Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[3G/3GS] Redsn0w 0.9.14b2, bạn đã downgrade BaseBand thành công?

doubleh_v
18/6/2012 16:8Phản hồi: 329
329 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

3gs 32gb
tuần 2 2010
làm nhiều lần wa k nhớ nổi luôn :mad:
làm theo các bước vẫn thấy chạy bình thường nhưng làm xong vào xem thì 6.15 như cũ. tức wa :mad::mad:
3g ĐÃ VỀ 5.12 NGON LÀNH CÀO ĐÀO CHỈ TRONG 1 LẦN LÀM VIỆC
tuan_ake
ĐẠI BÀNG
12 năm
lỗi EXPLOIT FAILED khi Jailbreak :mad:
@tuan_ake hiện lúc nào vậy bạn ?

có hình hông ?
kiwihuce
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuan_ake Cái này mình cũng gặp nhưng đã thoát đc
tuan_ake
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kiwihuce Bác thoát cách nào vây ????
tuan_ake
ĐẠI BÀNG
12 năm
@goldenfish125 Đưa về DFU chạy Ja thì bị luôn
kiwihuce
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuan_ake Mình cũng ko nhớ nữa vì thử từ tối qua đến giờ bị mấy lần, hình như tắt khởi động lại máy, rút cáp chạy lại
tungpro1982
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em theo luôn
iphone 3GS-8G
sê ri 87041
hạ hơn chục lần ko thấy lỗi vào lại vẫn 6.15,tự dưng sóng yếu luôn mới ghê
^
^
ừ, tự dưng sóng yếu luôn
hờ, check lại tuần sản xuất thử, mình chưa bao giờ bị lỗi ấy
Mình đọc trên nhiều diễn đàn ở nước ngoài, họ cũng gặp các lỗi và chủ yếu là 2 lỗi sau
1. Đã thực hiện hạ nhưng kiểm tra vẫn không báo là đã về 5.13 (trong quá trình hạ không báo bất kỳ lỗi nào)
2. Quá trình hạ báo lỗi và bị treo phải restore lại và flash bb ipad để sử dụng
Có một điểm quan trọng là các máy OLDBOOT it bị các lỗi này mà chủ yếu là các máy NEWBOOT mới bj lỗi. Do đó, theo mình thì tool này phù hợp với các máy OLDBOOT(ít nhất là cho tới thời điểm này)
Các bác có máy NEWBOOT chưa nên thực hiện hạ bb ipad cho đến khi có thông tin chính thức từ DEV-TEAM
Chú ý: Nhiều bác cứ flash ipad bb rồi lại dùng tool hạ không được rồi lại flash ipad bb lại quá nhiều lần có thể gây ra crash baseband và lỗi ở chíp. Do vậy, nếu thực hiện 2-3 lần (theo khuyến cáo của MuscleNerd) mà không được thì nên dừng lại
@kiwihuce mình đã vào dc màn hình home rồi. nản wa 😔 nhiều lúc muốn bán quách con 3gs này cho rồi, làm cái j cũng bị trục trặc, hôm trước gửi mail cho at&t để unlock con 3gs này với con ip4 cùng lúc, cả 2 con đều dc at&t cho unlock, con ip4 thì chỉ cần reset network lại là xog, còn con 3gs này tới giờ vẫn k lên qtế dc dù thử mọi cách mình biết :mad:
@number123456 Máy mình OLDBOOT mà cũng bị như mấy bạn trên kia nè. Thông tin của bạn hoàn toàn sai.
@huuphuoc_mobile Mình nói máy OLDBOOT ít bị lỗi hơn chứ có nói không bị lỗi đâu. 😃
cswt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngocquang_7777 nản bán máy luôn !
chắc về flash lại 6.15 rồi ngồi ngó
chậc, vừa về 6.15 lại, kích sóng xong, đang cài apps.. 😔 vãi
1 con về dc thì của bà xã mất tiêu rồi, con của mình thì fail, nhọ :(
@goldenfish125 con của mình k hạ bb dc mà cũng k có sóng luôn, đã cài ultrasn0w, mobile sub vẫn no service
@ngocquang_7777 Flash lại ipad baseband là có sóng, vẫn ko có sóng thì cứ cài ultrasn0w 1.2.7 vào là ok
@ngocquang_7777 Mình bị y như bạn chỉ cần flash lại BB 6.15 là có sóng trở lại bạn ơi
chấp nhận chờ bản fix tiếp tục để downgrade thui ^^
Mình Ip 3GS 32Gb
OS thì 5.1.1 , 5.0.1 , 4.1 đã thử cả
Số lần thì hơn 10 😕
Dùng trên Win XP
Chẳng lỗi gì thấy nó chạy Flash baseband xong thì khởi động lại.Vào settinh vẫn BB 6.15
new boot ngồi hóng
Lót newboot ngồi hóng
l0v3266
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đến nản.Đã đầu hàng 😔
Lót iphone4 ngoi hóng iphone 3gs fix lôi .
các bác ạ em đã hiểu.máy new bôt k lên hạ đợi tool fixx đã vì chắc chắn sẽ k đc.thứ 2 khi đã k đc rôi thì các bác cài ultra kiểu gì cũng k bao h lên sóng đâu.
cách fix. flash lại bb ipad rôi sau đó cài rocky ra con tắt nguồn tiếp jb íntall cydia rồi vào cài ultra thôi thì vẫn bb ipad nhưng 100% có sóng e đã tét đảm bảo sự thật 100%
l0v3266
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao Rednow phần tích chọn Down BB của máy mình hiện khác hướng dẫn nhỉ ?
@l0v3266 hên xui ở chỗ này
như hướng dẫn sẽ thành công
mykolor
TÍCH CỰC
12 năm
@l0v3266 Máy bạn old bootrom nên có thêm tùy chọn Custom boot logo và các dòng chọn khác mà máy new bootrom sẽ không có những dòng tùy chọn đó.
bocua
CAO CẤP
12 năm
xuống mãi ko đc ko có sóng , đang flash lại BB ipad xem có sóng ko :-S
Nhập hội thôi : lock tuần 9/2010, 5.1.1, làm tròn chục -->u như kỷ, searching liên tục ...nản thật..chờ mr Mus j đấy up tool fix sẽ múc típ.
@tudao3311 Giống như mình, tuần .../ 2010, old bootroom, fw 5.1.1, bb 5.16.05 đã jailbreak dùng abthesin. Khi chạy redsnow bản mới nhất đẻ upgrade bb lên 6.15 (sau đó sẽ unlock rồi hạ bb xuống lại) thì báo lỗi " iphone đã dc jailbreak dùng rocky raccoon" . Đã gỡ bỏ rocky trong cydia đi nhưng vẫn báo lỗi như trên. Mình không biết redsnow bản mới này có tương thích fw5.1.1 không nữa
@ronalpires Tuần.../2010 là new boot nhé bạn. Máy bạn đã JBU rui nên Red báo vậy. Nếu muốn JB lại tool này phai RS 5.1.1 lại và tiến hành làm theo hd.
@tudao3311 Flash lại BB 6.15 xài tạm đi bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019