HTC sẽ tổ chức sự kiện ngày 1/3 để giới thiệu sản phẩm mới, có thể là M9?

Duy Luân
16/1/2015 15:36Phản hồi: 53
HTC sẽ tổ chức sự kiện ngày 1/3 để giới thiệu sản phẩm mới, có thể là M9?

HTC vừa gửi thư mời tham dự một sự kiện giới thiệu sản phẩm mới của hãng vào ngày 1/3 tới đây tại Tây Ban Nha, một ngày trước khi triển lãm MWC 2015 chính thức khởi động. Không nhiều thông tin được tiết lộ, chúng ta chỉ thấy mỗi dòng chữ "Utopia in progress" trên thư, tạm dịch là "một điều không tưởng sắp xảy đến", ngoài ra còn có sự xuất hiện của một ngôi sao rất sáng trên vũ trụ. Nhiều khả năng HTC sẽ công bố thế hệ One kế tiếp của mình vào hôm đó, có thể là "One M9" hay thiết bị có tên mã "Hima" được đồn đại gần đây.

M9 được cho là sẽ kế thừa thân hình nhôm nguyên khối của M8, màn hình tăng từ 5" lên 5,2" với độ phân giải 2560 x 1440, chip Snapdragon 810, camera sau không còn là Ultrapixel mà sử dụng cảm biến bình thường với độ phân giải 20MP và chạy giao diện Sense 7.0. Song song đó, HTC còn đang ấp ủ những kế hoạch mới cho "giai đoạn phát triển thứ 3" của công ty với những sản phẩm vượt ra khỏi biên giới smartphone. Chúng ta hãy chờ xem.

Thư mời đầy đủ

Nguồn: Pocket-lint
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đợi m9 có thiết kế vượt qua giới hạn của smartphone,tích hợp máy cạo râu luôn:eek:
@chavalier Em thích cạo lông được lun.hí hí.
chickenbg
TÍCH CỰC
9 năm
nhìn bức hình về vũ trụ vs 1 cái đèn flash sáng choang thế kia chắc là camera siêu nét vs đèn flash mạnh 😆 2 viền vs mấy cái chấm bi màu xanh to chắc là điểm ảnh lớn...kakaka....
@chickenbg mình lại thấy giống GALAXY (Dải ngân hà hơn) 😁
1ngôi sao sáng trong dải ngân hà
có lẽ nào là HT-SAM GALAXY ONE M9
:p:D:p:D:p
Một ngôi sao lớn đến từ vũ trụ. Nhưng rất tiếc đó là ngôi sao xẹt =)))
Rất thích kiểu thiết kế của htc vs sony, nhưng đã chọn em z3 :v
iptran68
TÍCH CỰC
9 năm
Bom thì to nhưng nổ lại xịt thôi. Cá nhân mình thích mỗi thiết kế của HTC thôi
movado_38
TÍCH CỰC
9 năm
Đang tính mua m8 nhưng thế này thì ráng chờ thêm
Từ ảnh có thể suy ra như sau:
1. Màn hình lớn, độ phân giải cao.
2. Nhiều đèn flash, 2 trước, 3 sau. Đèn sáng hơn, lạnh hơn....
3. Mặt lưng sau đục lỗ như Galaxy S5 chăng???
vv và vv......
Hình ảnh thư mời đầy đủ giống như cái đồng hồ đang chỉ "4 GIỜ".
Thư mời cũng nhắc đến "4PM".
Utopia in
Progress
thì vẫn là Ultrapixel
Có lẽ là sự đột phá của công nghệ Ultrapixel 4MP 😁:D:D
Cũng có thể là 8 MP vì trong 2 từ "Utopia" và "Progress" thì hai chữ "O" dính với nhau tạo ra số 8. Cũng có thể là cả cam kép như M8 và Ultrapixel 8 MP
Dấu gạch chân màu xanh: Underscore cũng có thể gọi là "low line" => Đồng âm với từ "Low light". Bức ảnh chụp trong đêm nhưng chi tiết cũng khá tốt :rolleyes:

Nếu nhìn hình tổng quan của thư mời đầy đủ thì nó giống như là con mắt > "Eye".
Có thể là 1 tính năng nào đó của HTC Desire Eye sẽ được đưa lên.
lưu xacơ
TÍCH CỰC
9 năm
@Ryzkie E đăng nhập like cho bác
ngocphong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ryzkie Bác ngồi ngay ngắn em kính bác 1 bậc, bác mở kênh Review đi em đăng kí xem liền :D
@Ryzkie Em lạy bác thế này chắc bác thành gia cát dự mất thôi.:D:D:rolleyes:
@Ryzkie Quá Tuyệt ;)
Ra nhanh đi để e còn mua M8,.Mới cả thay cái camera khác đi, thật sự ấn tượng với cái camera của M7 chút nào, ảnh chụp bị dư sáng quá nhiều,và chất lượng ảnh thì k cao, và tích hợp thêm 1 vài phần mềm thông minh nữa là ngon
em đang rất hài lòng với M7 trừ khoảng pin. định xin mẹ mua M8 nhưng bầu bầu khó chịu. hy vọng M9 thiết kế ngon hơn và pin ngon hơn khoảng camera thì hiện tại chấp nhận được dù chưa nổi bật lắm.
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trantrungkien.ct Bác mua M7 lâu chưa? em cũng định xúc em M7 nhưng nghe nói máy nóng và hao pin lắm luôn.
Chán, với M7 phím menu lại tốn thêm 1 dòng trong màn hình >.< bm vs HTC
@hqchung mua từ hồi M7 bắt đầu có màu đỏ bắt đầu bán chính hàng việt nam. 14tr450k... Pin tạm chấp nhận được. Còn phím home thì mình thấy nó còn dể chịu hơn phím ảo trên M8.
kizen1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hqchung Máy nóng á? mình dùng thấy bt thôi mà, bạn xem video trức tuyến thì với khung nhôm đó là sao k nóng nóng ở tay đc, còn pin thì bạn có thể yên tâm dùng đủ trong 1 ngày. M7 mình dùng thấy gần hoàn hảo r, nghe nhạc thì khỏi bàn, nhưng mình tiếc 1 điều là m7 của mình camera bị ánh tím thôi, nếu khoản camera không bị ánh tím nữa thì mình dùng khi nào nát máy thì thôi.
@kizen1 M7 do khung nhôm mình sài có khi nóng quá phải bỏ xuống cầm không nổi...camera thì nếu mua chính hãng đem ra trung tâm bảo hành của htc thay miễn phí, mình thay rồi.
@kizen1 M7 do khung nhôm mình sài có khi nóng quá phải bỏ xuống cầm không nổi...camera thì nếu mua chính hãng đem ra trung tâm bảo hành của htc thay miễn phí, mình thay rồi.
Android đã phát triển tới giới hạn của mình rồi.
Tất cả những dòng đt mới cũng sẽ chỉ nâng cấp cấu hình, đô phân giải vô nghĩa.
Chỉ chờ wp 10 khi được hợp nhất với Windows sẽ đi tới đâu thôi
eurogo12
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang định cuối tháng xúc m8.phân vân quá.1 tháng sau ra m9 lại tụt giá thì lại tiếc.:3
chờ xem HTC M9 sẽ như thế nào , sản phẩm mình mong chờ là Z4 vs M9, 2 hãng Androild mình thích... sẽ mua 1 em sau khi xài Xperia Z chán oài.
Ko thấy hình đt htc m9 đâu chỉ thấy đài htc chiếu hình thiên văn vũ trụ mệt các mod ghê
ram 4g. phin trên 3k. thu hẹp viền mà hịnh
Con lạy bố Duy Luân, bố bỏ cái dấu hỏi ở tựa đề bài viết cho con nhờ. Bài nào bố cũng dùng dấu hỏi làm người đọc nghe ức chế vãi. Đã là dấu hỏi mà lại sử dụng cụm từ "có thể ..." thành ra vô duyên và vô nghĩa hết sức. Viết bài thì phải có lối hành văn sao cho hợp lý.
@hoangthanhnt Mod người ta cũng chưa có thông tin là có chính xác HTC sẽ giới thiệu M9 trong sịp này hay ko, dựa vào vòng đời sản phẩm và thông tin trên giấy mời mà phán đoán vậy, có thể chỉ đúng 70%. Như vậy có gì mà phải ức chế? Bạn có vẻ dễ ức chế nhỉ.
Năm nay có vẻ HTC giữ bí mật tốt thế. chưa thấy ản rò rỉ nào.
@levanmanh1987 Chả cần rò rỉ cũng đoán ra được. Cũng cái thiết kế cũ. Tăng cấu hình và độ phân giải lên tí. Camera cải thiện được tí nhưng sẽ không thể bằng những hãng khác. Màn hình có thể lên 2k vô nghĩa
icemain
TÍCH CỰC
9 năm
@levanmanh1987 Lộ nhiều phết

Một ngôi sao mới ngoài dải galaxy của chúng ta. Ý HTC là không phải chỉ flagship của samsung mới là những ngôi sao =)~
kant1522
ĐẠI BÀNG
9 năm
@neomilanista S3 thôi, chứ qua S5 chả thấy có j` nổi trội cả,
Có lẽ sẽ chỉ là sự nâng cấp về cấu hình, còn về thiết kế thì M7 và M8 là triết lý của HTC chăng
Các bác cứ mong M9 đi, em thì em mong em này Project Ara này của Google , em thấy nó quá tuyệt luôn, hy vọng là giá rẻ thôi. Người dùng tự nâng cấp cấu hình theo ý thích của mình và lại tiện nữa. Các bộ phận nó tự lắp ghép vào nhau. Quá tuyệt. Các bác xem video nó lắp ghép vào nhau ở đây. Hy vọng sẽ ngon.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019