chọn âm, nhạc vừa thêm là được.

17. Cài thêm usb 3G ngoài cho Zenfone nhé [emoji14]
Có 1 mem đã cắm thử usb 3G với Zen qua cáp OTG thì thấy xuất hiện như vầy:
[​IMG]Nên theo kinh nghiệm vọc của mình trước đây thì biết chắc Zenfone cắm được cả usb 3G kết nối internet ok nhé.

Để kết nối ae cài PPP Widget down từ CH Play nhé. Lưu ý là máy phải root.

18. Chức năng thu phóng khi tap 3 lần màn hình Zenfone tắt mở như nào?
Vào Cài đặt > Khả năng truy cập > Thao tác thu phóng rồi tap cái nút góc trên cùng bên phải để tắt/mở nhé.

19. Up rom stock của Asus có mất dữ liệu đã có trước đó trên máy không?
KHÔNG, cho dù là up kiểu nào trong các kiểu nêu trong Post #3 phía dưới. Chỉ các máy đã root thì sau khi up rom sẽ mất root. Muốn có root phải root lại.

20. Muốn bật tắt máy theo giờ định trước, bạn cài app theo hd của bạn @FujinTheRageee phía dưới

21. Hướng dẫn cài đặt trên Zenfone cho sim 3G Vietnamobile
Sim 3G Vietnamobile mua về gắn vào máy không có sẵn cấu hình nên không kết nối 3G được. Các bạn tạo cấu hình bằng cách vào Cài đặt / Thêm / Mạng di động / Tên Điểm Truy Cập / Tên Điểm Truy Cập sau đó chọn đấu cộng (+) thì trong màn hình bạn tap vào các nhãn Name và APN rồi nhập nội dung như sau:

Name : Vietnamobile
APN : Internet

sau đó tap vào menu và chọn lưu như hình dưới xong đâu đấy thì khởi động máy lại là được.

22. Kiểm tra toàn bộ phần cứng của Zen
Mở app máy tính bỏ túi rồi gõ .12345+= là ra menu để test toàn bộ phần cứng của máy.
Post #3: [Zenfone] ::: 1001 câu Hỏi - Đáp === Root / Nâng-Hạ cấp ROM
Link down các bản rom stock của Asus
Rom Stock 4.3 [Jelly Beans]
Zen 5 bản 1.16.40.7
Zen 5 bản 1.16.40.50
Zen 5 bản 1.17.40.16 (từ bản này có OTG)
Zen 6 bản 1.17.40.16 (từ bản này có OTG)
Zen 5 bản 1.18.40.9
Zen 6 bản 1.18.40.11

Zen 5 bản 1.18.40.10 (up bản này trên Zen 5 để từ đây lên KitKat)

Zen 6 bản 1.18.40.12 (up bản này trên Zen 6 để từ đây lên KitKat)

Rom Stock 4.4 [KitKat]
Muốn up Kitkat thì phải up từ bản 1.18.40.10 (đối với Zen 5) hay từ bản 1.18.40.12 (đối với Zen 6)

Zen 5 bản 2.19.40.6 [bản KitKat đầu tiên cho Zen 5]
Zen 6 bản 2.19.40.15 [bản KitKat đầu tiên cho Zen 6]

0. Mở chế độ USB debugging là việc chuẩn bị đầu tiên để tính đến chuyện flash / update rom ! Làm như thế nào ?

Vào Cài đặt chọn About, chọn tiếp Software Information, rồi tap vào Số phiên bản 7 lần khi đó trong Cài đặt sẽ xuất hiện thêm menu sau
...thì làm tiếp như hình dưới là xong

1. Bạn làm gì trước khi up rom?

Khi nghĩ đến việc up rom thì bạn phải xem máy mình đang ở bản rom nào? thuộc dòng máy của thị trường nào? Để biết được điều này bạn vào Cài đặt (Settings) chọn About sau đó chọn tiếp dòng Sortware Information (dòng cuối) rồi bạn xem thông số bản rom ở phần cuối, vd bạn có thông tin là ASUS_T00F_WW_user_1.16.40.50_20140731_6736 thì biết đó là máy Zen 5 bản CG500 vì
- T00I là Zen 4
- T00J: Zen 5 bản C501 (chip dual core 1.6)
- T00F là Zen 5 bản C500 (chip dual core 2.0)
- T00G là Zen 6
và WW là bản rom quốc tế vì:
CN : bản rom cho máy thị trường Trung Quốc
CHT: bản rom cho máy thị trường Đài Loan nhà mạng Chunghwa Taiwan
TW: bản rom cho máy thị trường Đài Loan
WW : bản rom chung thị trường quốc tế và là rom trên các máy bán ở thị trường Việt Nam. Hiện nay ở Việt Nam Asus chỉ bán chính thức Zen 4, Zen 5 (T00J) và Zen 6 (T00G). Các máy Zen 5(T00F) mà anh em đang xài phần lớn mang từ thị trường Trung Quốc hay Đài Loan về.

2. Các cách up rom cho máy:

a) OTA (over to air) là cách thường dùng cho các máy được Asus phân phối bán trong nước. Khi có bản rom mới và máy đang kết nối internet thì sẽ có thông báo trên thanh trạng thái và bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.
b) hoặc down rom từ trang Asus, giải nén 1 lần sau đó chép vào bộ nhớ máy, rút cáp là máy sẽ báo có nâng cấp mà theo đó làm là xong. Đương nhiên cách này bạn phải chắc chắn là down đúng bản rom cho máy của mình nghĩa là trong câu hỏi 1 ở trên bạn kiểm tra thì biết máy mình đang bản rom WW thì down bản rom WW để up, máy rom CN mà down và up rom WW là bị báo lỗi hoặc bạn phải xem phần câu hỏi 3 dưới đây.
c) hoặc up bằng sideload nếu như đã cài Asus ADB driver thì chỉ cần down bản rom đổi tên thành rom.zip chép vào cùng thư mục có chứa ADB rồi chuyển Zen qua mod sideload như hướng dẫn ở câu 7.1 phía dưới rồi gõ lệnh adb sideload rom.zip ở dòng lệnh cmd là xong. Cách này chỉ áp dụng up cho cùng bản rom, vd: WW cho WW, CN cho CN, ...

!!! Dù up rom bằng cách nào trong các cách trên đi nữa thì vẫn KHÔNG mất dữ liệu nhé. Chỉ các máy đã root thì sau khi up rom sẽ mất root. Muốn có root phải root lại.

3. Có thể up rom WW cho các máy đang xài rom từ các thị trường khác(CN, CHT, CUCC được không?

Được nhưng lưu ý là đổi tên rom theo đúng mã thị trường máy của bạn cho lần up rom đầu tiên.
vd máy bạn đang bản rom CN thì trong lần up rom WW lần đầu tiên thì bạn phải đổi tên bản rom WW thành CN trước khi chép vào bộ nhớ máy.

4. Có thể up rom bằng cách tải trực tiếp file rom trên máy hay không?

Được. File tải xong nằm trong thư mục Download. Bạn vào thư mục đó tap vào file sẽ được hỏi có giải nén hay không thì đồng ý thì file sẽ được giải nén. Tiếp tục copy file đã giải nén ra gốc của bộ nhớ máy + khởi động lại máy sẽ có báo cập nhật mà làm theo là ok.

5. Các máy đang bản rom mới nhất của thị trường khác (CN, CHT, CUCC) có thể up rom WW được không? Hoặc đang bản rom mới nhất có up ngược về bản rom cũ hơn được hay không?

Được và cách làm như bài này http://www.tinhte.vn/index.php?threads/2330710/

6. Root là gì? Có cần root máy hay không? Root như thế nào?

Root được hiểu cách dễ nhất giống như quyền Admin trên pc/lap là quyền cao nhất cho phép bạn can thiệp máy như cài, xóa, tinh chỉnh hệ thống,...đối với android gọi là quyền ROOT

Một số app cần quyền root mới chạy được do vậy cần phải root, ví dụ app Titanium Backup dùng để xóa bớt một số apps hệ thống giúp máy chạy nhanh hơn hay cài Greenify cho ngủ đông các apps giúp máy giảm hoạt động giúp pin lâu hơn.

Để root máy bạn xem trang 1 bài này http://www.tinhte.vn/index.php?threads/2292526/ hoặc down rồi cài ứng dụng này http://tenlua.vn/rootzenfone-1-3r-apk-1237e32ce00a6c0e/#download1237e32ce00a6c0e + tắt wifi (xóa hẳn tên kết nối trong danh sách wifi) + bật flight mode (icon hình máy bay để tắt kết nối 3G) sau đó chạy ứng dụng vừa cài thì vừa tap ok chấp nhận root thì đếm 4s nhấn nút power tắt máy đừng quan tâm trên màn hình có gì là xong.

ĐỂ ROOT KITKAT 4.4 BẠN XEM TRONG BÀI NÀY
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/2369767/

7. Zenfone có recovery ? Các loại nào? Cách vào recovery?

Có.

Có 2 loại là Stock Recovery (của nhà sản xuất Asus tạo ra để flash rom stock là bản rom do nhà sản xuất Asus tạo ra) và Cook Recovery (của các dev tạo ra để flash rom cook)

7.1) Stock recovery có sẵn trên máy không cần cài. Để vào Stock Recovery cho việc factory reset hoặc flash rom kiểu sideload thì làm như sau:
- Zenfone đã tắt
- Nhấn giữ đồng thời nút Power Vol Down thì màn hình Zen sẽ như sau thì bỏ ra

- Nhấn giữ Vol Down trước rồi nhấn giữ tiếp Vol Up 1-2 giây rồi bỏ ra thì màn hình Zen như sau là đã vào được Stock Recovery

- Dùng phím Vol Up / Vol Down di chuyển lựa chọn lên xuống. Muốn up rom kiểu sideload thì chọn như hình vừa trên rồi bấm Power để chọn thì màn hình Zen để up rom kiểu sideload như sau

7.2) Cook Recovery có 2 loại: TWRPCWM nhưng chỉ chọn 1 trong 2 để cài và chỉ cài khi cần backup bản rom hoặc flash rom cook

TWRP = Team Win Recovery Project
CWM = Clock Work Mod

Để cài TWRP các bạn tham khảo hd dưới đây
[/URL]

Nếu làm thành công để vào recovery thì các bạn làm như sau theo cách của @smallgent đeng ký đọc quèn 😁

a) NHẤN GIỮ nút Power đến khi máy RUNG 1 cái thì buông ra
b) CHỜ hiện logo Asus cái là NHẤN GIỮ nút Vol Down

Làm không đúng như trên Tết Công Gô cũng ko vào được twrp chứ không phải nhấn đồng thời nút power + vol down. Cả cái lệnh adb reboot recovery cũng chả có tác dụng để vào recovery nhé. Chip Intel có khác !!! 😃
@Thanh. Phuoc K có root ban cn bạn ơi. Cht ww wt thui bạn
@Thanh. Phuoc có hết...bạn tìm trong link mình gửi ...tìm kỹ trong trang của tác giả đó
anhtuanle_2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@smallgent Cách cài cook recovery này có làm được cho con zen6 không vậy bạn?
@anhtuanle_2 không!

Gửi từ K015 của tôi
Post #4: [Zenfone] ::: 1001 câu Hỏi - Đáp === Tinh chỉnh ROM

1. Hướng dẫn tinh chỉnh rom tham khảo cho Zenfone?
http://www.tinhte.vn/threads/zenfone-5-mod-mod-chut-choi-nhe.2325092/
Post #5: [Zenfone] ::: 1001 câu Hỏi - Đáp === Các vấn đề khác

1. Các nhạc chuông hay được share bởi thành viên @iamisking
@boy_thin_8x á......đù.....so kool ...man :p
boy_thin_8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@smallgent nói chung là dùng a đờ roy là phải phá tý mới thích thú bác nhỉ 😁
@boy_thin_8x ậy cái "lày"gọi "nà" "thú tính" "nuôn" í :D
@smallgent Phá như ông xóa file build ý bác nhỉ.

Sent from my ASUS_T00I
Mình mới mua con zenfone 6 cũng k rõ do cài đặt hay máy bị lỗi.
mà khi mình ngồi cúi thấp xuống thì 3 cái nút chạm k hoạt động.
Nhưg khi mình đứng hay cầm máy cao lên hay nằm xuống là 3 nút chạm lại hoạt động bình thường. nhưng lúc 3 nút bị đơ mình lắc nhẹ cái nó cũng lại hoạt động bt, Có ai biết máy bị gì k =.=
@olphade flash lại đúng bản rom đó xem sao bạn.
vt_studios
ĐẠI BÀNG
10 năm
@olphade Nếu máy đang dán màn hình thì bác bóc lớp dán đó ra khẩn trương nhé.

Sent from my ASUS_T00F using Tinhte.vn mobile app
@olphade Không liên quan nhưng Zen6 game nặng ok k bạn, trong quá trình sdung bình thường có lag, giật gì không? Tks 😆
@Adam ha xem phiêm online 0% lắc, giật...xem đã quá quên cả ngủ, sáng đi làm ...gật gật 😁 ...game gủng chắc chip gpu xử lý cũng thế nhỉ :p
hhhieu
ĐẠI BÀNG
10 năm
mở hàng cái nào. thấy ở trên chỉ cách úp lại rom cũ cho z5 ko biết z6 có làm giống vậy đc hay ko ta. tại máy mình chơi game Subway surf bị lỗi, lúc mới cài chơi bình thường. vài ngày sau vào game là giật tung chao luôn( khởi động máy lại mới hết)
@hhhieu làm i chang nha
@smallgent Bác hướng dẫn e cách cắm cáp otg như thế nào với

Sent from my ASUS_T00I
@skyfire tròi cao thủ võ lâm ...chọc a hả...anyway e nêu câu hỏi này hay...để đưa thông tin ra trang 1.

cáp otg có hình và 2 đầu cắm như sau thì nhìn cái là biết cắm như nào ngay
sáng nay mình mang đến hỏi ng ta kiếm tra nó lại k bị gì. thật sự k hiểu sao
Cho mình hỏi là máy mình a500 mới úp firmware v1.16.40.50 lâu lâu bị tắt màn hình khi đang sạc. Phải nhấn nút power để restart lại....haizzz
@acer5742 flash lại rom đi bạn.
@smallgent Là làm gì bạn. Dùng từ chuyên môn quá k hiểu
@acer5742 cài lại bản rom 1.16.40.50 kia
Đang kiếm ROM flash cho e Me371Mg mà toàn V3.2.9 , trong khi đó của mình là V3.3.3 rồi
Có bác nào help e con này với 😔
Uh. Cho mình hỏi cái nữa là một số phần mềm nó thông bao là máy chưa root là sao nhỉ
Thêm nữa sao mình k up đc qua ota
@acer5742 1.16 rồi up ota sao đc bác
Máy chưa root thì bác tải root vào bộ nhớ trong mở cài đặt là ok
@acer5742 bạn xem post 3 câu 6 nhé.
@illusion113 được, xem trang 1
post 2, câu 5, 6 xong xem tiếp
post 3, câu 2c
@illusion113 Có nên root máy k
Nghe nói root máy thì ko bảo hành vs up qua ota đc nữa
Bác nào help e up con Me371Mg bản CN Ver 3.3.3 với ......
E xin cảm ơn và hậu tạ 😁
Có bác nào trong này phá băng thông mimax được bằng em zenfone 4 chưa. Chỗ chế độ mạng asus tùy biến không giống android gốc. Mình thử mò nhưng ko được trong khi con lenovo cũ của mình phá ngon.
tiendatts
TÍCH CỰC
10 năm
zen5 e dùng chưa bao giờ quá được 4h10' onscreen

a nói 5h làm e phân vân quá. hihi
@smallgent còn một vấn đề e hỏi bác: e thấy khi có tin nhắn là nó không tự sáng màn hình, trong khi đó e lại không muốn cài bất kỳ phần mềm hỗ trợ sáng màn hình khi có tin nhắn đến. Vậy e đố bác giải quyết được vấn đề đấy he..he..😁;)
@skyfire bác trả lời luôn hộ ae thôi^-^ .
@skyfire thread này đâu phải cuộc thi mod rom đâu e...ae ai biết gì chia sẻ thoải mái cho ae khác biết.

ba cái này chỉ là mod 1 tí hoặc ae phát hiện ra cách nào hay thì chia sẻ, mình chưa tìm hiểu và chỉ là vấn đề thời gian.
bjnhrau
ĐẠI BÀNG
10 năm
@skyfire Bạn vào cài đặt tin nhắn > thog bao > display the content.trc m cug ức chế cái vụ này.bjo thì ok rồi
ntvan
TÍCH CỰC
10 năm
hôm nọ em mang con zenfone 4 ra hiệu để mua cái cáp OTG mà thử hết sợi này đến sợi khác nó vẫn không nhận USB gì hết, chả hiểu sao nữa 😔
có cách nào đưa widget mới cài ra lockscreen của zenfone 6 ko các bác ơi?
@helloween2610 bạn thử cái này chưa?
@smallgent mình thử rồi..nó chỉ là cho mở nhanh 3 app ở ngoài lockscreen. Mình muốn đưa cái widget của bên thứ 3 ra luôn mà ko biết cách 😔
@helloween2610 chắc cách đó không bảo mật nên Asus không làm.
ntvan
TÍCH CỰC
10 năm
@helloween2610 chỉ thay thế được 3 app ngoài lockscreen bằng các app khác thôi chứ không thay widget vào đó được đâu.
cách thay ở đây: http://www.asus.com/vn/support/FAQ/1006158/
không. flash cái đó phải unlock bootloader thì phải. a cũng chưa thử cái này. chắc e đang vọc mấy cái dưới này phải hem? :p
bác nào pro help e con Me371Mg V3.3.3 rồi Screenshots_20140809_085544.png Screenshots_20140809_085641.png
@illusion113: giúp gì bạn?
@smallgent Của mình là bản CN giờ muốn up Rom cho mất logo khởi động chữ 3G trung quốc +CH play
@illusion113 tablet? cũng hàng Asus? nếu đúng mình đoán chắc up rom cũng giống cách mà Zenfone đang làm. Tốt nhất bạn qua box Tablet Android hàng Asus tham khảo thêm các bạn bên đó là hay nhất.
@smallgent mình đã thử rồi
Down hết các rom trên đó up qua SD vẫn bị failed
Có lẽ của mình nó lên Ver 3.3.3 rồi mà ở đó toàn V3.2.9 nên k cho up
mà mình vào tinhte lâu rồi sao vẫn là dự bị nhỉ 😔
@illusion113 Khi xem bài bác tích cực " bỏ bom", đủ số lượng là lên thành viên.Em tham gia từ 04/2012 mà mới lên thành viên được mấy hôm nhờ bỏ bom vào box Zenfone, tổng số bài mới 25. Cho em hỏi Zen 6 của các bác không chạy gì Ram chiếm bao nhiêu % ? Của em chỉ có 3 thứ chạy là thời tiết, đồng bộ danh bạ, đồng hồ thôi mà thông thường chiếm khoảng 50% RAM, clear còn hơn 30% để một tý nó tự lên lại gần 50%
hhhieu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangvutuong bt thì trống khoảng 1,2GB

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019