ZTE V970M - Trao đổi kinh nghiệm(Review, Recovery, Root, Rom,etc...)

fhfhfh
6/5/2013 14:33Phản hồi: 4.057
4.057 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào còn nhớ vụ chuyển bộ nhớ 2gb thành bộ nhớ máy không nhỉ. Vãi mấy ông tggd. Bảo hành cái đầu sạc mà tự nhiên format máy về rom gốc luôn. Bó chiếu. Giờ bộ nhớ có mấy trăm mb. Cài app toàn bị full. Bực kinh.

Sent from my ZTE V970 using Tinhte.vn mobile app
@lrispetro
@huuduong5284 Mình đã thử hết cách đó rồi. Lấy 2 file của rom m3 đè vào cũng ko đc. Đổi tên file trong rom cũng ko đc. Nó chỉ biến thẻ nhớ thành bộ nhớ trong thôi. Còn bộ nhớ máy vẫn như vậy. Ngày trước có làm mà quên mất rồi. Nản thật. Xíu mình đưa 2 file bạn xem chỉnh sửa lại giùm nhá.

fhfhfh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thì về lại ICS cho lành =)). Tuổi cao rồi nên chạy 1 thời gian lag tung chảo dù chỉnh hay wipe cỡ nào cũng thế... đến nản
@fhfhfh may minh dung dak angle jb 4.1.2 ram trong luc nao cung tren 170 mb

Gửi từ ZTE V970M của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
nokin
CAO CẤP
10 năm
Giờ chạy 4.1 rồi k tài nào về 4.0 đc. Dùng riết chán thôi chứ chả thấy lag hơn gì mấy.
Mà thà nó nhanh rồi lag sau cũng đc chứ còn hơn là lúc nào cũng chậm.
fhfhfh
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình thì ngược lại. Chạy 4.1 4.2 1 thời gian, mỗi lần mở fb tí là treo. Giờ về 4.0.4 xem thử có khác biệt ko, ram free nhiều hơn chắc đỡ hơn. Giờ thì chủ yếu nghe gọi với đôi lúc fb check mess chứ chả mong gì nhiều, nhanh là đc 😃
I like 4shared file "sdcard0.zip" - http://www.4shared.com/zip/xTtoEOH_ce/sdcard0.html

Bác hữu dương xem có cách nào ko nhá. Hiện tại 2 file này ở trong rom thì nó nhận thẻ nhớ thành bộ nhớ trong. Còn bộ nhớ máy vẫn là gần 500mb.

https://www.dropbox.com/s/3rfs124q3qxfl4c/mtk65xx_memory_by-andro-park.org.apk
ban cai dat xong mo len chia lai bo nho nha xong reboot vao cwm chon wipe data/factory reeset

khi ban chia bo nho bang phan mem do no co hien reboot phone thi chon ko nha

Cái này là phần mềm phân vùng thẻ nhớ hả? Mình nhớ là hồi trc ko cần. Cũng chỉ can thiệp vào 2 file vold là được mà. Dùng 2g làm bộ nhớ cài đặt ứng dụng luôn. Còn thẻ nhớ làm bộ nhớ trong. Chứ phân vùng ra thì lại phải format thẻ mệt lắm. Mình gần 32gb tài liệu lận. @@

@lrispetro khi lam ban backup lai du leu vo the nho cai nay no chi fomat bo nho may thoi con the nho ko sao.de chac an thi ban thao the nho ra luon

@huuduong5284 Ok. Đã xong. Thanks bác nhiều nhá. Giờ lại tha hồ cài app. Hôm trước có lưu cái app này trên dropbox mà hôm trước xóa bớt nên mãi ko nhớ. Hình như darkangel sắp có bản mới thì phải.

@lrispetro neu dak angle cap nhat loi camera minh se dung luon rom nay ko up lai nua

nokin
CAO CẤP
10 năm
Đác Eng zồ khá là ngon nhưg ghét cái Notification của nó, rất bất tiện. Còn rung sms nữa, hình như k có trong khi Call vẫn bt.
Đang chạy kernel mới 1. 2 của bác Siêu Rồng xda.
@nokin minh lai thich cai thong bao cua no rat tien loi

nokin
CAO CẤP
10 năm
Nó vầy nè bác :
Lúc nào vuốt xuống cũng hiển thị mấy cái toogle, có mess hay fb notification ở trên status bar vuốt xuống nó cũng chỉ ra cái bảng toogle, muốn qua đọc nhanh bên kia thì phải nhấn cái icon nhỏ trên góc 2 lần - nhắc lại là 2 lần, có khi xong bấm chéo để xóa thì nó chỉ rút lên mà chả xóa gì sất.

Bình thường nếu k có thông báo nó hiển thị toogle, có thì tự chuyển sang tab thông báo, chọt dấu "x" là nó tự xóa hết rồi rút bảng lên. Quả Dark này chơi hơi khác.

Chưa kể mấy cái thanh trựơt volume k cho phép bỏ luôn, ghét nhất là độ sáng cũng đưa ra đó, nhiều khi vuốt nhầm, mình thường để brightness fix 1 giá trị, k auto.
@nokin ban vouot tu ben trai xuong la hien thong bao con ban vuot tu ben phai xuong la hien bang toogle

nokin
CAO CẤP
10 năm
Ah, zụ này mới, k để ý. Cám ơn bác nhé !
con nua ma ban chua biet khi vuot xuong tu ben phai ban truot qua trai cho chu dak angle no se hien thong bao va nguoc lai

Ai cho minh xin link rom dak angel voi .tim wai ma ko thay .up rom do the nao vay .truoc khj up cug wipe data va cache nhu binh thuong ha
Rom lewa cua dragon van chua co ha moi nguoi
A e cho minh xin link rom dak angel di .cam on nhiu
nokin
CAO CẤP
10 năm
Lên site needrom, có rất nhiều Rom cho zte 970. Dark angel nằm đây.
Trang needrom muon tai ve phai co tai khoang moi tai dc phai ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019