Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

3GS 4.3.3 Không add và search được contact.

fanfanbig
9/6/2011 3:2Phản hồi: 12
Mình mới up con 3gs lên 4.3.3 custom. Mọi thứ đều nuột nà nhưng có contact là đang làm mình điên đầu
Trước khi up mình có lưu 2 file danh bạn từ hồi 3.1.2. Sau khi up xong, mình có copy ngược lại 2 file đó vào ip.
Tuy nhiên lỗi xảy ra như sau: không thể nào add thêm được số mới hay tên mới trong danh bạ.
Mình dùng IphonePCsuite để chỉnh sửa danh bạ và add thêm những cái mình cần, sau đó sync với iphone. Lúc này iphone lại có thể add được thêm tên mới, nhưng vấn đề khác lại xảy ra là mình không sao search được tên trong danh bạ.
Mày mò mấy ngày hôm nay rồi mà ko khắc phục được, được cái nọ lạ mất cái kia, cái search được thì ko add được, cái add được lại không search được.

Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm.
Chân thành cám ơn.

Thêm nữa là trong quá trình thao tác, mình copy hẳn thư mục Address chứ ko chỉ xoá riêng 2 file chứa contact. Nên cũng không còn giữ được thư mục IntellibornLicenses
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sài pcsuit nha
/var/mobile/Library/ set AddressBook 755 mobil
vo contacts/ more/exchang../more Sur... chuyển toàn bộ về 1 loại
export to vCard vô pc
xóa 2 file /var/mobile/Library/AddressBook
import lại
syn
100% ngon lành
phải mời đi ăn kem nha
fanfanbig
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn ơi, mình làm theo hướng dẫn của bạn, nhưng sau khi xoá 2 files ở AddressBook thì ko sao import vcard vô lại được, giữ nguyên file thì còn được. Có nhầm lẫn gì không hả bạn?
Ok mình mời bạn ăn kem liền 😁
đa ex... vô 1 folder xxx trên pc rùi
trên pc có 1 folder xxx chứa toàn bộ danh bạ thử mở ra xem
vd bạn có 100 danh bạ vô folder xxx sẽ có 100 file
cần thì Y!
fanfanbig
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không, mình biết tới phần đó rồi. Mình đã ex ra 1 forder trên pc và nó chứa toàn bộ dạnh bạ của mình với mọi người trong danh bạ của mình. Tuy nhiên khi làm tới bước sau, tức là xoá 2 fiel trong forder AdressBook, rồi tiếp đến là import ngược lại thì ko sao import được, import báo thành công nhưng trong ipcsuite contact chẳng hiện ra gì cả 😔
fanfanbig
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có ai giúp mình với 😔 Vẫn bị tình trạng trên. Ko sao xoá được contact @_@
gửi forder danh bạ 6v chuyển sang AddressBook.sqlitedb cho
Mình cũng đang bị tình trạng vừa sửa xong danh bạ trong pc suite nhưng sync trong thì đếch search được trong máy, đã làm đủ kiểu mà vẫn chưa sửa được bạn nào có thể giúp mình không? mình đọc hướng dẫn ở trên nhưng bạn viết không rõ mình không thể chỉnh được, Cảm Ơn!
Hay bạn dùng PC Suite Set quyền cho cái thư mục Address Book xem.
sao ko đc nhỉ.
set 755 cho AddressBook
ex... ra .vcf
xóa xạch
khởi động lại
im... .vcf vào
cần thì Y!
fanfanbig
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tình hình là nhiều lần làm theo hướng dẫn của các bác, nhưng vẫn mắc phải lỗi cũ, add được contact thì không thể search.
Hnay mình đã thử cách này, vẫn dựa theo cách của các bác thôi.
+ Export danh bạ cần sao lưu ra v-card vào 1 forder trên PC
+ Xoá sạch 2 file trong /var/mobile/Library/AddressBook
+ Vào contact trong PCsuite, mở mục import, import adress vừa sao lưu.
+ Lúc này lại export danh bạ 1 lần nữa, nhưng là export data với đuôi sqlitedb.
+ Quay ngược trở lại thư mục /var/mobile/Library/AddressBook copy 2 file vừa export.
Enjoy 😁 Mọi thứ quay trở lại bình thường.
Hi vọng mọi người sẽ sửa được lỗi này.
HAY QUÁ. Mình cũng bị lỗi search ko được. làm cách của bạn ok rùi. thank b nhiều nhé. cứ tưởng phải restore lại fw. :D
Ok mình đã làm được. Cám ơn bài post của các bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019