Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

3GS lỗi 3194 không restore được

iamkernel
30/9/2012 6:45Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy bây giờ có restore fw 4.1 được không máy bro, đang bị một con 3gs 16g
@bake Sau mình kiểm tra lại thì vẫn vế được 4.1 đó bạn :p
@hiphhh bro có thể hướng dẫn mình được ko, file hosts có sửa gì ko, tks bạn nhiều
@bake Không cần bạn ah, vì nó không khóa shsh nên bạn cứ restore 4.1 như bình thường.
máy mình 3gs 16g lock newboot,
máy mình 3gs 16 lock newboot, mình là ng mới chưa có kinh nghiệm, có tập restore mấy lần, cứ báo lỗi 3194, bro có thể hướng dẫn cụ thể cho mình được ko, tks bạn nhiều, máy ko lưu shsh
sklv
ĐẠI BÀNG
11 năm
con 3gs lock của mình đã lưu shsh 5.1.1 mà restore vẫn báo lỗi 3194, dù đã thử hết mọi cách, thay cáp, cắt host, sửa host, T.U... mình thử máy tính khác cũng bị, thua luôn, máy mình đang ở 4.2.1, có cao thủ nào júp với
Hix hix! Mấy pro ơi! Mình xài ip 3GS fw4.1 muốn lên 5.1.1 thì làm sao? Muốn kiểm tra đã lưu shsh hay chưa phải làm gì? máy mình không có cydia
@Quannguyen0000 bạn down tinyumbrella mới nhất về rùi chạy nó coi có sh nào trong máy không ? có sh nào thì mới lên ios đó được <máy không cần có cydia vẫn save được , máy tinh phải có cài itune nha , cách sử dụng thì vào google đánh là có>
Còn nữa. Nêu không có shsh nào cả có lên được fw 6.0 Ko hả mây bro. Huhu
@Quannguyen0000 Là FW mới nhất nên sẽ không bị hạn chế việc nâng cấp FW này đâu bạn 😃
Vậy Là bị khoá hết trừ fw6.0 ah?
Sao resto lâu vây bro. Mình chưa làm được. Huhu
@Quannguyen0000 ổ c cần 2g
mang khoẻ
sẽ nhanh hơn
Bro ơi! Muốn up lên fw 6.0 bây giờ có được không? Máy Mình không có shsh nào cả.
Mình nghe nói fw 6.0 ngốn pin ip 4/4s ác lắm. Máy hết pin tắt nguồn thì không thể tự khởi động được. Mà đây Là fw duy nhất Minh có thể up bây giờ. Xin ý kiến các bro.
Mình đang dùng ip 3GS 4.1 chưa jb
phongred
ĐẠI BÀNG
11 năm
xác nhận 3gs newboot restore 4.1 gốc + edSn0w 0.9.15b2 JB bình thường
bác nào pro cho e hỏi ios 6.0 khóa apple khóa chưa ạ mà từ sáng đến giờ e rs con 3gs mãi mà toán dính 3194 ạ 😔
@hoxuantoan1991 khoá rùi
còn 6.0.1 thui
3gs lock đã lên 6.0.1 dính lỗi ko gửi đc tin nhắn,bác nào giúp e với 😔
@hoxuantoan1991 bạn rs lại đi, cài bitesms thử coi,có thể là lỗi trong file sytem của message rồi!
zlshanglz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao máy 3gs hiện tại của mình hiện tại 5.1.1,mình restore cũng 5.1.1 mà cứ 3194 hoài,ai jup mình với 😔
@zlshanglz chỉ up đc custom 5.1.1+shsh5.1.1
zlshanglz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vvvvvv mình đã dùng sn0wbreeze-v2.9.7 để nhúng shsh 5.1.1, chọn hackactive rồi up lại ok,nhưng lại ko nhận được sóng,mặc dù máy mình là world,cài thêm ultrasn0w cũng ko nhận sóng 😔
@zlshanglz Xem lại BB 06.15
zlshanglz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhale là sao bạn,hướng dẫn mình cụ thể với 😔
@zlshanglz Vào settings - general - reset - reset network settings xem có sóng kg.
Vào settings - general - about - moderm firmware xem nó là số mấy?
Tiếng Việt thì vào cài đặt- cài đặt chung - giới thiệu- vi c trình moderm xem số mấy.
Mình mới vào đọc xong topic này, mình lấy con 3gs bootrom củ restore lại đc mà, từ 6.01 >>>> 4.1 ngon mà
zlshanglz
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanks các bạn đã jup đỡ,làm bằng itunes báo lỗi hoài nên mình restore lại bằng redsnow thì ok rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019