5 cách tận dụng máy tính cũ

QuanNDD
9/12/2014 7:32Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình dùng con máy intel dual core ram 512 để xem sopcast, phim hd, nghe nhạc trực tuyến lâu rùi
Thắc mắc chút là nếu h cài linux, có kết nối được ko nhỉ
Máy mình cài xp thì hơi kém, cài win 7 thì ì ạch. Linux thì ko đòi hỏi cấu hình nhiều mà chiến tốt. Nhưng bận quá chưa có tg làm thí nghiệm
nchh13
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tận dụng thì có nhiều cách, nhưng cắm 1 con desktop 300-400W liên tục thì hao điện phết, cũng tốn kém và không thân thiệt với môi trường!
QuanNDD
CAO CẤP
9 năm
Chào bạn,
Cách dùng Free NAS thì mình đã có bài viết và Dương tham khảo trong link bên dưới nhé.
http://www.pcworld.com.vn/articles/cong-nghe/lam-the-nao/2014/06/1235049/tao-may-chu-chia-se-du-lieu-trong-gia-dinh/

long_pn
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy lap cũ mình cho thành TV hết, mỗi phòng 1 cái coi thời sự, đỡ tốn tiền mua tv mới
Có con PC cũ mà ném 3 năm nay không sờ tới. Để chật nhà mà không biết hỏng chưa? Khéo để cải tạo thành cái phát HD cho tivi lại hay.
phonzglinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình có cùng ý tưởng với bạn đây..celeron 575 ram 1G đang cài Win 10 cài thêm mổi XBMC để xem phim phim online và Sopcast..đang nghiên cứu cài linux để tận dụng tối đa phần cứng yếu ớt của nó đây
@phonzglinh Máy bạn vậy là mạnh rồi, chắc ko cần cài linux đâu. Nhu cầu chỉ nghe nhạc, xem phim và xem online thì win 7 pro là quá đủ.
Linux thì mạnh về xem phim và nghe nhạc cùng việc hỗ trợ tốt cấu hình yếu. Ko biết có nhiều app hõ trợ xem online ko. Nhưng sopcast thì chắc chắn có
ChuoiKhoai
TÍCH CỰC
9 năm
Có cái laptop cũ mà cấu hình cùi qá. Mình định lấy ổ cứng ra làm ổ cứng cho cái thùng máy tính dc ko mấy bác.
anhdetinh
TÍCH CỰC
9 năm
@ChuoiKhoai nếu ổ sata thì được, còn ổ ata thì không. Vì cổng kết nối trên lap nhỏ hơn
catlinh_ng90
ĐẠI BÀNG
9 năm
còn không có máy tính dùng nè. tivi thì dùng cái tcl giá 2tr3
chenzenvl
ĐẠI BÀNG
9 năm
tận dụng kiểu này gọi là... "ăn chơi không sợ tốn tiền... điện" 😁
Bài ko có nhiều thông tin lắm - tưởng hướng dẫn tận dụng pC để làm hệ thống giải trí đa phương tiện. nói chung tiêu đề bài ko sát với nội dung ...
haubui
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thôi chết tiền điện bác ơi. mấy con đời cũ ngốn điện ghê lắm.
wushu
ĐẠI BÀNG
9 năm
không liên quan , các bác cho em hỏi bộ dàn loa trong ảnh là bộ j vậy???
để trong phòng ...ngủ ,duyệt ảnh ,xem phim.... và để ... huấn luyện con em chúng ta .sau này@@
em mỗi lần đổi máy mới là bán đi máy cũ, nhanh gọn, muốn xem phim đã có truyền hình cáp, màn hình 32", không thì xem trên mạng bằng máy mới, khỏi giữ lại để chật nhà 😁
E làm j có tiền mà mua con mới khi con cũ còn tận dụng đc như thớt.
masterss0
TÍCH CỰC
9 năm
Ngoài cái tận dụng cho trẻ con thì thấy còn dc dc, chứ mấy cái kia thì tiền điện còn quá cha. Tưởng tận dụng mà hóa ra lãng phí 😁:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019