[04/7] Tổng hợp các ứng dụng hữu ích cho hệ điều hành Android

uroif
26/4/2011 17:11Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn nào biết cho mình xin hỏi phần mền này không biết có không ?
Minh sủ dụng DHD , mình hay đeo tay nghe , nghe nhạc khi chạy xe, nhiều khi muốn gọi cho ai nhưng mình muốn không cần móc điện thoại ra mà vẫn gọi được bằng cách , nhấn nút trên tai nghe va gọi tên người cần gọi , có được không ?
Có thể là mình lý tưởng hóa vấn để nhưng biết đâu có ai biết nhỉ,

cám ơn
uroif
TÍCH CỰC
13 năm

Bạn mở Titanium Backup, chọn tab Backup/Restore, chọn phần mềm muốn xóa, chọn Wipe data, sau đó chọn Un-install!, khởi động lại máy. Lưu ý, phần mềm này chỉ dùng được với máy đã ROOT!

---------- Post added at 09:17 PM ---------- Previous post was at 09:09 PM ----------

Trong hầu hết máy Android có phần mềm là Trình quay số bằng giọng nói. Bạn thử tìm hiểu cách kích hoạt bằng nhấn nút trên tai nghe, từ đó, bạn chỉ cần đọc số hoặc tên người gọi (tất nhiên bằng tiếng Anh - chưa có tiếng Việt).
Không biết có ai sử dụng HDH và đã mày mò ứng dụng này chưa , vì nghe bạn hướng dẫn chắc là bạn chưa nghiên cứu kỹ lắm, có bạn nào giúp mình thêm với . Cám ơn bạn gì đã góp ý nha.
capuccino
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy em chưa ROOT hay sao ấy.Nên k dùng được 😔
Thanks..................................................................................................
Sao mình download trên market ko đc nó cứ starting download rồi đứng hoài vậy thôi. Bạn nào dl được trên market vui lòng download hộ mình kakao talk bản mới nhất cho android rồi attach cái apk với. Cám ơn nhiều.
uroif
TÍCH CỰC
13 năm
- Thêm phần mềm LMaxi Anti Theft Pro v2.0.5.
- Cập nhật phiên bản mới PhoneMyPC v2.0.3.0, SECuRET SpyCam v1.5.0, GO SMS Pro v3.35.
1969tnt
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn cập nhật thêm pm Cyberon Voice Speed Dial nhé ( tải trong Applanet )
...

Bạn giải thích giúp mình tại sao minh down google maps 5.4.0 về.nhưg khi install lạ hiện ra app not installed nhỉ ....? Mình dùng desire hd. Hdh 2.2 . Máy đã root.giúp mình với ...
uroif
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn phải remove bản Google Maps cũ trong máy ra mới cài đc bản mới.
có 1 số phần mềm link tới cái market làm sao để down file dạng apk về ?
dungtm
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn cài đặt vào máy rồi dùng ASTRO FILE MANAGER -> Menu -> Tools -> Application Manager/Backup rồi chọn phần mềm muốn lấy file apk -> Backup. Sau khi Backup vào thư mục sdcard/backups/apps để lấy phần mềm đuôi APK nhé
...

Mình đã remove google maps cũ nhưg vẫn khôg cài được chỉ cài được gmaps 5.2 bạn ạ. Ban giải thích hộ mình ?
bạn có thể cho mình xin app widget thời tiết của thằng LG trang bị cho màn hình home của mấy con cao cấp như con optimus 2X cả con optimus p350 sắp ra của nó được ko mà chạy được trên android 2.1 và màn hình 2.8 icnh nha thank bạn nhiều
uroif
TÍCH CỰC
13 năm
Cập nhật 17/5: GO Launcher EX v2.26 + PREMIUM THEMES, ADW.Launcher EX v1.3.3, PhoneMyPC v2.0.3.1 và một số phần mềm miễn phí khác..
không thể ko cảm ơn bạn 😁
bạn nào cho mình xin link down app 3d digital weather mà ko phải cái link dẫn đến market với thank nhiều
uroif
TÍCH CỰC
13 năm
Phần mềm đó tải miễn phí trên market mà bạn.
uroif
TÍCH CỰC
13 năm
Cập nhật ngày 21/5:
- Thêm Setting Profiles Full v1.0.19.2F, PhoneWeaver v1.3.5
- Cập nhật PowerAMP, Documents To Go 3.0 Main App
chủ thớt cho em hỏi,mấy cái launcher cài thêm như ADW,GO...vào 1 ứng dụng từ trang menu rồi khi out nó cứ đưa thẳng ra home screen thì có cách nào khắc phục không? mình muốn khi out app thì trở lại vị trí trc khi mình vào app đó.
uroif
TÍCH CỰC
13 năm
Mình chưa thấy thiết lập này của nó. Tuy nhiên mình thấy khi thoát ứng dụng trờ về màn hình chủ vẫn tiện lợi hơn là trở về drawer.
Em lại thấy thích nó về drawer hơn mới khổ,vì em quen cái kiểu này từ nokia,BB,rồi cả launcher gốc đều thế mà,h cho out ra màn hình nó ngượng thế nào ý.
Oxi
CAO CẤP
13 năm
Rất hay và công phu đấy ông bạn ạh! Thanks!;)
uroif
TÍCH CỰC
13 năm
Cập nhật 27/5:
- Bổ sung File Expert v3.1.0, Tasker v1.0.21u2, Theft Aware 2.0.
- Cập nhật một số phần mềm Moon+ Reader v1.3, Beautiful Widgets v3.53, Tapatalk Forum App v1.11.8, Google Maps v5.5.0...
Rất tuyệt vời, hi vọng bạn cập nhật thường xuyên cho mọi người.
uroif
TÍCH CỰC
13 năm
Cập nhật một số phần mềm. Các bạn vui lòng xem tại trang đầu tiên.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019