Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

12 ứng dụng cần có cho Điện thoại Android và Galaxy Tab

dihuta
22/1/2011 1:3Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tip4PC
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhiều ứng dụng thật đã, có điều con android đang xài (Galaxy Spica) có vẻ bị điên cái cảm ứng 😔
rất cảm ơn, tết này ngồi phá Samsung Galayxy S với phần mềm Việt ^^
Các bác cho em hỏi , khi em cài từ điển Andict vào Galaxy S thì máy báo là phần mềm không phải nguồn từ Andoroid Market, vậy em phải làm như thế nào để cài được vào ah? Em xin cám ơn.
Chẳng sao cả, nó sẽ chuyển qua màn hình Unknown source và bạn check vào rồi làm lại.
Chúc vui.
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
[MENTION=1]dihuta[/MENTION] : Mình cài Andict theo hướng dẫn tạo Forder Andict có chứa 2 thư mục nhỏ là bd, sound theo hướng dẫn.
=> Nhưng lúc vào dùng thì: đánh từ chả hiển thị ở đâu chỗ cho ra nghĩa 😔, dí vào cái hình loa cũng chả làm zì đc.
Rất thíc giao diện của Andict, mong bạn hướng dẫn mình 😁
Mình test trên MS.
Bạn cho mình hỏi? Mình đã cài Kindle cho LG P500, nhưng tại sao khi mình copy file .prc vào thì vẫn báo không đọc được file? Cảm ơn bạn.
avnd88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thks for share. những ứng dụng rất cần thiết
10 phần mềm không thể thiếu trong máy em:

1. Root Explorer: cái này anh em nào mà hay vọc sâu vào trong máy thì không thể không dùng.
2. Shamba filesharing: không cần nối cable mà vẫn copy thoải mái từ thẻ nhớ sang pc và ngược lại, em thích thằng này vì giao diện nhẹ nhàng dễ dùng.
3. Smart bar: cái này được cái tích hợp rất nhiều chức năng quản lý như: application manager, task manager (em thấy phần mềm này load được đầy đủ nhất các file đang chạy trong máy), có thêm các chức năng phụ hữu dụng như quick exit với end all.
4. Dolphin mini: em lướt web chỉ đọc báo với thông tin nên thấy em này là ngon lắm rồi.
5. Kindle: nhanh, giao diện cũng dễ nhìn, rất tốt cho bác nào hay dùng prc.
6. Launcher pro: em khoái cái này hơn ADW vì ADW không đổi được cái dock của máy em, cho dù tính tùy biến của ADW thì cao hơn.
7. QQ player: bác nào dùng galaxy tab thử cái này xem, xem film HD nhanh hơn các phần mềm khác nhiều.
8. Gmaps: em vẫn hay dùng cái này hơn Vietmap.
9. Lịch Việt: người Việt dùng lịch Việt ^^
10. Gõ tiếng Việt: nhanh, chính xác, không bị delay.
Gửi bác chủ topic cùng các bác!

Mình chạy Galaxy S Vibrant mà ko tài nào mở được Amazon Kindle......không biết có bác nào hướng dẫn mình được ko à? Nó toàn báo là items not be found ....(or request not be found)
những phần mềm stock là nên có 😁
có bác nào biết cài phần mềm meta trader 4 không.
narus
TÍCH CỰC
13 năm
Mình thấy trên iphone có pm đọc truyện của vn, vào đấy thích đọc truyện gì thì mình tự tải về và đọc, truyện tranh cũng thế, không biết ở Android có không
bổ sung thêm:
1. Gõ TV của tác giả Kỳ Nam
2. realcalc bảng tính rất đẹp, ngon hơn nhiều calc mà SS mới update firm mới
3. Beejive chat thay cho YM, cảm giác dùng mượt và nhẹ hơn, k có nhu cầu chat voice.
bài viết rất có ý nghĩa bạn hãy cố gắng phát huy thêm
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
phần mềm smartbar sao mình cài vào galaxy tab thì chọn mục application manager thì nó chỉ hiện ra 2 ứng dụng mới down,còn cái app cũ nó k hiện ra,h làm sao hả các bác,e mún share app đã cài từ máy GT sang galaxy S mà k biết dùng app nào cả
Có pm gõ tiếng việt hay nhất thì lại ko cho vao
Lủng củng thế, đọc kỹ đi... gõ TV full có ở các bài trước rồi mà

Riêng về Kindle, mở trực tiếp hoặc open sẽ ko được, điều kiện kiên quyết là phải copy file prc vào thư mục /kindle và kết nối internet đăng kí là xong.

Truyện dạng gì android chẳng xơi tái! những gì ios có aos đều có, ngược lại aos có ios chưa chắc có! ^^. Đóng mở khác nhau chỗ này!
Đường linh hỏng rồi.
cai polaris office la quan trong nhat
toan gioi thieu may phan men do hoi la sao
toan free,sax,ax,ax,ac,ac,chan
mọi người ơi cho mình hỏi làm sao cài được phần mềm đọc file prc cho andriod? mình cài Kindle amazon rồi thì fải làm sao nữa? chỉ giúp mình với! Thanks mọi người
cái Amazon Kindle đòi register gì thế bác?
May dell treak5 khong cho cai soft tu ben ngoai vao, ngoai tru tu market.Bac nao biet thi giup em voi.
Thanks.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019