13 Kỹ Thuật Photoshop Chân Dung Đơn Giản Dành Cho Các Bạn Mới Chụp Ảnh

hafoto
13/2/2012 9:36Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hafoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu bạn không thấy thay đổi có lẽ là do khi bạn kéo bề ngang vào ("W" là Width có nghĩa là bề dài) thì bề cao đi theo tỉ lệ ("H" là Height có nghĩa là chiều cao). Chúng ta chỉ muốn kéo bề ngang vào nên bạn cần bấm vào cái "mắt xích" link giữa chiều cao và chiều ngang để nó không link nữa. Cái này là resize bề dài nhưng vẫn giữ nguyên chiều cao. Thân.

cảm ơn chủ thớt nhiều, nhanh nhanh ra bài tiếp theo nha 😃
bạn nào có ảnh chân dùng nào mún làm hình nền thì sent mình sẽ làm tặng các bạn, nhớ ghi rõ máy đt bạn đang dùng là loại gì để mình crop ảnh đúng kích cỡ nha, ai sẽ là người đầu tiền nào ( Ưu tiên gái nha 😁 ) Email: anhhungxunghe@gmail.com
Mới thực hành tip 1: thấy nhẹ nhàng hơn nhiều
hphiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
bài này hữu ích quá !
doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
Quá hay, đánh dấu để theo dõi trong kỳ tiếp theo nào!
kinghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ồ, anh hafoto giới thiệu thì hay rồi 😃
SGC
TÍCH CỰC
12 năm
WOW thầy hafoto cuối cùng cũng qua đây hướng dẫn. Tiếp tục đợi phần tiếp theo.....
handukims
TÍCH CỰC
12 năm
Cũng phải kiếm con máy ngon về nghich ptshop ạ
baothong83
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Hafoto mà hướng dẫn thì thôi rồi, nếu không kẹt giờ cũng đăng kí bác học PTS rồi uổng ghê
em không thấy khác biệt mấy vậy @@ hỏi thằng bạn em nó cũng chẳng thấy khác biệt mấy @@ mong những tut tiếp theo của bác 😁
firemoon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác hafoto sang đây rồi à. Welcome bác.
nhuhoangbk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chủ đề hay, mình chụp ảnh cũng nhiều nhưng kĩ thuật ps còn kém quá

Tip đầu tiên mình thấy tác dụng không nhiều lắm, với lại khi chụp mình rất hay crop theo frame ngang làm không gian ảnh rộng hơn
em thấy xài ACDsee gì đó cũng tiện lắm 😁
Ngắn gọn mà hay đấy! 😃 Tiếp tục phát huy nhé bạn!
thêm vài tut nữa đi bác chủ ơi, vọc cho đã

hì hì, các chị em từ già trẻ lớn bé đều kết mà bác, vì độ lừa tình mà Adobe mang lại là quá cao 😃

CS nào cũng chơi được hết nhá bạn, vô tư đê
tugdang92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Danh dau phat

Gửi từ Nokia 1202 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Cảm ơn anh Hà về bài viết, trông chờ những bài tiếp theo.
phhac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bài viết của anh Hà.

Xin hỏi anh trong trường hợp mẫu nghiêng đầu thì nếu mình kéo cạnh bên vào đầu sẽ bị méo không bình thường như vậy có cách nào xử lý cho trường hợp mẫu nghiêng đầu so với khung hình không?
Anh Hafoto là 1 trong những người khai sáng văn minh PTS cho những thế hệ chơi ảnh số đầu tiên bên VNphoto.net, những hướng dẫn của anh ko chỉ chi tiết hiệu quả mà còn rất dễ hiểu. Có thể rất nhiều cao sờ thủ quanh đây nhưng có được tinh thần sẻ chia như anh Hafoto thì ko nhiều.
To anh Hafoto: Rất buồn vì e ở Hà Nội nên ko có điều kiện theo những lớp hoc của anh, rất mong sẽ có 1 ngày anh thân chinh ra HN giảng dậy để bọn em được theo học lấy vài chiêu cơ bản hoàn thiện bức ảnh của mình...Mong chờ các tip sau của anh 😃
xkhoax
TÍCH CỰC
12 năm
Wow, bác hafoto giờ quan tâm đến cả tinhte.vn nữa sao, thật là hân hạnh
hìn nick mà các bạn chưa nhận ra quen quen thì chưa phải là người quan tâm đến nhiếp ảnh rồi, mình khuyên nên ngồi nghe và học hỏi thay vì bắt bẻ ạ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019