Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Zenfone 5] [Mod] Mod chút chơi nhé !

smallgent
10/7/2014 7:33Phản hồi: 5.492
5.492 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@Shijn: đây nè e ...rom này 1.16.40.50 nhé...a hẻm thích lắm :p vì cái nút power sao hơi răng cưa hí hí

ae nào mún đổi gió thì thử nhé, chú ý phải là rom 1.16.40.50
https://docs.google.com/file/d/0B_ef2f9D1oZANGtqNTYzcDRxTjg/edit?usp=docslist_api

Down, giải nén xong dùng root explorer chép vào thư mục system/app máy sẽ tự khởi động lại xong thì chạy root explorer lại set permission 644 cho SystemUI.apk xong thì xoá file SystemUI.odex đi.

Muốn về lại ban đầu thì down file gốc này về rồi làm lại tương tự như trên là ok https://docs.google.com/file/d/0B_ef2f9D1oZAeXNJR2ZyY0pjZXc/edit?usp=docslist_api
Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
@smallgent E thấy bt mà răng đâu? Hay tại làm file n sát quá nên n k được tròn nhỉ

Sent from my ASUS_T00J using Tinhte.vn mobile app
Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
@smallgent Cái sóng xấu quắc ấy a lấy làm gì rồi

Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
Chiều làm n bé bé là mất răng luôn hé hé :p

Trời...cu shjn siêng wóa...
Mà e có nghĩ rằng đt e reboot liên tục thế thì nó sẽ thế nào ko.😁
Có bác nào mod cái pin tròn màu trắng cho bản .16.40.50 cho em với 😔
@trqukhai Thích icon pin thế này lắm...mà cái số bên trong nó nhạt màu quá thành ra ko đẹp.
Shjn hay ngocnhan pts cho đậm màu số phần trăm xíu đc hôn.:rolleyes:
@lee_win tại nền bạn thôi,nền trên màu đen nên z,mình lấy icon từ bản 1.16.40.7 mà
@trqukhai sao khi mở cái wifi nó cứ nằm trong cùng góc trái .nó đẩy cái sóng ra ngoài. ai mod dùm mình cột sóng 2 sim có định trong góc trái .khi mở wifi thì nó nằm bên phải cột sóng được ko ? zen 5 A 500-1.16.40.7
@heineken__ e xem trang 1 a có sẵn phục vụ tới...bến :p
sao làm y như bạn smallgent luôn mà xong khởi động lại xoá file .odex rồi tắt máy mở máy lại load được tới logo asus cái đứng luôn là sao vậy bạn
Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
@KenKenRen Chúc mừng bác đã ăn bootlop 😁
Set 644 r mới xóa odex

bạn chỉ chi tiết cách set 644 cho mình được không.làm hôm wa tới giờ bị 2 lần rồi toàn phải úp rom lại không hà.
cho mình hỏi ngoài lề là. zenfone5 mình xài hôm trước khi có tn hay cuộc gọi đến là sẻ có đèn thông báo . nhưng sao bây giờ tin nhắn đến và cuộc gọi đến nó ko hiện nữa , nó chỉ hiện khi bin yếu và lúc sạc bin . @@ ai giúp mình với
như thế này được xoá file .odex được chưa bạn Shijn hoặc khổi xoá được không
Shijn
TÍCH CỰC
10 năm
@KenKenRen Hự hự đấy là file nào chưa deodex mới xóa chứ ?
Hnay ý định hỏi xem máy đã set 644 r mới reboot hay chưa ai dè bâc ấy làm theo y hệt 😁
Ngại quá đi..mà bt xóa file odex mình chỉ thấy ở systemUI thôi chứ framework chưa phải xóa bao giờ :D

vãi thật xoá file .odex là bị restart không lên...kiểu này không dám làm theo mod nữa wá
busy nãy giờ...ae bị sao...cần giúp gì hem...bạn Kền Kền Đen sao rồi :p
giờ úp lại rom luôn rồi anh small ơi em không giám làm nữa úp rom hoài sợ die máy
sao die được...ok để mình tìm cách up toàn bộ apks đã deodex lên cho ae làm trước...ok rồi mới vọc mấy file mod ;) ...á đù 339MB...để tối về up bằng line ở nhà cho nhanh 😔
em gà mấy vụ này .thích cột sóng như trong hình quá . cho em xin file đã mod như trong hình duoc ko .sóng bên trái ( bõ số 1va2 . sóng màu xanh và đỏ được ko ) .đồng hồ ra giữa và pin vòng tròn . thanks mấy anh .em dang là zen 5 bản 1.16.40.7
anh @ngocnhan2010 cho em xin file mod giống như zay cũng được
zen 5 . 1.16.40.7
Bác lm cái icon pin màu trắng có fần trăm pin cho bản .16.40.50 giúp mìh với icon giống file ở post #1 cho file .16.40.7 ấy. File framework của mình đây https://docs.google.com/file/d/0B548fvQB0lUvbEdaYzZ6WnZjaUU/edit?usp=docslist_api
này của a @smallgent chứ k fải của tui,dua file systemui và framework thì làm cho
đợi chút xíu nhé bạn
Đã mod sim sóng , đồng hồ ra giữa . mới mod pin @@ khoe tý
@vanthinh033 Quá đơn giản =]],bác chịu khó thay hình gớm
Bác nào mod cái này chưa . mak thớt mod dùm mình icon pin bản 1.16 dc không mình mod sao ko được bị loop 4lần rồi lại chạy adb lại chán quá
Ko biết bạn sao chứ mình nghịch lần đầu bị loop sợ quá .tưởng phải nghỉ làm di sài gon bảo hành . chay adb trên xp ko được cài win 7 chạy cái 1 một giờ nghịch tẹt . dự bị hoài mãi chưa len thành viên ko chèn link dc
@vanthinh033 chèn link j? có mod nào mới chăng 😁
@Congtubot_200894 đây nhé,set 644 ròi bỏ vào
http://upfile.mobi/582705

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019