[3 triệu] Galaxy Core Prime G360 hay Sony Xperia E4 hay HTC Desire 526G

Fith
11/3/2015 16:36Phản hồi: 62
[3 triệu] Galaxy Core Prime G360 hay Sony Xperia E4 hay HTC Desire 526G
Mấy máy này đều mới ra, giá máy cũng rẻ, mình thấy phân vân quá nên lập top này mong mọi người cùng đóng góp ý kiến cho mình ạ ! Thân ...!

Thông tin các máy như sau :
  • HTC Desire 526G 8 GB dual SIM

62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Fith
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác thấy sao ạ ? sao ko ai ngó ngàng gì vậy ?
sony mà phan thôi bác. mình cũng chuẩn bị lấy e4 đây.
Fith
ĐẠI BÀNG
9 năm
@truongquangphuc em này rẻ mà cũng ngon , nhưng cái vỏ sau hơi xấu, thấy con HTC sau lại đẹp hơn nhưng mà trước lại ko đẹp lắm
formica
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Fith nói như bác thì dồn tiền mua zenfone 5 cho nó hoàn hảo. 😆). em vote cho 526g vì kính cường lực, camera chụp nhanh, bộ nhớ trong lớn, mà chưa dùng qua dòng sony nên k rõ lắm.
Fith
ĐẠI BÀNG
9 năm
@formica zen 5 thì nó quá cỡ, thiết kế cũng tạm, nhưng nó giống 1 thứ đồ chơi hơn là 1 cái điện thoại !
formica
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Fith vậy thế này: giàu thì HTC One M7, M8, M9, galaxy S6, Iphone 4, 4s, 5, 5s, 6. nếu sợ quá cỡ thì HTC one M7 vs iphone cho nó nhỏ.
nghèo thì Samsung Galaxy A3, A5, A7, HTC One Mini 2
p/s: do thấy nhu cầu của bác là hàng đẹp nên tư vấn cho bác mấy con dáng đẹp trong mắt em. 😃
doanhaidang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cũng quan tâm HTC 526 hơn
nguyên bự
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giống hệt mình, hôm qua 2 tay cũng cầm 2 con này và phân vân hết cả 1 buổi. Sau cùng xúc 526G ^^
trải nghiệm mới chỉ 1 ngày nhưng vô cùng hài lòng và yêu mến nó, 1 phần cũng vì samsung mình đã dùng nhiều máy nên có phần ưu tiên HTC 😁
Fith
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyên bự mình cũng chưa biết cái đó ! vì mình ko dám vọc ! chỉ sợ chết máy thôi 😃
minhtripleh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyên bự Cảm ơn chia sẽ của bạn ^_^ mình cũng đang phân vân Sony E4 và HTC 526G. Bạn cho mình hỏi màn hình của HTC 526G là LCD thường hay là IPS vậy? Nghiên máy có bị biến đổi nhiều không bạn? Ví dụ như chơi game Asphalt. Cảm ứng dùng tốt không? Nhận được mấy điểm?
nguyên bự
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhtripleh Màn hình 4.7 inch qhd với kính cường lực, k có dấu hiệu hở sáng. Máy xài nhìn chung rất ổn định. Pin 2000 đủ dùng, chế độ chờ rất là khủng. Để qua đêm nếu tắt 3g, wifi, có thể k mất 1% pin nào. Chạy alphastl khá mượt, k giật. Cảm ứng nhạy, dùng được với găng tay. Hầu như k có độ trễ. Cảm biến ở trước được giấu đi sau lớp nhựa đen nằm ngang hàng với camera trước. Cầm khá vừa tay nhưng lại dễ rơi vì nắp sau trơn tuột. Hiện chưa có driver và cách unlock. Recovery cài sẵn giống bản 6037. Tốc độ xử lý của máy cũng khá là nhanh. Nói chung mình hoàn toàn hài lòng với em này.
Fith
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhtripleh màn của E4 có công nghệ IPS ! cả 2 màn hình của E4 vs HTC đều là màn hình LCD mà ! nhưng E4 có màn hình to nên đc trang bị công nghệ IPS còn HTC có màn hình bé chả có IPS nhưng 2 máy tớ thấy như nhau ! thấy E4 nết hơn chút, mịn hơn chút nhưng chữ lại dại dại, còn HTC cái icon nó hay bị vỡ nhưng xem vào chữ viết nó lại nét hơn E4 ! bạn cứ ra rồi cầm vào con E4 là thấy chán rồi ! to mà xấu hơn HTC nhiều lắm
minhtripleh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cảm ơn chia sẻ của 2 bạn ^_^ Phần nắp lưng của E4 theo mình thấy hoàn thiện không tốt bằng 526G và chất lượng camera cũng kém hơn, nước ảnh tối và nhòa.
Về chip MTK6582, mình thường thấy loại này trên các dòng 2 sim giá rẻ. Vấn đề là các máy này màn hình cảm ứng thường chỉ nhận 2 điểm nên ảnh hưởng một số ứng dụng cần nhiều điểm cảm ứng hơn như game hành động. Ví dụ: máy Philips S388 cảm ứng 2 điểm rất kém. Mình Google thì kết quả 526G cảm ứng nhận 2 điểm, E4 thì nhận 4 điểm. Tuy nhiên còn phụ thuộc ở chất lượng cảm ứng tốt hay kém của hãng. Các bạn thử dùng Antutu test xem cảm ứng được mấy điểm tối đa thử xem? Theo như bạn @nguyên bự nói thì cảm ứng 526G dùng được với cả găng tay thì quá tốt rồi 😁 Bạn thấy các thao tác như zoom ảnh hay trượt lên xuống đọc báo có thoải mái không nhỉ?
P/s: Không biết cả 2 máy có cảm biến ánh sáng không?
nguyên bự
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhtripleh Có cảm biến ánh sáng nha bạn, thao tác vuốt, chạm thì nhạy thật nhưng vuốt lên xuống nó chạy ít lắm
minhtripleh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyên bự Lúc phóng to thu nhỏ ảnh hay chơi game thao tác vẫn mượt hả bạn? Kính màn hình là loại thường hay kính cường lực chống trầy vậy?
nguyên bự
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhtripleh Đúng vậy, đây là máy mượt nhất mình từng dùng ở tầm trung. Cảm thấy cũng mượt như 720 và note 2 trước khi mình đã dùng vậy. Màn hình kính cường lực nha. Chỉ mỗi khoản pin kgi onscreen thì tùy bạn cảm nhận vì viên pin chỉ 2000 thôi
Mình cũng đang phân vân giữa 2 con e4 và 526g quá, không biết chọn con nào, hôm trước có ra TGDD thử 2 con, con e4 không hiểu máy do người ta vọc nhiều hay sao mà cảm ứng nó cứ nhảy tùm lum khi bấm, rất là khó chịu, 526 thì mượt lắm nhưng icon có vẻ hơi nhỏ mình ko thích cái giao diện trượt xuống của htc thay vì trượt ngang, có cách nào đổi không vậy ??
binnamden
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá này mua s3 lte cũ hay hơn ,ram 2g ko sợ lag
nguyên bự
ĐẠI BÀNG
9 năm
@binnamden K fải cứ ram 2gb thì k sợ lag, bạn cứ trải nghiệm đi rồi bạn sẽ thấy đc nhiều hơn thế. Topic này để tư vấn cho bạn ấy chọn 1 trong 3 cái trên kia chứ k fải so sánh hay liên quan tới cái s3 cũ mà bạn nói
Fith
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyên bự root dc may chu ban oi
nguyên bự
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Fith Chưa đâu bạn. Chưa có driver nên chưa làm gì đc
Fith
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyên bự chán nhỉ ! vậy mà cũng có bản rôm 5.0 rồi đó ! vậy úp sao đc
nguyên bự
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Fith Theo mình biết khi google có duy nhất 1 trang bảo là có 5.0, đưa link 3 part nhưng thật ra là giả. Mình nghĩ máy mới ra đc 10 ngày thì chưa đâu, fải đợi thêm ít lâu nữa
Bác nào có ý định phân vân giữa con zen 5 (bản 1.6ghz ram 2g) với con htc 526g này thì mình xin đưa ra ý kiến thực tế nhất vì đã từ xải con zen 5 sau đó bay qua đỗi htc 526g con này

Zen 5 :
- Màn hìnhKích cỡ 5 hơi to đã vậy nó còn chơi miếng nhôm giả kim loại phía dưới làm máy còn bự dữ > bõ túi khó khăn
- Mọi thứ mượt, mướt, màn hình hiễn thị nói chung xài rất phê ko có gì phàn nàn
- Nhược : pin yếu sinh lý chưa từng thấy, ko làm gì mà cứ để màn hình sáng thôi thì nó cũng tầm 2p = 1% pin, chơi game (độ sáng 20% + loa 80%) tầm 1h45~2h là từ 100% con 5~10% pin, web + fb thì tầm 2h~2h30(độ sáng 20% + loa 80%) là pin 100% còn 5% ko đáp ứng đủ nên mình sợ quá bõ con này qua htc mặc dù xài rất đã, tiếng loa nhỏ kinh dị xem cái gì cũng chỉnh tầm 80% trở lên mới nghe ở mức chấp nhận dc, máy khá nóng dù wev hay game chứ ko ấm ấm như thằng htc 526g

htc 526g :
- Màn hình chấp nhận, nhìn vào mọi góc tạm trung bình có thể cháp nhận chứ ko phê nhé dù gì cũng là qhd
- Máy mát rất đã xem phim lướt quét chỉ ấm ấm, trừ khi chơi game tầm liên tục 30p trở lên máy nóng nhưng ko quá nóng
- Loa khá, ko nhỏ nhưng cũng ko quá to, tạm ok
- Vỏ bóng > nhìn đẹp bóng bẫy mỗi tội dễ dính vân tay + dễ bụi bám
- Pin rất dc, để qua đêm tù 11h dem tới 7h sáng tụt có 2%, web+ fb + blalba = uc bowser máy trụ dc trên dưới 4h (độ sáng 50% + loa 70%), game (độ sáng 50% + loa 70%) thì trên dưới 3h30p
mình mới mua con này nhưng sao bấm nhắn tin ko thấy nhạy mấy nhỉ, các bạn có vậy ko, hay cảm ứng có vấn đề nhỉ
Fith
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khanhp90 bạn cài la bàn key và dán màn hình vào là hết ! máy nó nhạy quá nên bị vậy mà :v
nguyên bự
ĐẠI BÀNG
9 năm
sau bao ngày chờ đợi cuối cùng case htc 526 đã có mặt trên thị trường 😃 dù số lượng, mẫu mã hơi ít. mình mua cái case màu trắng 150k của nillkin rất vừa vặn, không quá chật và mặt vỏ sau của case nhám, nổi lên những chấm tròn nhỏ li ti, cầm trên tay chống trượt tốt ghê. trước đó cái nắp sau của máy cứ trơn bóng cầm lúc nào cũng có cảm giác trượt tay rơi xuống nền 😁
Fith
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyên bự bác mua ở đâu vậy ! mình ko thích dùng ốp lắm ! nhưng mà hôm qua mới dán màn hình ! tự mua 1 miếng 7 inch về tự chế ! rồi dán rồi nhìn sida vai~ ! đc cái nt sướng hẳn ! ko còn bị trơn vs nhạy quá nữa
nguyên bự
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Fith Mình đặt ở phukiengiare.com, k có case nó trơn quá sợ rơi thôi. Bữa mua máy nó free cho cái miếng dán gì nhìn như kim tuyến, màn hình long lanh vãi thặc :3
bạn nào biết check emei ở đâu ko, mình ko check được, nghi pải hàng sửa rồi 😔
nguyên bự
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khanhp90 Screenshot_2015-04-16-15-45-01.JPG
Chỗ đánh dấu màu đỏ nhé
nguyên bự
ĐẠI BÀNG
9 năm
Công nhận màn hình con này có 2 điểm chạm thôi nhưng mà nhạy ghê thặc, găng tay lướt vèo vèo. Nhiều khi tưởng chừng chưa chạm tay vào màn hình thì nó đã chạy khi bấm
@nguyên bự Bạn nguyên bự cho mình hỏi là, bạn xài dt htc desire 526g này thấy có gì bất ổn ko, mình định mua mà thấy nhiều bình luận kêu htc này nhắn tin ko dc nhạy gì đó, rồi xem youtobe tất cả video chỉ 360 là hết mức, ko thêm được nữa, máy bạn có bị như vậy ko, rồi 3 nút ảo khi chơi game hay lướt web, xem youtobe nó ko chịu ẩn, làm khó chịu vv.vvv, mong bạn tl giúp mình, mình định 30/4 này mua dt, nếu thật sự dt này có những khuyết điểm trên thì mình đổi qua e4 cho rồi, thật sự thì mình cug thik htc hơn, thak bạn….
Fith
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zentnguyen1412 Thì nó nhạy quá nên nt nó vậy. Dán màn hình là nt ok. Nên ra cửa hàng tet. Tùy b thôi.

Còn vụ 360 hay 720 thì như nhau hết. Máy đâu có màn hd mà đòi xem hd.
nguyên bự
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zentnguyen1412 Đúng là xem Youtube thì chỉ được 360 thôi bạn, như bạn Fith đã nói màn hình 526 đâu phải full hd đâu mà đòi hỏi cao hơn hả bạn. tuy chỉ dừng ở 360 nhưng mình thấy chẳng có gì phải phàn nàn cả. còn về 3 phím ảo thì mình dùng thấy vẫn bình thường mà, bật Video hay lướt web thì chỉ cần khoảng 3-5s không chạm tay vào màn hình là nó tự ẩn đi. bạn có thể ra nơi bán và trải nghiệm những điều ấy chứ đừng nghe người khác nói ra nói vào để rồi lung lay ý kiến dẫn đến chọn điện thoại không phù hợp với sở thích của mình.
Riêng phần nhắn tin, có đôi khi mình bấm hay nhầm, cũng dễ hiểu ngón tay của mình to trong khi bàn phím mặc định nó nhỏ thôi thế nên mình dùng unikey android của kỳ nam và setting phóng to phím ảo lên 1 chút thế là ổn
Thank 2 bạn, mình cug ko có time cho lắm để ra cửa hàng mà tet 😁, sẵn đây cho mình hỏi luôn, máy này khi lướt fb có bị lag hay giật nhẹ gì không, về phần camera trước và sau luôn, chụp hình cũng tạm ổn chứ, về 2 phần này nếu ok nữa thì ko có gì phải chê về em này =))
nguyên bự
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zentnguyen1412
Fith
ĐẠI BÀNG
9 năm
Root đc máy chưa vậy bạn ?
Mình mới mua e này, sao mỗi lần chơi game hay gì máy nó nóng quá vậy, nóng nhất là ở cụm camera, nóng kinh khủng, và tụt pin hơi lẹ, ngoài ra ko có gì phải chê, mà sao tải ứng dụng hay gì về nó toàn lưu trong bộ nhớ máy ko vậy, mặc dù đã chỉnh mặc định là thẻ nhớ, có ai bik làm sao để chuyển mấy cái đó qua thẻ nhớ ko ???😔:(:(:(:(
Fith
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zentnguyen1412 bạn chơi game gì mà nóng vậy cơ ah ? mình chơi game bt có nóng đâu ! chơi mỗi COC là nóng thôi ! mà máy nào dùng chả nóng chứ ?
Mình đồng ý máy nào dùng chả nóng, nhưng e này mỗi lần chơi game nặng, đồ họa cao ( DRAGON SLAYER, Blood And Glory, spider man, Vv.vv ) là nó nóng kinh khủng, mình phải để trên mặt bàn chứ ko dám cầm, vì cái cụm camera nó = sắt hay kim loại gì đó, mà nằm gần cụt pin nữa, nên nó nóng nhanh lắm, máy này chán nó có 1 cái là có mấy game cần thêm dung lượng data, nó bắt mình phải lưu zo bộ nhớ máy mới chạy dc, mình chuyển zo thẻ nhớ nó ko chạy :3o_Oo_Oo_O
Fith
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zentnguyen1412 tốt nhất là bạn ko nên chơi nhưng game như vậy ! chuyển về chơi picachu hay bắn gà hay temprun ý
Bạn vui nhỉ =), nói gì thì nói, mình thấy e này xài rất được, mình vẫn không hối hận VS số tiền đã bỏ ra, có điều vẫn chưa root dc nó, mình muốn root để xóa mấy cái ứng dụng mặc định cho đỡ nặng máy và hack 1 số game = CIH nữa 😁:D:D:D:D
Em mới mua con HTC 526G hôm qua, nhưng hôm nay về gọi cho người khác thì họ lại không nghe thấy mình nói gì cả. Có ai biết chỉnh thế nào ko, chỉ em với ạ 😔((((
đang phân vân con này, có nên mua không ta, ?????????????
các bác đã mua và sử dụng rồi cho em lời khuyên đi ạ, với lại em thắc mắc là cái điện thoại này dùng sim loại nào ạ, sạc đầy pin điện thoại trong bao lâu (vì em cũng đang sài htc sạc pin tận 5h mới đầy, mà chơi có 3h hết pin), mong mọi người giúp đỡ
@tiepphi123 mình mới rinh em này ở FPT về, giá gần 3triệu. trải nghiệm thấy khá mượt, máy không giật, đơ khi lướt wed ,fa... cảm ửng hai điểm chạm siêu nhạy. Máy dùng Micro sim bạn ạ. Máy sạc nhanh khoảng 2h là đầy, Pin dùng tốt. . Thú vị nhất là camera chụp nhanh, hình ảnh khá trung thực, đặc biệt chụp thiếu sáng rất ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019