Zune Software phần mềm kết nối giữa Window phone 7 với PC

Thảo luận trong 'Phần mềm' bắt đầu bởi htc cuong, 16/12/10.

1. noctunalguy

noctunalguy Thành viên

mình chỉ các bạn luôn, để cài được Zune Software trên Win XP SP2 các bạn chỉ cần tải gói Zune Package here, dùng WinRar Extract nó ra rồi chọn folder 64x hay 86x, sau đó trong thư mục packages bạn cài những chương trình: NET. framework (dotnetfx), dw20shared,...(trừ mấy cái update của Vista) sau đó mới cài zune-x86.exe (zune-x64). Để bật tab marketplace bạn vào control panel->regional n language options-> tab location->united states->done!

-checked link : http://download.microsoft.com/download/5/B/4/5B41E996-7CC5-400B-802C-69FBB3B492EF/ZunePackage47.exe
    zinboxkv, tungtomfunny_ghost_88 thích nội dung này.
  2. trungvy1990

trungvy1990 Thành viên

link die mất rồi bác nào cho e xin cái link down khác đi , thanks .
  3. vunhudung

vunhudung Thành viên

link die rùi bác ơi cho link khác đi bác
  4. umumti

umumti Thành viên

Các bác mến, mình dùng Win7, đã cài theo từng bước hướng dẫn (mục A và B) nhưn gkhi cắp cáp kết nối thì PC báo không thể cài được driver, nguyên nhân thế nào vậy các bác?
  5. namSmith

namSmith Thành viên

bác ơi, cho em hỏi cách cop nhạc trực tiếp qua Zune với, em không tài nào Syns được nhạc vào máy, hix
  6. galongvang

galongvang Thành viên

đơn giản là khi cắm máy vào bạn chỉ cần kéo và thả qua lại thôi...
  7. chuan_cz

chuan_cz Thành viên

chào các bạn mình mới mua samsung omnia7 dung he diều hành win phone7 . mình ko bít cách đưa nhạc và video vào máy kiểu ji . ai giúp mình với . nếu có lòng thì cho mình địa chỉ yahoo mình hỏi chút thanks all
  8. mrtathan88

mrtathan88 Thành viên

Híc... Em dùng Win XP mà ko tài nào kết nối em LG optimus 7 với PC đc :( thử zune, rùi cái LG PC Suite
    mà kết quả ko ăn thua :( Mà cái 3g của em đc 1 lúc hiển thị 3g lúc sau nó lại nhảy về Edge (có chữ E bên góc trái)
    bác nào biết tại sao ko? Giúp e với mấy hôm rồi mà chả cài đc chương trình gì cho máy độc chỉ dùng để nghe, gọi với
    nhắn xin cho vợ này :((

Căn bản là e mới dùng W.phone 7 đc có mấy hôm. Bác nào biết 2 vấn đề trên thì giúp e với :) Thanks m.ng :)
  9. mrtathan88

mrtathan88 Thành viên

Đc rùi các bác ạ ....! Mò cả buổi sáng mới đc. Hix :(
  10. bacsyditimvo

bacsyditimvo Thành viên

Help me............. Có bác nào giúp với. Mình biết là zune không cài được trên win7 ultimate (7100) ( vì mình cũng đã thử cài). Có cách nào để kết nối wp7 với pc của mình nữa không. Mình đang rất cần mong các bác giúp đỡ. Chứ dùng wp7 mà không kết nối được với máy tính thì chả có gì hấp dẫn cả ( mình không biết là HTC HD7 có kêt nối được không vì máy mình là HTC t-mobile leo cài wp7 mà). Xin trân thành cảm ơn. Thanks...
  11. Hasago

Hasago Thành viên

sao mình down về ko cài đc trên W7 64 bit. Có bác nào cài đc trên W7 64bit thì chỉ giáo cho mình vài đường.
  12. bacsyditimvo

bacsyditimvo Thành viên

mình down về không cài được mình cũng dùng win 7 mà. Có bác nào biết thì xin chỉ giúp anh em với.
  13. bacsyditimvo

bacsyditimvo Thành viên

Co pro nào giúp mình với mình không biết cách để cóp nhạc hay video vào điện thoại cả. Mặc dù đã cài zune rồi. Xin các bác chỉ giúp tận tình vì mình hơi dốt về công nghệ. thanks....!..........
  14. aaaaaa090

aaaaaa090 Thành viên

các bác cho tớ hỏi thăm một chút ! PC của tớ chạy W XP-SP3 , đã cài được ZUNE và COPY nhạc và ảnh thì OK , nhưng không thấy thẻ MARKETPLACE hiện trên ZUNE , cho hỏi có phải do PC chạy win XP phải không vậy ! (đã thực hiện theo chỉ dẫn của diễn đàn )
  15. aaaaaa090

aaaaaa090 Thành viên

Các bác giúp em với , rất cần ................! Thanks
  16. faeriemage

faeriemage Thành viên

cho mình hỏi với, mình có cài 1 số ứng dụng cho con HD7, bây giờ mình muốn xóa các ứng dụng ko cần thiết thì làm ntn? bác nào biết chỉ cho mình với. thanks nhìu!
  17. CR7_Real

CR7_Real Thành viên

Mình sử dụng W7 tải Zune về cài nó cứ báo lỗi thế này. Bác nào biết xin hướng dẫn chi tiết dùm. Xin cảm ơn.
  18. chuothp

chuothp Thành viên

Minh cung giống bạn nì. Giờ ko login nên ko đăng nhập được id. ai chỉ giúp mình với
  19. traihanxulanh

traihanxulanh Thành viên

Ver mới nhất của Zune, sync video chậm kinh khủng =,=
  20. Aro4viet

Aro4viet Thành viên

Đôi khi tắc internet lại cài được bạn ah ! Em mới cài lại win 7 và 3 ngày nay em mài mò cài zune , hôm nay hên sao cái modem bị tẹo nên mới cài được. Chúc bac thành công.