[Zenfone] ::: 1001 câu Hỏi - Đáp

smallgent
8/8/2014 7:55Phản hồi: 1.947
1.947 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

OneThing
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình xài zen6 thì thấy tầm 70% - 100% nó hao pin nhanh vãi , càng đỏ thì pin càng trâu
mjracle
ĐẠI BÀNG
10 năm
@OneThing đúng rồi tớ
tui cũng zen6
sạc 100% để không hoặc lướt web sơ sơ vài tiếng là từ 100% xuống 70% như uống nước vậy
cơ mà 50% trở đi muốn nó xuống cũng hơi lâu à 😆))
càng về cuối pin càng lâu
pin đỏ mà dấu chấm thang vẫn nghe nhạc dc 1,5h rồi nó mới chịu sập nguồn
Em dùng zen4.5 nếu root máy vs cài greenffy j đó thì cứ làm theo hướng dẫn ở trong topic nnày . https://www.tinhte.vn/threads/tat-ca-ve-asus-zenfone-4-5-a450-zenfone-5-a500-a501-zenfone-6-a600-a601.2292526/page-882. Phải k ạ
nokin
CAO CẤP
10 năm
Pin Z5 nhà tơ hiển thị rất chính xác, rơi đều từng %, k có chuyện dừng chỗ này lâu chỗ kia mau. Trc giờ vẫn thế.
Làm sao kéo cái thời tiết ra màn hình nhỉ. Mình lỡ tay xóa mất rồi :eek: :eek: :eek:
bjnhrau
ĐẠI BÀNG
10 năm
@☼Achilles☼
ae ai trong bài này mình sẽ hỗ trợ up rom, giải đáp thắc mắc liên quan đến up rom + root nhé !

Mới giúp 2 bạn flash rom lên kk !
cho mình xin link hướng dẫn hoặc chỉ dẫn mình cách hạ rom zenfone 5, đang ở 4.4, chưa muốn xuống nhưng xin trước hì 😃
@SanTon9x đang 4.4 muốn xuống các bản 4.3 mới như 1.18.xxx hay 1.17.yyy thì lấy recovery.img trích đúng bản rom đó ra rồi flash ở droidboot xong thì sideload đúng bản rom đó vào là ok.

còn mún về tận cùng địa ngục của 4.3 trong các bản 1.14.zzz hay 1.15.ttt thì xem ở đây https://www.tinhte.vn/index.php?threads/2330710/ :p

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
Sao mình vẫn không mang được thời tiết ra ngoài nhỉ. làm sao để nó hiện ra giờ @@
@☼Achilles☼ chắc máy bị cháy cảm bín thời tét rầu 😁 :D :D

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
@smallgent Cụ thể là làn sao để mang ra bợn nhỉ ?
@☼Achilles☼ đầu tiên vào cửa sổ các ứng dụng chọn theo mũi tên đỏ, trượt qua trái vài lần thấy giống như hình thì tap giữ cái như mũi tên xanh 1-2 giây rồi rê thả ra màn hình ngoài là được...nhé ngài Achilles con của thần biển Thetis ....:p
được chưa? lâu thế...trốn đâu roày ngài Asin ;)
@smallgent được roài bợn...hờ hờ 😁:D
@☼Achilles☼ ...để hoam nào gặp lại thần biển Thetis hỏi lại xem có phải bạn là Asin hơm...nhìn gót chân xem có thấy gì ko? cho mình bít sẽ phán được bạn là Asin thật hay ...fake :p
OneThing
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang phân vân ko biết nên chọn thẻ nhớ ss evo hay plus , giá 2 cái bằng nhau
mình xài zen6
trên Zen có app My ASUS bạn chạy nó + mở GPS xem ttbh gần nhất chỗ nào mà qua hỏi thử.
trên các bản KitKat 4.4 thì Asus thay miracast bằng Playto (giao thức DLNA) vì theo mình muốn dùng miracast phải cần thiết bị nhận có chức năng miracast mà mấy thiết bị này còn ít do công nghệ này còn quá mới nên họ chuyển qua DLNA thì có thể sử dụng kết nối với các smart TV hiện nay đang có trên thị trường. Mình cũng thích tính năng Miracast ...cũng đang KitKat đây...tiếc quá :p
@smallgent Bạn này cứ hay đùa. Mình vẫn dung phình phường mà. Còn mượt hơn hẳn
Zenfone có trong lộ trình lên L nhé ae...Asus "lói" chứ hơm phởi tui à nha!

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
OneThing
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình mua zen6 xách tay đầu tháng 10 thì gọi lên tổng đài thấy bảo đã kích hoạt bảo hành từ 27-7 , như vậy có vấn đề gì ko mọi ng ?
Ai chán zen 6, A600, bản 16gb thì pm em nhá
kemphuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gửi tin nhắn số liên lạc sao vậy mấy bạn? chèn số liên lạc thì lại chuyển sang tin nhắn đa phương tiện. Chẳng lẽ làm công việc thủ công ghi số ra giấy rồi lại nhập vào tin nhắn
Unreal LD
ĐẠI BÀNG
10 năm
@smallgent Anh biết sử dụng Phone Flash Tool không, hiện giờ điện thoại của em đã nhận trên PC, nhưng không biết thiết lập sao cho đúng để flash nữa.
@Unreal LD nói rõ a chút đi: Zen mở + cắm cáp với pc ...pc báo yêu cầu cài driver à? ...hay như thế nào?

tự nhiên e mở nó lên được vậy hay e đã làm gì?

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
Unreal LD
ĐẠI BÀNG
10 năm
@smallgent Em cài thêm Intel Soc driver, dùng chương trình Phone Flash Tool thì nhận ra điện thoại.
Zen 5 mới vừa lên 4.4 thì biết bao giờ mới đc lên Lờ =))
nokin
CAO CẤP
10 năm
Mới phát hiện chính xác là con Z5 này bị lỗi bắn tiền (Mobi bằng 119) trên kk 4.4. Trước đây 4.3 vẫn giao dịch bt, giờ nhắn xong cú pháp tổng đài gởi tin hỏi xác nhận, gõ 1 để ok gởi là nó báo MMI lỗi, bay ra thì lại USSD code chạy hoài, sim còn lại bị off mãi. Phải khởi động mới hết. Tháo sim bỏ máy cùi bắp bắn tiền ok liền.

Đã thử tất cả các kiểu đều bị : tắt 1 sim phụ chỉ để sim chính (bắn tiền) on, chuyển sim chính qua khe 1, tháo hẳn sim phụ v.v..
các bác cho e hỏi có nên sài DU Battery Save và Doctor Bartery, và cái nào dùng tốt hơn??
@lamhotanphu cài thử rồi thuê thám tử theo dõi xem pin có tốt hơn ko :p ... theo mình chả hơn được gì...cài vào nó lại bảo đóng cái này, dừng cái kia, ngưng cái nọ...thôi thì vào pin mà xem app nào nhậu pin nhiều nhất tap vào xem có điều chỉnh giảm được tí nào ko ;)
Bác nào xài zen 6 cho em hỏi có nên up 4.4 ko, thấy một số bác xài zen 5 muốn xuống 4.3 mà ngại quá 😁

Sent from my ASUS_T00G using Tinhte.vn mobile app
@Nguyễn Tùng Dương leo lên kk bản .18 đi..."xã" mình chả thấy "lói" gì...chắc ổn :p ...xài đã hơm thích thì về 1.18.40.11 :p

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
gnaohut
ĐẠI BÀNG
10 năm
Màn hình cảm ứng cua zen6 không ổn định, khó thao tác khi type và điều khiển, có ai bị như tui ko?
@gnaohut Không 😁, khó thao tác vì to quá thì có :p

Sent from my ASUS_T00G using Tinhte.vn mobile app
@Nguyễn Tùng Dương bà xã a thì chả máu gì ba cái đt, nên xài có gì là complain ngay a chứ hơm phải Asus...vậy mà máy Zen 6 của bả đang KK .18 có thấy "lói" gì đâu :p

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
gnaohut
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nguyễn Tùng Dương Ví dụ type chữ a thì nó thành aaaaa vì cảm ứng nhạy quá, hoặc muốn lướt chọn icon trên màn hình chính cũng không được vì bị đơ đơ, đù đù cảm ứng, thi thoảng bị zậy nên cũng đang nhịn chưa đi bắt đền :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019