Zenfone 4 ::: Sạc cục pin thứ 2 như nào?

smallgent
7/6/2014 4:2Phản hồi: 49
Zenfone 4 ::: Sạc cục pin thứ 2 như nào?
Zenfone 4 nếu chỉ dùng nghe/gọi, mở 3G đọc tin tức, fb thi thoảng trong ngày thì pin trụ được hơn 1 ngày.

Còn nếu xài liên tục chơi game gủng thì trụ được hơn 3.5 tiếng là phải sạc. Khi mua Zenfone 4 trong hộp có kèm cục pin thứ 2. Chỉ cần mua cái sạc đa năng này có bán ở các cửa hàng đtdd bạn có thể sạc cục pin thứ 2 trong lúc đú game thì xài cũng ổn.

Gửi từ Nexus 4 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sạc đa năng này xạc rất lâu, trước mình có xài cho Nokia, pin khoảng 100 mAh mà sạc 8 tiếng mới xong @@"
@Fuuko sáng đi ăn sáng thấy e bán phở đang sạc hỏi nên chạy mua luôn về sạc cho thằng bé ở nhà...trưa đi ăn giỗ nên tắt nên không biết sạc như nào...để mình xài thêm xem sao 😃

nếu bạn mua sạc đa năng rởm loại 20k 1 cái thì out put là 0,2A, tức là pin 1000mAh thì sạc mất 5 tiếng. Mình hồi trước mua 1 cục ấy về dùng 3 ngày thì vứt, sau này mình tìm hiểu kĩ thì có 1 loại sạc đa năng xịn là sạc PI SEN 3,8V có out put là 0,5A, tức là sạc pin zen4 mất 2h30phút là đầy, hơn nữa có ổ cắm cáp usb để sạc điện thoại với out put là 1A=1000mAh, thì sạc zen4 chỉ mất 1h30p là đầy. Hiện giờ mình đang dùng 2 sạc đa năng pi sen, 1 loại 3,7V dùng cho pin 3,7V của mấy con nokia cổ, 1 loại 3,8 V cho nokia 808, zen4 thì mua loại sạc đa năng PI SEN 3,8v là phù hợp. Bạn nào ở TP HCM thì qua dochoididong mua 1 cục sạc đa năng PI SEN loại 3,8v giá 130k, còn ở Hà Nội thì mua ở cửa hàng số 23 Trần Quang Diệu, Đống Đa, Hà Nội
nếu bạn mua sạc đa năng rởm loại 20k 1 cái thì out put là 0,2A, tức là pin 1000mAh thì sạc mất 5 tiếng. Mình hồi trước mua 1 cục ấy về dùng 3 ngày thì vứt, sau này mình tìm hiểu kĩ thì có 1 loại sạc đa năng xịn là sạc PI SEN 3,8V có out put là 0,5A, tức là sạc pin zen4 mất 2h30phút là đầy, hơn nữa có ổ cắm cáp usb để sạc điện thoại với out put là 1A=1000mAh, thì sạc zen4 chỉ mất 1h30p là đầy. Hiện giờ mình đang dùng 2 sạc đa năng pi sen, 1 loại 3,7V dùng cho pin 3,7V của mấy con nokia cổ, 1 loại 3,8 V cho nokia 808, zen4 thì mua loại sạc đa năng PI SEN 3,8v là phù hợp. Bạn nào ở TP HCM thì qua dochoididong mua 1 cục sạc đa năng PI SEN loại 3,8v giá 130k, còn ở Hà Nội thì mua ở cửa hàng số 23 Trần Quang Diệu, Đống Đa, Hà Nội
ntvan
TÍCH CỰC
10 năm
@ptvd1994 Seeder biến đi chỗ khác
mà loại sạc đa năng rẻ tiền ở video trên làm pin nhanh nóng, nhanh chai và nhanh phồng, không như sạc pi sen, ko làm nóng pin, chai pin, phồng pin. Mình dùng sạc đa nặng pi sen 2 năm chưa hỏng pin bao giờ
tham khảo loại sạc đa năng này nhé, đắt nhưng xịn
http://pda-accessory.net/index.php?route=product/product&path=77_92&product_id=540
mình đang dùng 2 cái và rất hài lòng
Cần người giúp về Asus zenfone 4
mình cài game đầy bộ nhớ của máy nên mình copy data vào thể nhớ nhưng không biết để ở mục nào ai biết chỉ giáo mình với .mình cám ơn nhiu Con zenfone 4 của Mình cắm thẻ nhớ vào nhưng khi vào thì chả thấy file nào tên android cả chỉ ở trong bộ nhớ máy mới thấy. Mà cũng hơi khó hiểu minh phải vào mục Removable rồi MicroSd mới vào được thẻ nhớ.Mình vào có thấy file nào tên Android trong thẻ nhớ đâu.mà minhg cop data của game vào thẻ nhớ thì nó,cũng k tìm đk file data thế là sao vậy 😔
@Đặng Persie cài ứng dụng app2sd https://play.google.com/store/apps/details?id=com.a0soft.gphone.app2sd

để di chuyển các apps qua thẻ để dành chỗ trống nhiều hơn trên máy giúp máy chạy nhanh, mượt...ai xài android cũng biết...bạn mới xài android phải hem :p

@smallgent Thanks bác em mới dùng android mà

Cách vui nhất để thưởng thức tranh chế trên thiết bị Android của bạn.
Memedroid là một vận dụng cho phép bạn xem, tạo, bình luận vấn đề tầng lớp truyện tranh
san sớt trên Facebook, Twitter, Reddit, WhatsApp, và các mạng từng lớp khác.
tương trợ đa tiếng nói: Tiếng Anh, tiếng Tây Ban Nha và Bồ Đào Nha.

dùng sạc đa năng này là ngon và không hại pin
vphuc161
TÍCH CỰC
10 năm
dùng sạc đó là mau hư pin lắm chỉ dùng sạc mấy con cùi bắp thôi.
@vphuc161 dạ, để e tìm sạc khác ạ :p, thấy cái P i s e n được nhể.

ah ae nào mua hem, hôm trước e mua 30k giờ pán lại 28k (đưa 30k e thối 2k) 😁

sạc pi sen mà hư pin à, nực cười, mình dùng sạc pi sen 2 năm nay mà pin chẳng bị sao cả, đi mua sạc Lg ngoài cửa hàng toàn sạc lô 30k một chiếc còn nhanh hỏng pin hơn, sạc pi sen xịn nên giá mới 130k một chiếc, đắt gấp 7 lần sạc đa năng rởm 20k một chiếc
vphuc161
TÍCH CỰC
10 năm
@ptvd1994 không phải tui nói sạc đa năng loại thường kìa
xin lỗi bạn nha
Zenfone sau khi root cài Greenify cho "đi ngủ" apps cải thiện pin rõ http://www.tinhte.vn/index.php?threads/2312836/

Cục sac pisen mình dùng từ lúc xài dt cũ tới giờ vẫn ngon.
Mà bac bên trên bảo out put 1000mAh thì sac 1 tiếng mấy vậy cái cục sac của con zen4 này ghi là 1350mAh sao lại sac hơn 2 tiếng vậy.
Sao chữ pi sen ghi liền với nhau lại ra ..... thế
@ho quang thuan Chắc TT hem cho quảng cáo thằng lày ;)

bạn ơi, củ PI SEN có 2 phần, phần cắm cáp usb có out put 1A thì sạc 1h30ph là đầy, còn phần cắm pin thì out put là 500mAh thì sạc tầm 2h30p mới đầy
bạn mở hình ảnh này mà xem
kimman1
TÍCH CỰC
10 năm
ông kia viết còn sai, cục sạc nào ra dòng tính bằng mAh
1000Mah = 1A , bạn nhé, mình lười gõ nên nói out pun là 1A cho nhanh
kimman1
TÍCH CỰC
10 năm
ông sai rồi nhé, mAh là dung lượng pin, dòng sạc tính bằng mA or A nhé, ko có vụ 1A= 1000mAh dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019