Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Zenfone] ::: 1001 câu Hỏi - Đáp

smallgent
8/8/2014 7:55Phản hồi: 1.947
1.947 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nokin
CAO CẤP
9 năm
K bác nào bắn tiền Mobi trên Z5 à ?
Unreal LD
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chẳng biết file nào mới chính xác là firmware của máy nên báo lỗi :3

@Unreal LD mang qua cho Asus đi !

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
Unreal LD
ĐẠI BÀNG
9 năm
@smallgent Đang vọc sướng anh =))
@Unreal LD :like: :p

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
Unreal LD
ĐẠI BÀNG
9 năm
@smallgent Ban đầu nó chỉ chạy được 7%, quần từ từ được 25%. Còn 75% nữa là tu thành chánh quả :3
hhhieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
zen từ khi đc lên 4.4 thì đã bị bỏ rơi. ko đc chăm sóc như trước nữa rồi. lỗi cũng chả ai wtâm
@win_lee: a đã làm thử cắm được gamepad rồi nhưng nó chưa ổn nên chưa giới thiệu ;)

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
pnhaibb
ĐẠI BÀNG
9 năm
con zen 5 của mình chụp hình vẫn bình thường, nhưng khi chọn quay video là bị đá ra ngoài...
Help me////
pnhaibb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@smallgent bản 2.19.40.18_20141003_8008
@pnhaibb vậy chắc bạn đóng băng hay xóa nhầm file...sideload flash lại rom là ok chứ gì ...xong up fota lên 2.20.40.8 mới nhất luôn đi 😃
pnhaibb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@smallgent cho xin cái link huong dẫn đi bạn///
@pnhaibb xem cách flash sideload ở trang 1.

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
haidang2555
ĐẠI BÀNG
9 năm
dt minh zen 5 cn minh up len 2.19.40.8 root roi nhung gio minh ko vo dc che do nay nua khi pam vo no ko hien thi ra nhu hinh ma 1 cai man hinh den thui nen minh ko up rom duoc qua adb vs copy rom vo bo nho may rut cap ra no van thong bao nhung bam vao no khoi dong lai nhung ko update rom moi vo van binh thuong rom cu vs ko khoi phuc cai dat goc duoc gio phai lam sao day co ai pit giup minh vs...? minh viet bang dt nen ko bo dau duoc ae thong cam doc va gip minh nha.
@haidang2555 bạn đang xài rom cn thì lấy ww up chắc chắn là ko được rồi !

nếu mình nói ko đúng thì, vui lòng cho biết:
1. máy đang bản rom nào?
2. bạn muốn up lên rom nào?

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
haidang2555
ĐẠI BÀNG
9 năm
@smallgent minh dag dung rom ww 2.19.40.18 nhung minh muon up ban moi nuqa ma ko vo dc con androi lat ngua
@haidang2555 e xem post #825 bài theo link dưới để lên ww KitKat 2.20.40.9 luôn nhé !

https://www.tinhte.vn/index.php?threads/2369767/

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
hhhieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hhhieu Zen 6 bản mới nhất là 2.19.40.18. Trên máy bà xã mình chạy ok!

Nếu e bị gì thì flash lại rom xem !

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
hhhieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@smallgent tks a e làm đũ kiểu rồi mà vẫn ko đc. đành chờ bản update sửa lỗi tiếp theo thôi
@hhhieu e bung bản rom 2.19.40.18 ra lấy recovery.img bỏ thư mục adb cắm cáp vào dòng lệnh adb + Zen đang mở gõ lệnh sau :

adb reboot bootloader

Zen vào droidboot xong gõ tiếp

fastboot flash recovery recovery.img

xong thì khởi động Zen vào chế độ recovery chọn apply update from adb + giải nén bản rom gốc trên 1 lần xong đổi tên thành rom.zip chép vào thư mục adb gõ tiếp lệnh dưới:

adb sideload rom.zip

xong sẽ ổn thôi!

Have a nice weekend ! 😃

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
hhhieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@smallgent phải làm vậy chứ cóp vào bộ nhớ trong rồi rut cáp ko đc hã a chai. mà thui để em làm thử coi có đc như ngta ko...😁:D
Mấy bản KitKat thì ok nhưng Miracast vẫn bị lỗi khi kết nối với các android box !

Cái nữa là một số file nhạc lossless có file play được file ko được nếu dùng player mặc định của Asus + player của Google trong khi dùng xbmc chơi được hết!

@asus chú ý giùm nhé
nokin
CAO CẤP
9 năm
Bác smg, cái CWM em để luôn có sao k nhỉ, mỗi lần update nó sẽ up qua Rec này. Bữa bản fix 13M cũng chạy ok nhưng hơi lâu tí.

Nếu Rec gốc thì phải đúng version nó mới chịu flásh, mình chơi Rec mod nó xơi tuốt luốt.
@nokin á đù...cảm ơn e đã làm chuột vậy để lần up tới a làm theo...khỏi lo mất root hí hí...you are my hero :p

ủa mà e flash xong có mất root hơm? ;)
nokin
CAO CẤP
9 năm
Đâu, thật ra là em ul BL, flash cwm, root cho 4.4.2 lần đầu lên kk, rồi quăng đó k khóa lại Bl cũng k flash lại rec gốc.
Lần up fix 13MB nó quay ra flash bằng Cwm mới giật mình, may mà ok k sao. Up fix thì đương nhiên Root vẫn còn.
Em nghĩ cwm hay gốc như nhau, đều flash Rom vào đúng chỗ, chỉ khác Rec gốc kiểm tra sku, signature, rec mod nó xơi tuốt.
Máy em chính hãng, làm tới luôn !
@nokin thì rom cook là up cách đó đó e! bản update stock cũng tuân thủ format update chuẩn...đâu khác được...e làm đúng mà...xem trang 1 đi từ "ngày xưa" a đã cmt trong bài link dưới cho ae nào máu cwm bản mod mà :p
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/2369767/
isky
ĐẠI BÀNG
9 năm
E đag ở 4.4. E muốn xuống bản 17.40.16 thì phải làm ntn ak. Bản này pin trâu nhất phải k ak

Sent from my iPhone using Tapatalk
@isky làm như post #3 trang này nhưng là bản rom e nói nhé ! chúc vui !
isky
ĐẠI BÀNG
9 năm
@smallgent Chỗ nào vậy a. E muốn tù 4.4 xuống rom 17.40.16 ak e làm hòai mà k được
@isky là post #1523 đó e...phía trên kìa :p

nhắc lại là cách đó nhưng rom e nói nhé !

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
isky
ĐẠI BÀNG
9 năm
@smallgent cái bước adb reboot bootloader nó báo k có thiết bị là sao a, dù đã có đầy đủ driver, abd hết rồi, lúc này màn hình đang bật hã a
@isky vậy là chưa cài driver mà e, e xem trang 1 có hd cài đó, còn bộ adb thì down trong bài này https://www.tinhte.vn/index.php?threads/2369767/

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
dùng ifont, em chọn cài đặt nhưng hiện thông báo như này thì làm ntn nữa vậy
@baron453 nó báo font cài ok nhưng để kích hoạt font lên e phải vào themes manager gì đấy để chọn, e có cài thì e tự biết nhé !
Có 1 điều thú vị là máy chính hãng em mua chụp hình rất đẹp, ko bị ám vàng

Sent from my ASUS_T00G
@lee_win khách hàng vip của Asus đây ! ;)
mua được máy rồi mà trong bài kia còn chọc ai để muốn mua thêm à :p ...thêm Zen 5 cho đủ bộ ?

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
Gửi những bạn Windows 8.1 mà không cài được driver MTP cho Zefone hay bất kì loại máy nào khác.
Lý do là do các bạn đang sử dụng bản windows 8.1 pro N ( hay bất cứ loại nào khác không hỗ trợ Windows Media Center )
Khắc phục download bản update này về cài phát restar máy lại ngon ngay
http://www.microsoft.com/en-us/download/details.aspx?id=40744
đề nghị bác @smallgent Up top ngay cho bạn nào chưa biết.
@iamisking dạ, e vừa up trang 1 :p

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
@smallgent Em phải lên tận xda để tìm khắc phục lỗi MTP. Lỗi này chỉ win 8 không có WMC mới bị thôi.
Mới gửi thư cho Asus góp ý tí chút về bản rom mới ! ;)

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
haidang2555
ĐẠI BÀNG
9 năm
ban nao co rom 40.9 moi nhat cua zen a500 xt cn cho minh xin link. nhung may minh da up rom ww ban 40.8 roi jo muon up len 40.9 ww.
@haidang2555 sao hơm vào đây http://www.tinhte.vn/index.php?posts/43538475

post #813 ở đó nhé ;)
haidang2555
ĐẠI BÀNG
9 năm
@smallgent Tks b.
haidang2555
ĐẠI BÀNG
9 năm
ban nao co rom 40.9 moi nhat cua zen a500 xt cn cho minh xin link. nhung may minh da up rom ww ban 40.8 roi jo muon up len 40.9 ww.
:oops:Các bác ơi cho mình hỏi . Zenfone 5 A500 hàng Taiwan với hàng China , chất lượng có khác nhau gì ko ạ :oops::rolleyes:?
@bey0urstyle có, khác 0% :p
nokin
CAO CẤP
9 năm
Ông nào bữa giờ khen nức Z5 pin trâu với máy mát giờ đi cồm lên với Asuk vậy kà ?
Máy mình Zen6 vừa gặp 1 hiện tượng lạ cụ thể: Máy đang dùng thì tự nhiên sụt nguồn, khi bật lên thì ko kết nối với thẻ nhớ. Nhưng mình thấy từ khi bị vậy pin máy bền hơn rất nhiều. Cụ thể bình thường sáng mình đi làm máy đầy pin Từ 6h sáng đến 5h chiều pin chỉ còn khoảng 40 - 50 %. Nhưng bây h mình dùng máy đã hơn 30 tiếng rồi pin vẫn còn 38 %. Vẫn đang theo dõi .....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019