10 công cụ giúp tăng cường các tính năng có sẵn cho Mac OS

Duy Luân
20/2/2012 11:54Phản hồi: 66
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không nên dùng thứ này: HyperDock

Đang coi phim bậy bạ, cho nó "mini" rồi lỡ quẹt trúng là dăng dách
Thú thật tôi cũng mới sử dụng Mac OS X (10.6.8)chưa đầy 1 năm, khoái tìm đọc thông tin chia sẻ trên Tinhte và các trên báo khác..., bắt gặp những bài viết của Duy Luân và học làm theo rất là tinh tế, giúp tôi rất nhiều trong việc tiếp cận Mac OS X. Rất cảm kích Duy Luân, mong Duy Luân sẽ có nhiều nghiên cứu, bài viết hay trong sắ tới. Cảm ơn !
chưa dùng MAC bao giờ...nhưng chắc không đủ tiền để dùng
Mẫu người chăm chỉ và năng động như bác thì chỉ cần muốn là được, tương lai không xa chắc chắn bác sẽ đủ điều kiện để cưới một em Mac 😃
5. muCommander, Total Commander cho Mac
Thằng này so với Moroahka File Manager thì sao hả bạn. Đang xài Moroshka File Manager mà thấy nó hỗ trợ ít quá 😔. Để tối về thử xem, heh 😃

3. Perian, mở rộng tính năng và định dạng hỗ trợ cho QuickTime
Đang dùng OS X 10.6. Mình đã cài Perian rồi mà thằng QT vẫn ko chơi được file MKV... Nhưng bù lại là xem VLC ra được âm thanh 5.1 (qua TOSLINK), trước khi cài Perian thì VLC ko ra được 5.1, mặc dù đã config đủ kiểu 😁

2. Folx, tăng tốc tải về cho nhiều trình duyệt
So với iGetter thì sao? cảm nhận chủ quan thì thấy iGetter ngon hơn 😃
Tui xài ForkLift khoái hơn

Bồ cần cài các Codec khác nữa, vì MKV chỉ nôm na là "thùng chứa" thôi, trong thùng chứa có nhiều loại mã hóa khác nhau
Perian
Flip4Mac
Divx

Còn tải tui dùng iGetter với JDownloader là sướng rồi. Trình duyệt Firefox thì cài thêm Flashgot với DownThemAll
Mình chỉ xài HyperDock và Perian thôi :
- @killed : HyperDock đặc biệt có ích khi OS X lion ko hiển thị những cửa sổ thu nhỏ.
- Tình trạng của bác @P.T thì bác nhấn phím quick look ( Space ) ở 1 file mkv hay avi thì bác sẽ rõ.
uhm, nhưng codec kiếm ko ra, ko giống như Win, search phát là ra liền 😃
để thử em ForkLift xem sao, có ngon hơn muCommander, Moroshka hay ko 😃
Thank you bạn. Bài này rất có ích cho anh em dùng Mac như mình.
silut7
TÍCH CỰC
12 năm
mình thì thấy cái TotalTerminal thì thật sự cũng ko cần lắm, mấy tool còn lại thì hay
thanks bác nhiều nhé, bài viết rất có ích, mỗi tội cái phần mềm download hok có bản thuốc thang j nhể....?
Quá chi là hữu ích ................................................................................!
Cái TotalTerminal vừa báo về trang chủ về tính năng khó chịu do tùy chọn điều chỉnh còn thiết
_Khởi động khi đăng nhập (mặc dù tùy chọn này trong phần UserAccount làm được nhưng bất tiện)
_Không ẩn icon ở thanh Dock được
Chưa được dùng mac bao giờ, hix
frankia
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái mucommander nó không view theo chế độ icons đc đúng ko bạn , toàn thấy view theo list thế thì khó xài quá , mình hình ảnh nhiều cần xử lý mà view theo list khó coi quá @_@
bài viết thật hay, tí nữa thử mới được
bài viết thật có ích, nhờ đó mà mình cảm thấy yêu chiếc macbook của mình nhiều hơn....
thuongphi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình rất cần 8. Palua, chuyển nhanh giữa phím chức năng với phím F1...F12
Bác nào có thuốc thì cho mình xin với.
Cái này mua ở App store mà? Mua rồi thì cần gì thuốc nhỉ?
xin đội ơn bạn nhé, để vào coi. bữa nào rảnh qua mình cài full app cho iphon or ipad nhé

Đội ơn bác ;)). Lúc nào có ai cần mua App bản quyền bác bắn qua em 😆
không bao giờ thích Apple.càng ko thích iMac,Macbook,iPhone
Mac vẫn là HDH khó xài nhất hiện nay. chỉ được cái vỏ đẹp, hào nhoáng.
Không biết gì về điện mà thích phán nhỉ? Cái kiểu chỉ biết mỗi QuitDown thì bình luận làm gì
mình ko biết xài luôn đó bạn. Đưa cái máy MAc bảo làm gì cũng bó tay. hix. Quitdown cũng ko bít luôn.
hay quá, lại thêm 1 topic hay cho anh em mac os
@giang nam: bạn dùng window quen rồi nên dùng mac thấy khó thôi, thử dùng mac lâu xem dùng window có quen không
obix
TÍCH CỰC
12 năm
Topic rất hay. Cảm ơn chủ thớt đã chia sẻ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019