[Zenfone 5] [Mod] Mod chút chơi nhé !

smallgent
10/7/2014 7:33Phản hồi: 5.492
5.492 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

À mà cái nhay đúp,2 code đó đều ở giữa,sao a @smallgent k gom lại 1 luôn a? Nó đều tạo ra giữa mà
các bạn cho hỏi cái đồng hồ còn đè lên thông báo tin nhắn không vậy.
@smallgent e len = pc mà s k nhanh dc 😁:D:D,mấy bữ nay có kk nên a già ta dui hẳn ra nhoé..
@ngocnhan2010 há há ..thêm tí dzui í mà :p
@smallgent e đợi cái art,len kitkat mà k dc trải ngiệm art j cả 😔:(
@ngocnhan2010 me too ! [emoji12]
Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
Vừa đi chơi về..phê á..:p
Mai e gửi file bàn phím số cho bác @ngocnhan2010 , có 1 bộ thiên thần với 1 bộ streng

Sent from my ASUS_T00J using Tinhte.vn mobile app
@Shijn á...designer...đi nhậu :p

Mọi câu hỏi về Zenfone...có hết ở đây http://www.tinhte.vn/index.php?threads/2339718/
Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
@smallgent Có gấu khổ lắm...k đi thì này nọ mà đi thì cứ 1 tuần ít thì 2 nhiều thì 4 cái sn b n :< mệt

@Shijn hờ hờ...nghỉ chơi với gấu khác 😁
Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
Hnay mò được nhiều icon pin và sóng đẹp quá trời...tính nhờ bác @ngocnhan2010 mod dùm mà sợ lệch , đang tìm xem sao n lại lệch như thế :p

Cứ đưa đây,tui mod cho muahahaha
có j a nghiên cứu bật tắt i
@Shijn gấu à? ở ktx tui cũng có gấu nhưg k fải của tui :p
@ngocnhan2010 ktx cạnh sở thú hả :p
Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
@ngocnhan2010 Gấu ôm chăng :p

@Shijn có gấu thật chê người ta gấu bông nhá...méc má à nghen 😁
k có gệ fải chịu thôi bác à,e k có nhu cầu đua đòi gệ :D. Đợi lên đại học mới quen vài chục e
@ngocnhan2010 mới lớp 12..làm a tí sặc nước :D :D
@smallgent Qen đã cũg cưới 1 con vợ à a,thoải mái dui chơi.
À a xài rom sphinx chưa? Nói la add tweak mà e dec rom ra knthấy thư mục init.d a
@ngocnhan2010 để tự vọc thích hơn :p
Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
@ngocnhan2010 gệ là con gì vậy?
nghe như ngoài biển ấy :D
file bàn phím
https://drive.google.com/file/d/0B5enhOEypW1EUDAxbjNVU3VLNFE/edit?usp=sharing
@Shijn Gệ = ng iu,chỗ tui gọi vậy bạn à,và tất nhiẻn biển nào cũg có gái ròi :D
Dua tui giữ,về già ròi dùg
Sau khi mình copy file SystemUI như hd thì khởi động lại máy nó báo , Rất Tiếc giao diện người dùng hệ thống đã dừng 😔 phải up lại rom qa ADB
Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
@Tuấn Tý Ta Up lại làm gì nhét lại file gốc vào là xong , thông báo hiện lên thì tắt n đi

@Shijn Nó cứ hiện bảng rất tiếc liên tục thao tác ko kịp để nhét cái file gốc vào nữa 😔
@Tuấn Tý Ta Copy file nào? Có đúg cái bản của bạn k kìa?
@Tuấn Tý Ta post #2 bước 5 đó bạn...cứ để máy bị như vậy cắm cáp rồi làm...30giây là xong mà 😃

Xem trang 1 ở dưới cuối #2 có cách khôi phục bằng adb đó...khỏi up rom lại.
Những lỗi nhỏ thì thông báo đó nó hiện chậm, còn lỗi nặng nó hiện liên tục chẳng làm gì đc đâu...chỉ up rom lại mới hết
Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
@lee_win máy e bị suốt cái đợt cho systemUI vào
hiện liên tục cứ tắt lại hiện luôn 😁
nhưng vẫn mở được root ném file gốc vào :D
vh1981
ĐẠI BÀNG
10 năm
- Rom 1.16.40.50: down ở đây [2 sóng trái/wifi, đồng hồ giữa tap power off - tốc độ mạng bên phải]

Cái này bị lỗi rồi, làm nó hiện thông báo liên tục, phải up lại rom bằng adb....
@smallgent Sao bác ơi ? Em kết nối đt với PC rồi mà gõ lệnh PC báo ko nhận được bác ạ 😔
@Kid Kid Kid zen phải root + bật usb debugging ?
cài adb driver ?
tạo 1 thư mục bất kỳ chép bộ adb.exe vào chưa ?
vào thư mục đó gõ lệnh mà làm lại ?

cái nào trong cái trên chưa có? 😃
@smallgent Đã làm đầy đủ rồi bác ơi 😔 vẫn ko đc
@Kid Kid Kid à phải bkup cả thư mục android nó chứa các data app trong thư mục obb 😃...sure là ổn.
Cái này bị lỗi rồi, làm nó hiện thông báo liên tục, phải up lại rom bằng adb....[/QUOTE]
Chuẩn cơm mẹ nấu lun hồi nãy mình kéo cái đó về chép đè lên thế là lỗi Rất tiếc lun phải up lại rom qa ADB
@Tuấn Tý Ta Link trag nào để mìn xem có ảnh j k?
vh1981
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngocnhan2010 Trang 1, post 1 chứ đâu. Bạn lười đọc thế
@vh1981 Có thấy đâu cà? Đâu thấy cái ghi 2 sjm @@,chả có nhẻ đt load k hết trag
deodex thì fải kiu moi ng xoá file systemui.odex a ơi
Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
@ngocnhan2010 Lại đi kiếm gệ à 😁

Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
@smallgent Cái e làm bị lỗi suốt còn gì , k bị hệ thống thì cũng bị bootlop tùm sờ lum hết à :p

@Shijn e thì chỉ có @ngocnhan2010 xử :p

1001 câu hỏi Zenfone...xem ở đây http://www.tinhte.vn/index.php?threads/2339718/
@Shijn e thì chỉ có @ngocnhan2010 xử :p
ai giúp mình mod cái cột sóng qua trái + thêm cái tên Vĩ Huê giúp mình với , làm hoài k dc
vodanh86hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khi chuyển icon sang trái, rom 1.16.40.7, thanh icon đó bị biến mất, mình dùng adb gõ lệnh su thì đã hiện lên. Tuy nhiên, khi khởi động lại thì thanh các icon đó lại biến mất, muốn hiện lên lại phải cắm cáp vào và gõ lệnh su.

Có cách nào để lúc nào nó cũng hiện lên icon bên trái không bạn?
Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
@vodanh86hp chụp ảnh màn hình 1 nhát r n về như cũ
cấp tốc là nhờ @Shijn@ngocnhan2010 bạn ơi....:p

1001 câu hỏi Zenfone...xem ở đây http://www.tinhte.vn/index.php?threads/2339718/
vodanh86hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giờ có cái rất hay là khi khởi động lại, sau khi mod sang trái, thanh icon bên trên cùng (có pin, sóng ..) biến mất, chỉ cần cắm cáp nối với PC rồi rút ra thì nó hiện lên luôn.

Cơ chế của nó là như thế nào vậy bác?
@vodanh86hp sau đó là xài ok phải hem...xác nhận mình 1 cái nhé 😃
Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
@vodanh86hp chụp ảnh màn hình là n tự hiện chứ càn gì cắm cáp :p
vodanh86hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Shijn Em chưa đọc cái comment của bác đã nghịch ngợm, giờ không còn icon để mà thử. Nếu chỉ cần chụp ảnh màn hình là hiện lên icon thì em đã không nghịch gì nữa vì mod xong, thấy rất ứng vì icon của sim bên trái, đồng hồ ở giữa, pin bên phải nhìn khá thoáng.

Chả có nhẽ e lại up rom lại, rồi thử cách của bác sao ???
vodanh86hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đúng là sau đó dùng bình thường bác ah.

Cơ mà em thấy bất tiện nên em đã thử copy lại file gốc (trc khi làm em đã lưu), đã hiện lại icon về hết bên phải như trước.

TUY NHIÊN 😔( khi khởi động lại, không còn thanh icon đấy luôn. Em đã làm lần lượt từng bước như ở page 1 (mấy lệnh adb ấy) với cả 2 file gốc và file mod đều không có gì thay đổi cả.

Giờ em phải làm sao để lấy lại thanh icon đấy ah? Giúp em với. Táy máy nghịch, giờ chả có icon gì luôn.
vodanh86hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giờ copy cái file SystemUI.apk vào system/app nó không tự reset nữa các bác ah
@vodanh86hp vậy có chép vào system/app lại được chưa? nếu chưa nó đang nằm ở đâu cho a biết a giúp ngay.
vodanh86hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@smallgent
Vì tên file gốc với file mod giống nhau nên em chứa ở 2 thư mục khác nhau trên PC.

Em đã thử copy từng file vào bộ nhớ trong của đt, sau đó dùng RX để copy từ bộ nhớ trong sang system/app. Tuy nhiên sau khi copy thì cả 2 file đều không thấy reset gì cả.

Em dùng adb để gõ các lệnh như hướng dẫn ở Page 1 cũng thế.
Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
@vodanh86hp Cop vào đã set 644 r mới reboot chưa

vodanh86hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Shijn
Em đã vào permission set như trong hình.

Ngoài ra cũng gõ lệnh adb trong đó có lệnh set 644 rồi mà bác.

Lần nào copy file hay làm gì xong em cũng reboot hết
@vodanh86hp: giờ sao rồi e...đêm qua cầm máy chờ e cmt ngủ quên lun...già giờ như gà 😁
vodanh86hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@smallgent Thanks bác, hôm qua em cũng cmt xong chờ có hướng giải quyết của bác nhưng sau đoán bác ngủ rồi nên em đã up mịe nó lên rom 1.16.40.50 vì mất hẳn thanh icon còn đâu. Trước không up vì nghĩ có 2MH, mà bản 1.16.40.7 dùng cũng ổn.

Sau khi up lên rom 40.50, em quyết tâm làm lại phát nữa. Kết quả, làm đến bước này thì đt tự reboot:

adb shell
su
mount -o rw,remount /system
cp /sdcard/download/SystemUI.apk /system/app

Khi đt mở lên, thanh icon lại tiếp tục bị ẩn (chứ không phải bị mất hẳn) giống như bản 40.7 mà lúc đầu em comment, em đã thực hiện tiếp (sau đó e thấy mấy bước này thừa, không làm thì nó đã như thế rồi):

rm /system/app/SystemUI.odex
chmod 644 /system/app/SystemUI.apk
reboot

ĐT mở lên, em lại vào permíssion, để nó như trong hình hướng dẫn ở page 1 (thấy nó đã hiện y như thế nên không cần ok, không cần reboot nữa).

Giờ thì em quay lại thời kỳ mà trước đó em đã bị, đó là khi khởi động thì thanh icon bị 1 màu xám nâu che đi. Nghe theo lời của bác bên trên, e chụp ảnh màn hình thì thanh icon đã hiện lại. Giờ ngon rồi.

Em nghĩ thanh icon đấy sau khi mod, nó có vấn đề gì đó chưa ổn, khi nào có "thông báo" tác động lên thanh icon thì nó mới hiện ra.
vodanh86hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@smallgent Em lần đầu dùng android, lần đầu dùng smartphone, có Zen 5 mới biết up rom là gì, không gà mới lạ =))
@vodanh86hp 2 bước dưới set quyền nên k thừa đâu bạn à,bạn k xoá file systemui.odex nen có thể nó k lên icon. Mình xài bản 1.16.4.50 tự mod mà chưa bị dụ k lên bao h.
vodanh86hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngocnhan2010 Vì khi em set quyền, thấy nó đã như thế rồi bác ơi.

Em không thấy có bước nào nói đến việc xóa file systemui.odex nên cũng không rõ. Giờ xóa liệu có sao không bác? Nó nằm ở đâu?
@vodanh86hp Lệnh rm systemui.ođex là xoá file đó.
Túm lại có bao nhiêu code trên thj k có cái nao thừa cả. Cứ oáh hết dào là đc ròi. Set quyền để chắc chắn chứ k la treo boot
E đã add app vào setting và làm app ẩn khi cài 😁
Ảnh demo

vodanh86hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em vừa vào xem lại trong system/app thấy có SystemUI.apk chứ không có phải SystemUI.odex. Trong khi các file khác đều có 2 file apk và odex đi kèm.

Điều này nghĩa là sao hả các bác?
@vodanh86hp File đó đc deodẽx nên file .odex sẽ mất,cái này lên gg search dễ hiểu hơn bạn à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019