1 số thủ thuật sử dụng PlayBook

Keeper
17/5/2011 8:54Phản hồi: 20
1 số thủ thuật sử dụng PlayBook

1. Capture màn hình PlayBook:

Nhấn tổ hợp phím Volumn -+ cùng lúc để capture màn hình PlayBook.

Hình capture được lưu trong mục
camera trên PlayBook. Nối với máy tính có thể copy ra rất dễ dàng.

Cách này tiện lợi khi xem phim hay website có khung hình đẹp ta có thể capture lại để làm hình nền wallpaper, ví dụ đoạn clip demo của PlayBook có rất nhiều cảnh rất đẹp
;)

Cheers.

2. Tạo Home Screen Shortcut cho trang web:

Bạn nên zoom tối đa logo của website cần add shortcut để icon đẹp hơn, ví dụ trang tinhte.vn

Nhấn vào biểu tương ngôi sao có dấu cộng, chọn Add to Home Screen.

Icon shortcut xuất hiện trên Home Screen. Khi cần bạn có thể click để vào website này một cách nhanh chóng.
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thêm 1 post dự phòng.
unaunu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sắp xếp các chương trình:

Nhấn lâu vào biểu tượng chương trình, các biểu tưởng sẽ chớp chớp. Rê biểu tượng đến vị trí mới, hoặc nhóm mới. Sau khi hoàn thành việc sắp xếp thì bấm dấu tick nằm ở bên trái hàng chứa tên các nhóm chương trình

Tháo gỡ phần mềm:

Nhấn lâu vào biểu tượng một chương trình bất kỳ, các biểu tượng sẽ chớp chớp.

Nếu đang ở một nhóm nào đó, phía dưới các biểu tượng sẽ xuất hiện 1 dấu x. Nhấn vào dấu đó sẽ xóa biểu tượng ở trong nhóm này (nhưng ở nhóm All vẫn còn, có nghĩa chương trình đó vẫn còn trên máy)

Nếu đang ở nhóm All, phía dười các biểu tượng sẽ xuất hiện hình thùng rác. Bấm vào thùng rác để xóa hẳn chương trình và các file liên quan khỏi máy

Tạo nhóm mới để sắp xếp các chương trình theo chủ đề mong muốn

Cái này em bó tay! Đang thắc mắc làm cách nào
igreen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vuốt 1 góc 45 độ từ góc trái màn hình từ dưới lên sẽ mở Bàn phím ảo mọi lúc

Ngược lại 1 góc 45 độ từ trên xuống góc trái màn hình sẽ mở thanh top - bar khi đó bật nhanh Buletooth hoặc wifi mà ko cần minimize app đang chạy 😁
nhoc10
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đâu cần phải 1 góc 45 độ hả bạn 😃
igreen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói vậy cho dễ hiểu mà bác :p
ấn vào cái đồng hồ ở thanh công cụ bên trên nó hiện ra cái lịch.chọn nhanh đến ngày, tháng mong mún.on off trực tiếp arlam mà ko cần truy cập vào app clock 😃
hoangnhuu
TÍCH CỰC
13 năm
anh em cho hỏi nếu muốn lên đầu trang khi lướt web thì có shortcut nào ko nhỉ, cứ phải vuốt lên hơi mỏi.
cái này e cũng mún mà hình như mỗi iOS vs BB có thui.e đang dùng 1 e android nữa,vs e PLB này và cũng khá khó chịu về cái khoản này
tqppmpc
ĐẠI BÀNG
13 năm
a Hải oi, nếu xóa mấy app vào thùng rác thì có khôi phục lại đc ko ?
Không em. 1 số app theo máy thì nếu xóa nó tự động bắt em update - tức là download lại được, 1 số thì không.
tqppmpc
ĐẠI BÀNG
13 năm
con bé con nhà e nó chưa đi học, nó dí tay vào mấy Icon , thấy thùng rác hiện lên thế là nó xóa mấy cái nó ko thích : Twiter, face Book, Gmail. Yahoo, Am lịch, chỉ để lại toàn Game, giờ e muốn khôi phục lại thì làm cách nào a Hải ?
hoăc reset về nguyên bản lúc xuất xưởng đc ko ?
mấy cái như yahoo, twiter, gmail chỉ là bookmark thui mà pác.ko phải chuơng trình.bạn vào trực tiếp mấy site đó,sau đó tạo bookmark theo cách post ở bài đầu tiên là được thui.còn FB, am lich thì là app, phải cài lại từ máy tính 😁
Ngoài cách của fantasylove ra thì chỉ còn cách wipe và setup lại từ đầu 😃 Tức là up lại ROM. Nhớ backup trước khi tiến hành 😃
tqppmpc
ĐẠI BÀNG
13 năm
tks bác Fan
mình vừa đập hộp 1 em playbook lúc chiều nay nên chưa rành xài em nó lắm,mình có chụp hình bằng camera của máy,xong mò phần xóa hình ảnh hoài ko ra,pác nào giúp dùm với !
lontrauie
ĐẠI BÀNG
12 năm
mún xóa thì 1 là cài My File Manager vào rồi xóa, 2 là chưa bít cài ntn thì cắm cáp vào máy tính dùng máy tính mà xóa :giggle:
mình nhìn mà cũng ko hiểu mấy
ban mo file hinh len, cham tay keo tu tren vien man hinh xuong, se hien ra chu "edit", nhan vao edit no se cho phep ban danh dau nhung hinh ban muon xoa, sau do chi viec chon hinh muon xoa va bam vao bieu tuong thung rec ngay ke ben chu "edit" la xong ( xin loi ko bo dau vi unikey cua may minh bi loi)
tamida
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tạo nhóm mới: kéo thả 2 icon chung 1 chức năng (ví dụ cùng là game) lập tức tạo thành 1 folder và đổi tên.
Swipe từ cạnh trái màn hình sang cạnh phải khi máy đang lock thì sẽ vào trực tiếp màn hình unlock để nhập pass, không cần phải nhan nút nguồn để unlock. Đang play music thì bấm và giữ Volume + hoặc - để chuyen bài nhạc....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019