Samsung phát thư mời sự kiện ngày 13/8, sẽ có Galaxy Note 5?

Duy Luân
27/7/2015 23:12Phản hồi: 196
Samsung phát thư mời sự kiện ngày 13/8, sẽ có Galaxy Note 5?
Samsung vừa phát thư mời tham dự sự kiện Galaxy Unpacked diễn ra vào ngày 13/8 tới đây tại New York. Nhiều khả năng Galaxy Note 5 sẽ được ra mắt tại đây, và nếu đúng là như thế thì kế hoạch công bố dòng Note thế hệ kế tiếp xảy ra sớm hơn gần ba tuần so với truyền thống các năm trước. Trước đây chúng ta cũng từng nghe tin đồn về việc Note 5 sẽ xuất hiện ngay trong tháng 8 chứ không còn đợi đến tháng 9 trong khuôn khổ triển lãm IFA (Đức) nữa. Note 5 được cho là sẽ dùng màn hình 5,7" độ phân giải 2K, chip Exynos mới nằm chung 1 chip với RAM và bộ nhớ trong, có bút S Pen, mặt sau bằng kính hơi cong ở hai mép và thiết kế tổng quan tương tự như Galaxy S6. Không loại trừ việc Samsung sẽ ra mắt thêm phiên bản màn hình cong của Note 5 cũng vào sự kiện Unpacked nói trên. Tinh tế sẽ tường thuật sự kiện này vào lúc 22 giờ đêm 13/8, anh em nhớ đón xem nhé.

Nguồn: Gizmodo
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gialongtdh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Để phân biệt các smartphone của sam hãy nhìn vào giá bán, đẻ cho lắm vào cuối cùng không có con nào để lại dấu ấn sâu sắc
SnakeHead
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ĐăngrousApple cấu hình khác, giá khác, camera khác, màn hình khác, thiết kế khác,..v...v... haizzz. bạn thử bỏ cái bút ra rồi sài 2 cái coi có như nhau ko.
ps: nhiều người mua note đơn giản vì nó có bút
TyTysalon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bestboy2142 Bạn dùng từ ngữ rất " THÂM THÚY " . Tôi Vote cho bạn câu này.i like it. :p:p:p
thangdc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kaizvn Mồm thì ko quan tâm nhưng cứ thích thò mặt vào đây làm cái gì thế nhỉ?

Tỏ ra nguy hiểm để thể hiện quan điểm yêu ghét một cách có lý do à.

Trẻ trâu.
cuong.pm
TÍCH CỰC
9 năm
Note tốt hơn S..hi..hi vọng là vậy.
Hóng note5, mong là có nhiều đột phá như mấy em s.s năm nay. ☺
Ok.em sẽ đến
Không biết Note 5 có gì hấp dẫn để đội Note chỗ mình đổi máy không. Ra đến mấy phiên bản rồi mà mấy ông vẫn bảo Note 2 còn tốt chán. Note 3-4 không có gì hấp dẫn quá để phải lên. Mấy cái touch ID hay cảm biến như trò hề.

Có thể nói, làm ra sản phẩm quá tốt đang làm hại SS.
@vnstockguru ông nói đã thấy chán đời rồi, tốt ở đây là tốt với những nhu cầu bình thường. Và với những ng k nhiều tiền thì tất nhiên họ sẽ chẳng phải lên đời làm gì.
Như iphone 4 cũng thế. đến h dùng vẫn tốt, vậy có ai bảo iphone 5 6 nó k hấp dẫn, nó là trò hề k.
Ai có tiền thì vẫn lên đời, ai ít thì họ vẫn hài lòng với những gì mình có, thế thôi
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@vnstockguru So với lũ android còn lại thì tốt thật. Còn đống cảm biến như kiểu đọc bằng mắt với gì gì đó thì cho vào để máy nhanh tã, tốn pin nhiều hơn nhằm giúp người dùng nhanh nâng cấp lên máy mới. Bác ko xài mấy cái đó thì k có nhu cầu đổi máy là đúng rồi. Touch id thì chắc bác thích gõ phím hơn là chạm phím mở máy nên bác k thích. Nhiều người thích lắm
toichan12
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tungnt8x note 1 note 2 lên 5.0 dk hả, còn 4s vs 5 ngon lành nhất ở ios 7, note 1 note 2 androi 2.3 vs 4.0 xách dép
Ngay ngày sinh nhật của của mình 😆
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
SS phải ra tay sớm thế😆
trex
TÍCH CỰC
9 năm
0932372043
Thành viên
gialongtdh đã nói: ↑
Để phân biệt các smartphone của sam hãy nhìn vào giá bán, đẻ cho lắm vào cuối cùng không có con nào để lại dấu ấn sâu sắc
nhiều người không thích samsung nhưng androdi ko có ss thì cũng tèo như wp vậy
Thánh chém nhảm quá trời ss giờ ko bấu chặt vào mông google mà thử chế tác note5 dùng bada hay cái j đó chắc chỉ để bày và sau đi ép rác lúc đó Bphone bán 20tr ng ta còn mua còn hơn mua ss thần thánh của bạn. Nói nhảm nhí quá
@trex T nầy nó có thù oán nặng với ss đây. Nên nó mới nổi điên lên khi ai khen note tốt. Vậy theo mầy là ip nhất đúng kg? Về ăn cám đi
TrungDungSi.
ĐẠI BÀNG
9 năm
hội hóng hớt bắt đầu nghe , cuộc chiến yêu và ghét samsung ... bắt đầu
Note dấu ấn sâu sắc mà pro. S6e cũng sâu lắm mà. Mà nhiều thì lắm lựa chọn, chứ ra 1 con ko thích nhưng vì là fan nên phải mua thì còn khổ hơn.
Cái gì người dùng được lợi thì mừng, sao phải buồn. Còn android và ss cùng nhau mà phát triển, hiện tại ko ss android vẫn sống tốt. nhưng ko có ss thì chả ai đối trọng với apple để cạnh tranh và phát triển cả. chả nhẽ đem xiaomi, htc, sony hay nokia ra so sao?
Thích hay ko thích, xài hay ko xài, quyền của mỗi người, nhưng cmt thì nói cho nó chuẩn chuẩn 1 tý thì người đọc cũng cảm thấy có hứng tranh luận, chứ ko phải cmt cho nhanh cốt sao cướp #1.
@timmuasim.com Thông cảm đi bạn! Tinh tế nhìu zân bán ip lém! Nguyên tắc bán hàng là chê cai khác mới bán đc! Ss đạp noi cơm của họ!
@timmuasim.com Thông cảm đi bạn! Tinh tế nhìu zân bán ip lém! Nguyên tắc bán hàng là chê cai khác mới bán đc! Ss đạp noi cơm của họ!
😁 Một số cải thiện đáng chú ý của Samsung:
- Viền nhựa => nhôm (hơn viền nhựa ghẻ rất nhiều, nhìn vào mấy con s4, s5, note 3 chỉ muốn lấy búa đập).
- Màn cong, lưng kính hoặc nhôm (mới độc, khá đẹp).
- Màn amoled 2k (amoled lên đến 2k thì hầu như ko còn rỗ nữa), màu đậm và sai thì vẫn còn.
😕 Một số tồn tại:
- Màn ra nắng vẫn kém iphone (độ sáng cao nhưng lớp màn ko sát kính, gây ra bóng hoặc nguyên nhân gì đó).
- Mặt kính note 4 nghiêng bị đổi màu (7 sắc cầu vồng), note 4 ám vàng nặng nếu ko chỉnh màu thì nhìn rất khó chịu. s6 có vẻ ko bị vấn đề này (chưa xem kỹ lắm).
- Pin có vẻ kém đi, chắc do gánh màn 2k.
- Phablet vẫn hơi dày (nếu so với iphone).

:D dù sao samsung vẫn là hãng có nhiều thay đổi nhất, từ khi ss có màn 2k mình đã chuyển sang dùng ss và tạm nghỉ LG. Iphone 6+ có vẻ toàn diện hơn note 4 từ thiết kế, độ mỏng, pin, cam trước ... nhưng cái mình cần là màn phân giải cao thì iphone lại ko có nên mình đã bán ip6+ và tiếp tục dùng note 4. Hóng note 5 :D

ps: mặt lưng nhựa của note 4 ko sang trọng lắm, nhưng còn hơn ip6 rất dễ xước, ko thay đc.
@Apple Haters 2.01 Selfie 6+ làm sao hay hơn Selfie Mode của Note 4 đc =)))) auto face detection xong rồi tăng sáng auto blur quá thích =)))

Còn bàn phím thì chờ iOS9 chứ hiện tại 8.3 thấy quá nản. Ko tùy biến theo thói quen đc và LÚC NÀO NÓ CŨNG IN HOA gosh!
sony x1
TÍCH CỰC
9 năm
@Jameslwoodward Xác nhận là có bị lệch màu khi nhìn nghiêng giống váng dầu, nhưng bình thường toàn nhìn thẳng nên cũng ko để ý lắm.
Pin thì cũng ok đó chứ. Còn camera vẫn bị hồng tâm khi chụp với as ngoài trời yếu.
Z3 thì mọi thứ ok ngoại trừ mấy phím home nhét trong màn hình không ngửi nổi, tấm kính sau cũng có vẻ ọp ẹp hôm xem ở TGDĐ hở muốn rơi ra 😔
@Ryan T. 😁 mắt bạn có vấn đề
@Apple Haters 2.01 Đồng Note 4 giá rẻ hơn 6+ nhiều đấy bác
Note 5 ra nhanh nào, để mình mua Note 4.
Nhìn thư mời là thấy mặt lưng cong rồi
kilyku
TÍCH CỰC
9 năm
Cảm nhận thấy cái sự lồi ở đây rồi 😁
Năm nay Note sẽ đạp đổ bộ đôi iPhone 6s của Apple...
....Một Sam fan vẫn ôm mộng tưởng từ hồi Note 2 ra mắt cho hay!
@Wind my love Bài ca đó sẽ còn được hát lên nhiều năm nữa !
- Đang rất mong chờ Note 5 😁. Vì rất thích S6e nhưng pin ẽo lã quá so với 6plus đang dung nên mình đợi luôn Note 5.
- KLQ nhưng có bạn nào xài S6/6e có phải màn hình ám vàng nặng ko? Mình ghé vào rất nhiều TGDD cầm thử S6/6e cây nào cũng vàng khè, vào Setting chỉnh lại tối ưu hiển thị thì có đỡ vàng hơn nhưng mình đem cái 6plus ra để kế bên thì vẫn vàng hơn rõ rang, mà mình cực kỳ ghét màn hình vàng luôn 😔.
- Hi vọng note 5 ko bị ám vàng như thế!!!
Note tốt thật, nhưng mà ấn tượng một người khi nhìn vào không biết nó là cái note hay s hay a ??? Cần làm sao cho nó thật ấn tượng như con s6 edge nhìn vào là không lẫn thì mới đc. Giống như ip*rn vậy, nhìn vào là biết 4, 5 hay 6 liền sẽ gây ấn tượng với người nhìn vào hơn là cái nào nhìn cũng same same :v...
Cứ đặt cạnh iPhone thì biết thôi. Phải vuốt để nhận dạng là quá tệ.
Cái nhịp tim cũng chỉ là để marketing thôi. Bây giờ có thấy SS nhắc đến nữa đâu. Nó không khác mấy như những tính năng như cuộn trang bằng mắt, thức ngủ cùng bạn, air command.,,,
@vnstockguru chưa dùng s6 hả b ;))
@HDD18HAMLONG Đang nói Note. Lôi S6 vào làm gì.
@vnstockguru Này touch id cũng có trên iphone từ 5s.
Còn đo nhịp tim thì không chỉ riêng sp của samsung,việc bạn ko dùng đến ko có nghĩa đó là trò hề
Tối nay motorola ra mắt sản phẩm mới. Bác chủ thớt nhớ cập nhật thông tin cho anh em tinhte nhà ta nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019