ZENPHONE 4,5,6 ASUS CHỈ RẺ CHỨ KHÔNG NGON !

tuangiao
30/5/2014 4:10Phản hồi: 144
Mình chỉ có đôi điều phát biểu suy nghĩ từ cá nhân, mọi người có thấy vì sao asus ra hàng loạt đồ công nghệ rẻ tiền không :

1 - Máy tính bảng : HD7, HD8, asus fonepad, asus fonepad2 trên dưới 4 met màn HD, ... gần đây là asus fonepad giá có 2m9 có cả 3 g...
2- Điện thoại : Zen 4,5,6 giá quá bèo dạt mây trôi

Kết luận : Mấy con máy tính bảng HD cấu hình cao kia giá còn rẻ huống chi xét đến mấy em Zen4,5,6 màn hình bé hơn tiết kiệm chi phí hơn vậy một câu hỏi liệu phần cứng của asus có bằng sam sung, Lg hay nokia không ?

Cá nhân tôi đã dùng máy tính bảng asus HD7, HD8 và em gái dùng asus fonepad 2 thấy chỉ sau 2,3 tháng dùng máy chậm, lag hẳn so với trước, vỏ máy nhanh xuống cấp.

Suy ra : Zen 4 5 6 mọi người đang tưởng EM NÓ NGON và ĐÁNG MUA....hihihi.. chắc cứ dùng một thời gian sẽ hiểu nó cũng sẽ như mấy con máy tính bảng mà thôi ( Bảng đã rẻ tuy màn to thế thì mấy con này bé tý sao không rẻ được )

- Có người cứ hỏi là mua lumia 525,520 htc 8s với Zen4 thì mua em nào - chắc chắn mua lumia kia kìa
- Có người hỏi mua zen 5 hay lumia 630, BB z10... hay một số em tầm giá tiền kiểu j cũng bảo zen 5 đi nhưng dường như chỉ nhìn vào trước mắt và cấu hình
- Zen 6 hay lumia 1320 hay sam sung Grand.... cả Note2 nữa nói thật Zen 6 không tuổi j mà so được

ok, tùy mọi người đây chỉ là ý cá nhân
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon j ma ngon
Bạn so sánh giữa điện thoại và máy tính bảng như vậy là không ổn 😃
Tùy vào người sử dụng chiếc điện thoại của mình như thế nào nữa.
Nếu máy bạn không có nhiều nhu cầu mà cài 1 đống game và app ( đặc biệt là những app chạy ngầm ngốn ram như Facebook) thì có Ram trâu hay pin trâu như LTE 2 hay P780 thì cũng nát thôi 😁

Ý kiến cá nhân 😃
Bạn nói cảm tính quá.

Tôi chỉ thấy Zen phone máy đẹp, cấu hình ngon, Asus củng là 1 thương hiệu có tiếng. Chip intel củng được đánh giá tốt.

Máy android vọc nhiều cài áp, và gỡ ra nhiều lâu ngày nó chậm máy thì khởi động lại là máy trở lại bình thường. Hoặc mod rom nhiều nó sẽ bị lổi thì up rom lại.
Giá rẻ để phục vụ cho những người có mức thu nhập bình đân cũng có thể trải nghiệp Smartphone, bác thấy ít có hãng nào có chiếc điện thoại màn hình to 6" mà giá chính hãng có 5.990.000đ. Rẻ nhưng không ôi, hàng Đài loan hơn mấy chiếc điện thoại mác Việt ruột tầu.

Đặc điểm nổi bật
  • Màn hình: 6" IPS LCD - Kính Cường Lực Corning® Gorrila Glass 3 - Tấm nền Hạn chế bám vân tay - Glove Touch (Cảm ứng găng tay)
  • Độ phân giải: 1280x800 (245ppi)
  • Cảm ứng điện dung đa điểm
  • Camera sau: 13.0MP - PixelMaster, Khẩu độ F/2.0, Lens 5 thấu kính. Camera trước: 2.0 MP
  • "Công nghệ PixelMaster - Chụp đêm sáng hơn 400% (Khẩu độ F/2.0, 5-element lens), Chống rung, Tự động lấy nét, Nhận diện nụ cười, Chụp nhiều khoảnh khắc (Time Rewind), Chụp ""tự sướng"" (Selfie), Chụp DOF (xóa phông),...
  • Chipset Intel® Atom Z2580
  • RAM: 2GB
  • Chip đồ họa (GPU): PowerVR SGX 544MP2
  • Bộ nhớ trong (ROM): 8GB + 5GB miễn phí trọn đời ASUS Webstorage
  • Kích thước 166.9 x 84.3 x 5.5 – 9.9mm

Asus ZenFone 6 với thiết kế cao cấp, nam tính
Asus ZenFone 6 mang trên mình thiết kế cổ điển, hơi phá cách ở phần mạ kim loại ở dưới máy. Các chi tiết đều được tối giản, cho chúng ta một chiếc máy đẹp, độ hoàn thiện tốt. Mặc dù có kích thước lớn lên đến 6 inch nhưng ZenFone 6 với lớp vỏ nhựa mềm cao cấp và được bo tròn sẽ giúp bạn cầm máy và thao tác dễ dàng hơn.

Màn hình lớn 6 inch độ phân giải HD
Sử dụng công nghệ IPS LCD, màn hình lớn 6 inch của Asus ZenFone 6 cho hình ảnh sáng, đẹp và góc nhìn rất rộng. Một màn hình lớn sẽ mang đến cho bạn những trải nghiệm thú vị hơn trong giải trí như xem phim hay chơi game. Độ phân giải HD 1280x720 pixel là đủ sắc nét để hiển thị đầy đủ từng chi tiết nhỏ nhất. Asus ZenFone 6 sẽ là lựa chọn hoàn hảo cho bạn dù là trong giải trí hay công việc
Tu phu kien, hinh dang, vo nhua chi la mot cai may tinh bang chia lam hai va lam bon..tat nhien tuy moi nguoi sau hai thang nua quay lai day se thay toi noi dung.
warone
TÍCH CỰC
10 năm
đt giá luôn mắc hơn do các chi tiết đòi hỏi độ chính xác, công phu hơn, bạn đi so sánh 2 thứ ấy, chả cân bằng. Còn đi so sánh note 2 mà đi so với zen6, giá 2 con có như nhau không. Bạn đang tỏ ra quá thông minh hơn cái trình độ của bạn rồi đó
Kazna
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vỏ nhanh xuống cấp?! Cho hỏi bạn với e gái bạn xài máy kiểu gì thế? Fonepad 7 của mình xài đc hơn nửa năm, ngày nào cũng cầm lên cầm xuống chơi game, ko dùng bao da cover gì hết, vẫn trông như mới và ko có dấu hiệu xuống cấp chỗ nào cả. Xin lỗi chứ đồ vật vô tri nhưng đôi khi nó thể hiện đc trình độ của người dùng đó bạn.
@Kazna Trình độ, hihi.. Nghe buồn cười quá...trẻ con.
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
@Kazna Cầm lên cầm xuống chơi game, thế ko chơi game thì bỏ vào bao ni lông, sau đó nhét vào két sắt, khóa 10 lớp khóa. Khi nào thik thì lại lấy ra chơi game. Nghĩ cũng hay, thế thì đâu cần bao da chi nữa. Bác thớt nghiên cứu vụ này đi.
Tại các bạn rầm rộ mấy cái Zen quá nên tôi phân tích để các bạn lấy đó tham khảo thêm. Đây là ý kiến tôi và em tôi, tôi chưa khẳng định... Riêng tôi khẳng đinh Zen ko hề rẻ, nó xứng với cái giá đó. Thế thôi
@tuangiao Máy tính bảng rẻ hơn đt ở chỗ con chip 3G. Bạn cứ so sánh giá giữa máy có và ko có 3G sẽ thấy. Máy tính bảng chỉ to hơn đt về màn hình, pin, vỏ, chứ chip ram cũng thế, nên rẻ hơn đt là đúng rồi bạn ah.
@ghostkinglee hix fonepad 7 doi 2 moi mua cho thang e 2t99 nghe goi giong zen 4 (man hinh 7) qua tot 3g wifi vi vu 😁
2tr nói thiệt ko bít mua j ngoài zen4 , nokia x quá cùi , nhưg côg nhận cầm thì bít rẻ tiền , nhựa ộp ẹp , ko bít lâu dài sao h tạm ngon . mà chắc ít bền tự hư quá
Cứ bảo samsung tốt, xin lỗi cái tab lite làm sao so được với fonepad trong khi giá ngang ngửa
@Pinochio Pinochio Đừng có lôi ẻm sam sung vào nha bạn, tab life nó chậm hơn con asus nhưng một năm sau so lại xem, sam sung hoàn thiện rất tốt chất lượng ko giảm theo năm tháng còn mấy con asus giá rẻ xuống dốc không phanh,
bác nói cho cố thế mà chỉ dẫn chứng bằng cách lấy mấy con máy tính bảng giá rẻ để suy ra mấy con Zenfone là hàng siđa thì xin cho bác cục đờm vào mặt. Tưởng trên tay xài rồi mới dám phán, té ra phán nhăng phán cuội. Rồi tới khúc nói nếu giữa Lumia 630, 520, 525, HTC 8X gì ấy là mún đấm cho nát mỏ, WP chưa đủ tuổi để cạnh tranh với Android hiện tại đâu (tương lai thì chưa biết) chứ đừng nói chi là cấu hình
@b0yhp108 ngậm mồm chú lại de, cái con 520 525 thần thánh của chú chơi Asphalt 8 chỉ được mặc định là Medium nhé, không phải High đâu mà tưởng mượt. Trong khi Zen 4 đã chiến mượt High, cho dù nó có lag, cũng chỉ 1 vài cảnh cực ít giựt nhẹ, mà nếu so ra thì giá con Zen 4 có 1tr9, nếu so với 520 thần thánh của chú thì lấy Zen 5 ra mà đọ, ngang ngang giá đó, xem nó giựt cảnh nào?
Ai bảo chú game nhiều là để ngắm, chỉ là vấn đề chưa được biết đến game đó hoặc không hợp người này nhưng hợp người khác thôi, còn cái kho Apps của WP chú thì dẹp mẹ cho rồi, update luôn là ver lỗi thời.
Đừng gáng rống lên mà cãi nữa, chỉ tỏ ra mình cuồng ngu 520 và 525 thôi =)) 2 con đó bán chạy nhưng đếch sốc hàng bằng Zen đâu
Nói chung là của bền tại người 😁
Nếu dùng lag thì backup bản gốc lại, bao giờ dùng lag thì restore lại. Mà đến lúc đấy cũng có room cook vs CWM bla..bla..bla rồi cũng nên :D
Zen sẽ chỉ hot trong một hai tháng đầu do quảng cáo rồi găm hàng rồi mở hộp rồi này nọ...rồi thế nay thế kia.. Sau đó ẻm sẽ im nghỉm ko ai nhắc nữa hoặc là ta sẽ gặp những câu hỏi ... Sao máy em pin mau hêt, sao máy em đang chạy bị sập nguồn, sao máy em nhanh tã về hình thức vậy, sao máy em ko nhận thẻ nhơ, máy em chụp ảnh xấu quá, em ân hận quá khi mua em này biết thế mua em kia, ai mua ko em bán rẻ cho ......anh em ném đá đi nào
@tuangiao Xin mời các Thánh rồi các Fan rồi các kĩ sư Asus vào chia sẻ đi ạ, chia sẻ các lỗi mấy em Zen này xem các Ẻm có ngon không ạ, Nokia giờ ra nhiều em ngon mà rẻ quá, Htc cũng rẻ rồi mấy em Lg dòng L nữa,,,,, bai bai Zen. Em Rẻ lắm, chân lại Dài eo thon..,nhưng em bị Bệnh sẽ đi sớm...anh chào em.
@tuangiao Một thằng seeder chính hiệu 😆
@tuangiao Bạn này phán như là đã từng trải qua rùi ý ^^ .còn mình nghĩ hàng rẻ thì ko đòi hỏi cao đc ^^ .smat fone con nào mà chẳng nhanh hao pin. còn adroid con nào chụp ảnh đẹp ngoài sony ( sony giá có rẻ ko ) .Chỉ đơn giản là với cái giá 4tr và cái cấu hình như thế samsung, sony, htc, lg con nào hơn đc. hay là bác định nói đến mấy con điện thoại việt HK phân ^^ .
ntvan
TÍCH CỰC
10 năm
@tuangiao Bạn thật sáng suốt, xin tặng bạn một phát rắm vào mặt 😁
thaloduy
ĐẠI BÀNG
10 năm
ASUS thì nổi tiếng về Laptop rồi, còn về MTB, ĐT thông minh thì chưa đc mọi ng bik nhìu lắm. Mình nhắc Zenfone 5 mà nhìu ng cứ đánh đồng nó như: Laphone, YeuPhone,... (của China, quảng cáo ì sèo trên mấy kênh truyèn hình tỉnh lẻ). Nhắc đến ASus thì bik về Laptop hơn 😔
hung1047
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thấy cũng tốt hơn hàng khựa
chủ tp quá nguy hiểm :v, tinhte dạo này cũng nhiều thành phần vào
cũng có cái đúng
Nexus 7 sau 1 năm dùng mình thấy máy tã và hay lỗi vặt với chậm nữa mặc dù ko cài game, chỉ dùng để xem film vs lướt Web
zenfoen quá tốt trong tầm giá( chỉ nói hàng chinh hãng) tuy nhiên cấu hinh quá cao thì gia công không được tốt và linh kiện, vỏ không tốt là đúng rồi, vả lại asus chưa có nhiều kinh nghiệm sx đt mới có mấy chú fonepad nên chưa dám đòi hòi j nhiều, cứ đợi vài tháng sẽ biết thôi, nhưng delay kiểu này thì mình cho zen next rồi :3
kio_bamate
ĐẠI BÀNG
10 năm
sử dụng đi đã rồi hẳn phán,biết đâu nó lại là 1 cuộc cách mạng mới trong thế giới smartphone thì sao :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019