Zopo C2/zp980:up rom,root,recovery và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

thanhnhut
9/6/2013 16:39Phản hồi: 355
355 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thấy bản rom của Saigonphone tốt các bạn nên úp thử
Thông báo mới! Đã fix đươc ghost touch ( loạn cảm ứng) cho zopo c2 rồi nhé! Mình đã làm chuột bạch và kết quả thật bất ngờ! Minh đã nâng cấp fw từ ver14 lên ver17 và cho đến bây giờ vẫn chưa thấy ghost touch xuất hiện trở lại. Cảm ứng tốt hơn thấy rõ! Nếu có bạn nào cần fix thì comment nhé!
@nguyenngochai1964 bạn chỉ mình với!máy mình là c2 B version
@duc_linh_nguyen Bạn để lại địa chỉ mail mình gửi chương trình flash cho nhé. Sau khi minh gửi chương trình flash cho bạn sẽ cài đặt để c.trinh nhận diện phần cứng. Lúc này bạn chụp màn hình lại. Bước thứ 2 rất quan trọng nên sau khi mình nhận được file ảnh chụp màn hình của bạn mình sẽ gửi file trực tiếp cho bạn flash . Thân!
@nguyenngochai1964 mail của mình : duclinhnguyen86@gmail.com!Thanks trước nha!
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenngochai1964 Có phải bản này ko bác?!
http://forum.zopomobileshop.com/thread-921-2-1.html
Bác post luôn cách fix lên cho mọi người cũng tham khảo nào !
spiter313
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tôi dùng c2 bản b cài rom của dezmen sory vì say quá ko nghịch ngợm chỉ nghe gọi bt nên pin em nó báo thế này . uploadfromtaptalk1374398249638.jpg

Sent from my C2 using Tinhte.vn
spiter313
ĐẠI BÀNG
11 năm
À rom này mình tải ở trang needrom các bạn nhé.

rockloccoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
có vẻ ngon hơn hẳn ! 😃
Các bác nên fix. Dùng custom rom cũng fix bình thường nhá ! Không cần phải dùng rom stock.
Đúng rồi đó bạn. Mình đã dùng chương trình và fw bạn nêu ở trên để flash đó! Mình sợ mấy bạn làm sai dẫn đến die màn hình cảm ứng nên cẩn thận thế thôi. Cách fix thì cũng khá đơn giản thôi. Các bạn down gói tập tin về trong đó có chứa 1 file apk. File này bạn cài vào điện thoại dùng để flash và xem cấu hình máy xem có hổ trợ hay không. Còn lại một file pdf hướng dẫn, và 2 file fw dùng để flash. Bạn có thể xem file hướng dẫn để flash nhưng nên nhớ kỹ. Trong khi flash tuyet đối không chạm vào màn hình cảm ứng kể cả các phím back, menu, option. Các bạn nên để chế độ máy bay luôn để người khác không thể gọi tới. Thời gian flash khoảng 10s.
@nguyenngochai1964 bác cho mình xin cái! toot cảm ứng đi bác
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuong95vjpboy Đã mò vào đây rồi à😁:D:D

Gửi từ ThL W8 Beyond của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@thienhoa3 Nghe hơi của anh đấy.. nhắc đến thánh mờ:eek:
fantasies
ĐẠI BÀNG
11 năm
trên XDA có hướng dẫn up room 4.2 cho zopo C2 AE có ai up thử chưa cho xin ý kiến với
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?s=78425e183dae4dd3e2789fce9196735f&t=2245969
cả nhà cho mình hỏi,room của Zp980H có thể dùng dc cho C2 Platium dc ko vậy?sao mình flash bằng recovery thì bị báo là " Failed ",mong cả nhà chỉ giúp.thanks...
link room nó đây : http://diendan.hkphonesaigon.com/forum.php?mod=viewthread&tid=4177&extra=page=1
APHD
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuong95vjpboy Nhu vay phan mem nay co phai nhu la phan mem ZUNE cai ra PC de update firmware cho cac dien thoai chay windowphone kg ban? Minh ga mo nen ban thong cam nhe! Hix
@APHD Phần mềm này thì nó cũng tương tự như update trên winphone hay recovery mode hay DFU trên IOS là nơi cài hệ điều hành, hoặc rom hoặc firmware.cho máy
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuong95vjpboy Ban up lai giup minh cai stock recovery voi, lai file not found roi! Thank ban nhieu!
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn up nguyên bộ Meta-inf trong rom down về lên đây,mình chỉnh sửa cho(bộ gốc của rom nhé,không phải của wookie)

@thienhoa3 uhm.mình xin lỗi.tại mình dùng từ ko chính xác.cám ơn bạn đã nói cho mình bít.lần sau rút kinh nghiệm.đang test thử file bạn làm cho mình.thanks bạn nhé.
p/s:mình đã thử flash qua recovery rùi.vẫn bị báo " failed".mình sửa tên file room là " update.zip"ko bít như vậy có sao ko hả bạn?
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@saubinh Bác đã giải nén file META -INF và copy replace trong rom down về chưa?
@rockloccoc mình đã giải nén ra rùi và coppy vào room cũ rùi.nhưng vẫn bị lỗi bạn àh
spiter313
ĐẠI BÀNG
11 năm
Camera bị hồng tâm .bạn nào biết chỉ cách fix giùm.tks
Quay video thì mò mãi ko chuyển sang định dạng mp4 😔.
@spiter313
😁 Mặt định nó là 3GP mà bạn..
spiter313
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng rồi nhưng muốn chuyển thành mp4 thì thế nào hả vương oi

Sent from my C2 using Tinhte
@spiter313
:mad: Chuyển thành MP4 hả! Để mình mod lại cái camera thử xem sao! Vài bửa trước mod chổ nào đó rồi thấy có chữ meg4 nhưng không để ý đến nó
spiter313
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tớ đang dùng rom của dzemen3 trên needrom. Mọi thứ ok chỉ cái cam lỗi hông tâm.

bác thienhoa3 ơi.vào đây giúp mình với.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kì vậy,thường mình xóa 2 dòng đó là được mờ,con THL của mình dùng rom bên đó úp bằng CWM sau khi xóa 2 dòng code đó là úp được theo sự hướng dẫn của smod
Mà bạn úp CWM chưa hay vẫn giữ cái gốc
@saubinh Khỉ nhỉ mình tải được mà
Mình úp lại link khác nè
http://d-h.st/td7
spiter313
ĐẠI BÀNG
11 năm
@saubinh Vương cho hỏi chút bản v3 này có fang cho em c2b của mình được không? Tks.

@vuong95vjpboy ok.dc rùi a ơi.để e làm thử xem sao.thanks a nhìu nhé..😃
@spiter313
😁 Thử chứ mình cũng chưa biết nữa? Nhưng nghĩ là được..
spiter313
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn đã hồi âm he he kết quả trả lời nhiệt tình của bạn trên diễn đàn sghk.

con c2 của minh đang dùng rom 10/6 rom gốc,camera lâu lâu mở lên ko dc,no báo lỗi galary phải restart máy lại mới dc,có bác nào bị giống vậy ko

Sent from my ZP980 using Tinhte.vn
spiter313
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhnhut Từ ngày lấy c2 rom gốc giật quá nên up luôn rom của dzemen trên needrom .chỉ bị cái lỗi hồng tâm trên máy ảnh .còn lại là mượt mà.mình thấy rom gốc nhà máy nó không quan tâm mấy,chỉ lo bán máy là chính. Rom chưa ngon nó đã bán ra rồi.

@spiter313
😁 Rom đó mình thẩy cũng không ổn.. mình chỉ sửa từ rom gốc là ổn!
Mình làm được cái Mp4 roài
ngocanhwin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã mod thành công một quả rom cho c2. Rất ngon (theo cá nhân) bản 4.2.1 dựa trên nền gốc 10/6. Test thêm sẽ up để anh em trãi nghiệm
spiter313
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay quá chỉ giúp mình với nhé .tks xếp heee.

@spiter313
😔 Nếu làm cho rom bác thì phải làm lâu à...
CÒn rom mình thì có vài cái trước mình đã sửa rồi chỉ cần thêm vào là ra ngay...
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cậu Vương giỏi lắm,đúng là smod có khác,rất nhiệt tình,mỗi tội hơi nóng tính tí :p
@vuong95vjpboy Nghe ten la qua k biet chluong the nao ha bac.cau hinh giong zp980 k bac
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@van_quang_long Con THL là 1 hãng lớn bên Tàu, bên XDA hỗ trợ đánh giá rất tốt

Gửi từ Paladin của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@thienhoa3 uhm,bác Vương rất nhiệt tình,cho dù ko fải mua máy của hãng nhưng bác ấy rất nhiệt tình với mọi người và hơi cáu gắt.Bác nên kiềm chế lại cảm xúc 1 tý.thanks bác nhìu nhé.;)
@saubinh
:p Tuổi dần thằng nào chả thế!
Thật sự mà nói. nếu không có nhiệt tình thì sẽ không sinh ra nhiệt tính mà khi nhiệt tính sinh ra thì sẽ cáu gắt còn nếu không nhiệt tình sẽ không cáu bởi vì không nói thì làm sao mà cáu đúng không bác?
bởi vậy cũng mong các bác hiểu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019