[Zenfone] ::: 1001 câu Hỏi - Đáp

smallgent
8/8/2014 7:55Phản hồi: 1.947
1.947 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vodka HN
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác cho em hỏi chút:
e dùng zen 450, tự nhiên hnay nghe nhạc hoặc xem clip ko nghe thấy gì. Chuông báo cuộc gọi vẫn ok. Vậy nhờ các bác chỉ giáo giúp e với.
e cảm ơn các bác ạ
hoangca09
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Vodka HN Bạn cho mình hỏi là: Màn hình zen450 ra ngoài trời nắng có nhìn rõ ko?. Pin zen 450 tốt hơn hay zen 5 tốt hơn 😁
Vì mình hay phải đi ra ngoài nhiều nên quan tâm chuyện đó lắm. Tks nhé
@hoangca09 ai xài 450 trả lời giúp...mình hơm pít ;)

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
nokin
CAO CẤP
9 năm
@hoangca09 Khuyên 1 câu chân thành là thêm tiền mua Z5 mới, hoặc cùng giá 450 lấy Z5 cũ. Ngon hơn 450 toàn diện từ màn hình, pin, chất lượng loa thoại, tốc độ cấu hình v.v...
Mình quen biết bao ng tiếc của vì lấy con 450 cũng chỉ vì giá nó rẻ hơn và nhỏ hơn tí.
Nhìn na ná nhau nhưng Z5 đặt cạnh, đẹp và sang hơn 450 nhiều.
Z5 mấy cái bạn hỏi đều rất ok, đặc biệt là tiếng loa thoại, tốt hơn 450 rất rất nhiều !
hoangca09
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nokin Căn bản mình thấy đt tầm 4,5-4,7 inc là gọn gàng vừa dùng. Giá cũng ko quan trọng lắm.
Quan trọng pin với đố áng màn hình thôi. Minh thấy màn zen 450 sáng hơn thì phải :|
mấy anh ơi có thề chình tin nhắn tới là màn hình tự sáng lên k?? e sài zenfone a450
A ơi e dùng con Zen 4 nhưng khi máy root xong thì máy bị lỗi là không đăng nhập đc tài khoản Google. E đăng nhập bằng máy khác vẫn đc. Chỉ mỗi máy e là bị lỗi. Nó bị ntn a xem dùm e. Cảm ơn a nhiều thêm 1 cái nữa là a để ý cái biểu tượng kết nối wifi dùm e 1 chút. E nhìn nó trông cứ khác lúc chưa root í a ạ. Lúc chưa root thì nhìn nó trắng chứ màu không đục đục kiểu nt. A giải đáp dùm e
@KhủngLongXanh[T-N.ĐB] wifi kết nối ok nhưng ko có internet nhé e!

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
Thế bh phải làm ntn hả a. E khổ sở mấy hôm nay rồi TT
@KhủngLongXanh[T-N.ĐB] thì xem lại internet nhà e đấy, tắt modem đi mở lại xem !

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
Nhưng mà a ơi e chuyển sang dùng 3G nó vẫn bị ạ. Nó bảo là "kết nối hết hạn" với cái thông báo "cập nhật ứng dụng" nữa a ạ
Nhưng mà a ơi e chuyển sang dùng 3G nó vẫn bị ạ
@KhủngLongXanh[T-N.ĐB] rom bản nào e?

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
Mọi người giúp mình vụ remote link trên Zenfone với. Mình dùng lap của Asus khi cài remote link (sử dụng đc remote link) trên lap thì mất driver touchpad, cài lại driver touchpad trên lap thì lại ko dùng đc remote link. Mình đang phải tạm thời hi sinh remote link để dùng touchpad mọi người giúp mình với!!!!!!!!!!
E không biết a ạ. Xem kiểu gì. A hướng dẫn e với. Trc giờ toàn dùng s60 nên chả biết gì cả
nokin
CAO CẤP
9 năm
Bác SMG chắc đổi máy rồi ...
@nokin máy ngon, rẻ...bán được nhiu mà đổi 😃

Thích vọc thì mua máy khác thôi ! :p

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
nokin
CAO CẤP
9 năm
Bác nói chuẩn rồi, nhà em còn dư cái ipod gen 4 với con ZTE mà cũng k muốn bán vì chả đc nhiêu. Ipod làm Music station cho dự án Airplay, còn ZTE làm chữa cháy 2 sim với 3G hotspot di động, mua cục này cũng cả chai mà k có màn hình. Hahaha
haidang2555
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao minh ko cap nhat dc za? ae nao co link ko cho minh xin apk di.
bjnhrau
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho m hỏi với làm tn để gom các ứng dụng trò chơi,asus hay google thành 1 icon trên màn hình chính với
@bjnhrau tap giữ icon rồi rê đè lên cái icon khác buông ra nó gộp lại thành nhóm.

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
OneThing
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình xài zen 6 cứ vào phần danh bạ -> 1 số nào đó là nó hiện lên "asus zen ui service đã dừng lại" liên tục đến khi tắt ddanh bạ đi
Cái greenify của mình thì ko ngủ đông danh bạ làm gì
@OneThing flash lại bản rom hiện tại thôi.

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
c) hoặc up bằng sideload nếu như đã cài Asus ADB driver thì chỉ cần down bản rom đổi tên thành rom.zip chép vào cùng thư mục có chứa ADB rồi chuyển Zen qua mod sideload như hướng dẫn ở câu 7.1 phía dưới rồi gõ lệnh adb sideload rom.zip ở dòng lệnh cmd là xong. Cách này chỉ áp dụng up cho cùng bản rom, vd: WW cho WW, CN cho CN, ...

bạn ơi cho mình hỏi là mình muốn up bản TW (đài loan) thì làm sao giờ, mình đang ở world wide (WW)
@vietdung_mobile xem ở đây https://www.tinhte.vn/index.php?threads/2330710/

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
haidang2555
ĐẠI BÀNG
9 năm
ban nao co link ban full 40.9 zen 5 ww moi nhat ko? cho minh xin. hoi pua minh up ban beta thui.
@haidang2555 mình mới check...chưa có...bạn up file fota cũng được mà!

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
@haidang2555 Là 1 thui bạn ah. Đã beta rồi thì thôi full luôn
nokin
CAO CẤP
9 năm
...
Ai lên bản V2.20.40.9 bản WW chưa vậy? Cảm nhận thế nào mấy bác?
@ntbaotrung2611 lên 10 ngày nay rồi ;) ...từ lúc ra bản beta!

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
Có gì khác biệt không bác? Pin xài okie hơn ko?
@ntbaotrung2611 mấy hôm đầu máy hơi nóng, thêm 1-2 bữa tạm ổn pin cũng khá !

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
Xóa mấy ứng dụng mặc định trên máy đi có sao không các bác. Tại trước mình dùng memo pad 7 có mấy bác xóa đi rồi không cập nhật phiên bản hệ điều hành mới được nữa
@Nguyễn Tùng Dương cứ xóa đi, sau nếu có rom mới up bằng adb sideload ;)

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
Ai biết thì xem hộ e cái trường hợp của e vs
@KhủngLongXanh[T-N.ĐB] bị sao vậy dinosaur ;)

Gửi từ ASUS_T00F của tôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019