[ZTE Libra]Hướng dẫn Root + Recovery + Android 2.3.5

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi thanphongvt, 6/3/12.

1. TAKUMA

TAKUMA Thành viên

Rom Dio HD mod by nhidieu

Fix lại lỗi đồng bộ danh bạ,không vào được gmail
    Thêm 1 số phần mềm hữu ích :file manager,titanium backup pro,thay gõ tiếng việt 2. bằng 3 với chỉnh lại 1 số trong ADW launcher để mượt hơn...............

Ram khá cao,chiến game cực tốt

Quản lí pin chính xác tuyệt đối so với RSL7

Tuy thanh status bar tính năng quản lí ít hơn RSL7 nhưng bù lại thanh trạng thái siêu tùy biến

Khóa màn hình y chang ICS đặc biệt không hao ram

Quản lí file dễ nhìn tiện lợi :)

link: http://www.mediafire.com/?rp6cx42t0c0806d

p/s: Còn về phần pin để dùng lâu dài mới có kết quả chính xác :)
    nhidieu thích nội dung này.
  2. tranlong_812

tranlong_812 Thành viên

bác làm việc nhanh và chuẩn
  3. chautuanhung747

chautuanhung747 Thành viên

Rom Dio Hd mình d9ag test hình như em nó âm thầm có ram ảo là 216mb.rom này có vẻ từ rom CM7 mà ra.rất giống rom moke v2 cũng từ cm7 mà rá
  4. chetvislo

chetvislo Thành viên

ram rio
    xóa maps
    app
    dịch vụ android
    là ram free 85-90mb
  5. rin10120

rin10120 Thành viên

ai test thử mấy game của con s11 cho libra chưa?
  6. chautuanhung747

chautuanhung747 Thành viên

Rom đã có ram ảo mà ko biết họ tạo ở đâu nữa.xài lâu dài ko bít ảnh hưởng máy ko.thanh star có thể add thêm trog phần cyanomod.mi2h onl bằng đt nên ko hướng dẫn tận tình đc mog các bác thô ng cảm
  7. sonsky

sonsky Thành viên

Status bar k hề ít hơn rls7 nhé =)) Tất cả đều nằm trong phần Modsetting, rom này giống cm7 rc3 đến 9x% @@ Thằng tàu khựa mod chả đc bao nhiêu cả....mà cũng dám đặt tên là dio @@ Bác nhidieu chuyển rom lezo sang tiếng việt đi, mình thấy bản đó cũng lấy từ cm7 nhưng nó mod lại phải 40-60 % ^^
  8. candy_chip

candy_chip Thành viên

Sao cái Air Attack HD mình cài cả bản Lite cả bản HD đều ko vào đc ! Bị đóng ngay lập tức lun ! =.=
  9. TAKUMA

TAKUMA Thành viên

Thông báo em đã quay lại RSL7 +_+,sau khi đồng bộ danh bạ,ram tăng vọt lên từ 70mb còn 40-50mb,ai để ý kĩ dù free ram cao nhưng mở bất kì ứng dụng nào cũng khá lâu 3-4 giây thậm chí 6-7 giây
  10. rin10120

rin10120 Thành viên

bác test thử cái camera của rom lezo chưa? em test thấy camera bị lỗi
  11. sonsky

sonsky Thành viên

^^ mình nói rồi, tùy từng phiên bản mà, đợt trước mình down đc bản full chuẩn luôn, pb mới nhất k lag vs dis, để trong lap mà nhà mất mạng rui, k up đc ; ))
  12. candy_chip

candy_chip Thành viên

Bạn down ở đâu vậy, cho mình link đc ko ? Mình tìm đc 1 topic trên tinhte post cả bản HD cả bản Lite link MF nhưng ko chơi đc ! hix
  13. sonsky

sonsky Thành viên

K hề lỗi ^^!
  14. dong xuan song

dong xuan song Thành viên

bac
    bác dùng bản nào thế,em up thử bản 1.7.27,hình như đây là bản của htc thì phải
  15. rin10120

rin10120 Thành viên

1.7.20:confused: ra bản mới nhanh thế, mới tuần trước mới có bản 20
  16. dong xuan song

em chưa test hết,nhìn thấy sao ấy,lại quay về đio hd
  17. sonsky

sonsky Thành viên

l
    Mình k nhớ, hình như là trên apktops @@
  18. dong xuan song

theo các bác có rom nào chạy app tốt không,ngoài tom13,về khoản pin thì em không quan tâm lắm
  19. sonsky

sonsky Thành viên

Vì nó vẫn đang ở trạng thái tàu khựa...việt hóa cái là thấy đẹp ngay ý mà ; ))
  20. sonsky

sonsky Thành viên

tất nhiên là rls7, mình chỉ muốn đổi gió thôi chứ chẳng cái nào = rls7 cả, muốn chiến plan vs zoombie bác phải chấp nhận cài chainfire 3d, còn nếu vừa chơi vừa xạc thì mình thấy cm7 cũng đc đấy, nhưng mà nóng bỏng tay-nghĩa đen =))