[Zenfone 5] [Mod] Mod chút chơi nhé !

smallgent
10/7/2014 7:33Phản hồi: 5.492
5.492 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

~ Ai hướng dẫn em cách cài Flashplayer cho zen 5 đi 😔
@ngocnhan2010 Len appvn down flash version 6x do la cai dc.
Ma cai chi...chak anh Nam nay muon xem jav.kaka
Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
@lee_win Japan Anti Virut 😁

Sent from my ASUS_T00J using Tinhte.vn mobile app
@lee_win ~ JAV gì bác :eek:
Thế là chưa hổ trợ đc ạ 😔
~ Mấy nay có bản mod nào ms ko. Em test phát 😁
Klq nhưng Zen 5 hao pin sợ @@
@Nam.SeVen dt màn hình càng bự là tốn dung luog nên hao pin là fải,h ra mod mới,mai nó quăng bản 1.17...:eek: chỉ ngậm ngùi chửi asus thôi bạn
@ngocnhan2010: nhóm dev Asus cho bản rom 1.16.40.50 lần này quá ẩu...lúc a biên dịch lại SystemUI phát hiện lỗi ngôn ngữ Nhật + Malaysia...ẩu kinh...may là không bị lỗi phần dịch VN...ai dùng tiếng Nhật hay Malays cá là biết dzụ này :p

Gửi từ ASUS_T00F của tôi
@smallgent e có bộ deodex 1.16.40..50,tai nó nặng quá nên e chưa up,bản update còn nhẹ nên chưa fix kip mà a
@ngocnhan2010 a deodex xong lun òi..nhanh, gọn, lẹ...tiếp tục mod thôi.

Gửi từ Nexus 4 của tôi
tí a thử tách sóng bèng code ....;) ...làm mà được làm 2 cái cánh vẫy vẫy trêu ngươi @Shijn :p

Gửi từ Nexus 4 của tôi
Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
@smallgent A làm n đập phoạch phoạch đi e làm bộ cánh gà cho n oách 😁

@Shijn a khoái cánh gà chiên nước móm ...còn gà kia thì vợ hem cho :p
ua, cang zi bác @small, kaka
mới tách bộ sóng ra...sơ bộ biết được 1 chút....😃

@giaanlove: test các kiểu sơ bộ mình đoán phải can thiệp vào smali rồi. Có phải copy cái file smali ra làm 3 cái tương ứng cho sim 1, sim 2 và wifi rồi vào từng cái xóa hết các hàm không liên quan tương ứng ...phải hem pak ? :p....mợ busy mà vọc 3 cái này takes times gớm 😁
@Shijn thông báo là file da dc tui luọm về :p
@Shijn Bác phải để ý đến font chung của hệ thống ó.
Các biểu tượng của zen nó tròn tròn chứ ko góc cạnh...mình làm sao cho nó mềm mại xíu.😁
@Shijn Bộ này đẹp nek
Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
@lee_win thích mềm có mềm
https://drive.google.com/file/d/0B5enhOEypW1EbHlVbmV6TlFMdWs/edit?usp=sharing
Smallgent cho mình hỏi sao mình chép file di chuyển 2 cột sóng sang trái của bạn mình xài rom 1.16.40.50 thì nó hiện đến 2 cái đồng hồ luôn 1 cái ở giữa 1 cái ở bên phải ,bạn coi dùm mình với ,thanks nhiều.
@hungmummy@trqukhai

Cảm ơn các bạn đã quan tâm và nhắc. Mình chỉnh vừa lại và update lên lại rồi...vui lòng xem trang #1
Dòng chip intel mới ra nên uc chưa hỗ trợ flash =.=. Vừa xem trên mạg,ôi đau lòg ghê a @smallgent
- Rom 1.16.40.50:down ở đây [2 sóng đt qua trái, wifi bên phải sóng, đồng hồ giữa tap vào tắt màn hình]
Bác SMALLGENT ơi, cái đồng hồ bên góc phải vẩn còn hiện òi, có thể tắt nó được ko bác, chỉ để lại cái ở giửa. Hay là để nó như vị trí cũ nhưng có chức năng chạm vào nó là tắt màn hình
2 bạn lấy cái này nhé
http://upfile.mobi/578997
@ngocnhan2010 Screenshot_2014-08-08-00-20-20[1].jpg
Cảm ơn bác
Bác nào biết đặt chế độ rung khi bên kia nhấc máy ko.bản 1.15 có bản 1.16 lại ko có

Sent from my ASUS_T00F using Tinhte.vn mobile app
@halinhcute Vào cài đặt cuộc gọi bật lên lại được mà bác
Mới tập đú với các bác
hỏi ngu : mà cho e hỏi là tải mấy file trên về đổi tên theo hd rồi chép đè lên file cũ lun hã các bác 😃
@Tuấn Tý Ta chíh xác nhé bạn,làm y chag hướng dẫn là okie
A @smallgent,@shijn,2 ng có mún stt chật chội k ? 🆒
Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
@ngocnhan2010 Mai bác làm lại cho iêm 1 bộ y như hình của bác nhé mai e gửi framwork với systemUI
Dùng cái này k biết wifi die khi nào , mịa e đang muốn đổi về ios đây , wifi máy chập chờn :<

Cảm ơn bác ạ :3
Bác mod pin trên bản V1.16.40.50 sao vậy đẹp quá ai chỉ em với 😔
ùm mai tui làm cho
bạn cần hướng dẫn hay cần mod file? cần mod thì up file SystemUI và yêu cầu,tui làm cho
@ngocnhan2010 Làm pin giống như trên hình á bác :3 cái cột pin có 2 cái cánh đẹp quá chừng 😔 mà ko bít làm
@Tuấn Tý Ta chac de mai xem,tai h k rảnh nen k lam dùm bạn dc
Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
@ngocnhan2010 Mai làm nhưng thay sóng = cái cánh vàng hôm nọ bác bảo k lấy ây

@smallgent ,@Shijn; @lee_win
1màu xanh xanh,chấm thêm màu xành xành
e sợ mod này làm chật stt =.=,chắc đổi fone thôi
@ngocnhan2010 Chỉ tui add thêm ngày tháng y
@lee_win nó là app clock và add code vô systemui nữa
@ngocnhan2010 mọi người cũng khoái dzụ này nữa ta...ok vậy thì thêm vào,,,thành mod thứ 5 ngoài trang 1 post 2...à a chưa thấy pm e nhé :p

a biết các mod tốc độ + ngày tháng nhưng nhìn tới tui cái stt3 nó bé quá...cũng 5" mà màn Asus nó làm chiều ngang nhỏ...chiều kia thì dài ...haizz :eek: trong khi thằng Nexus 4 của a màn 4.7 mà ngang lớn hơn nên stt3 nhìn đã + xài cũng phế hơn 😁
nó là apk của ngta,tui k ném dc
thay sóng fải + cánh à? okie,mai bác gui di
jettem
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai cho mình xin file systemUI.odex bản UL_ASUS_T00F_WW_1_16_40_50 với của mình bị lỗi hay sao đó
Co´ ca´ch naˋo xóa doˋng chư˜ naˋy ko duˋng witgate vaˋ icon bỏ lên nha Screenshot_2014-08-08-08-54-50.jpg
@trqukhai cập nhât asus laucher di bạn,lên ch play cập nhật hết của asus là k bị z nữa,nhju hjh mjh up dới man hjh trốg trơn đó
@trqukhai bạn chạm và giữ trong màn hình đó 1 chút rồi buông ra nó ra cái menu để set chọn hình nền,....này nọ xong bạn chỉ cần back về trước là nó mất luôn...chỉ là câu nhắc ban đầu lúc khởi động 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019