5 công cụ có sẵn trong Windows giúp bạn giải phóng dung lượng lưu trữ

Duy Luân
24/5/2014 22:1Phản hồi: 138
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình cách để tiếm kiệm dung lượng trên máy tốt nhất là dùng ổ cứng gắn ngoài 😆
Nói chung là cũng không hơn được bao nhiêu so với giải pháp là mua thêm ổ cứng mới
Windows 8 ngu thì chuyển qua Linux hoặc chrome os hoặc mac mà dùng 😃
orcdl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Win 8 có mấy biểu tượng dễ gây nhầm lẫn lắm.
Trước giờ toàn dùng cleann, tks bác
vipstarkpop
ĐẠI BÀNG
10 năm
thắc mắc chút, nếu mình đặt điểm restore rồi cài đặt phần mềm nào đó, cài xong rồi liệu có restore về thời điểm trước khi cài k?
lastpr0
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vipstarkpop SQL Server thì mình gợi ý bạn cài lên máy ảo, vmware hay Hyper-V hay virtual box đều được, để mạng NAT hoặc đơn giản hơn là bridge, kết nối trình quản lý theo kiểu ip thay vì local service, ngon mà bạn, ngoài ra nếu cài trên vmware bạn còn dùng được Unity mode nữa, như trên máy thật 😁 Dùng thì mở máy ảo, không thì tắt, an toàn tiện lợi.
@lastpr0 Hehe, đôi lúc cũng ko nhất thiết là phải hoàn hảo vậy đâu bác ạ, cứ chấp nhận là cài không được, gỡ, cài lại, hoặc kiếm phiên bản khác cài, miễn sao chạy được là được, ko quan tâm đến phần rác do gỡ ko hết. Mình cài hết Adobe, Vísual studio,Corel, office, không lẽ đến khi thằng Ms sql server hỏng là cài lại sao, từ khi update win lên 8.1 cài đi cài lại bản 2012 lỗi wai, qua cài bản 2014 ngon cơm liền. Cũng có thể bọn win nó update thường xuyên, nên nhiều lỗi tự mất đi lúc nào mình ko biết.
lastpr0
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tìm lại Bạn trích nhầm thì phải hehe.

P/s cách của bạn khá giống người dùng phổ thông, bình thường không sao, nhưng trong điều kiện soft cần sự ổn định tốt thì bạn không làm vậy được 😁
@lastpr0 Tại cái win 8 nó mới quá, ko update thì ko được 😆. Mà cũng chỉ có thằng sql mới nảy sinh lặt vặt vậy thôi nên ko sao hehe. Tuy nhiên khi cài ngon cơm rồi thì để vậy mà chiến thôi.
Mấy ông nào cả đời ko quét rác thì quét, nhứ mày 1 năm cài 1 lần mà quét làm gì.
V.Dragon
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình hay nén lại rồi tống khứ chúng lên mây, hôm nào cần thì từ từ kéo về
Chủ thớt cho hỏi là mục 6, cho dữ liệu chỉ hiện trên OneDrive, e dùng win 7 không có tính năng này thì phải?
hay quá, cám ơn bác thớt, em mới biết 2 cái trong này thôi 😁
Chiêu 3. Nén tập tin
mình thấy chẳng thay đổi dung lượng tẹo nào, mình đã thử nén một folder 8.61GB nén xong vẫn nguyên 8.61GB.;)
woobin193
TÍCH CỰC
10 năm
Cảm ơn tinhte, bài viết rất hữu ích 😃
ko nên xài dísk cleanup em sài nó xong hỏng lun mấy cái app ở win 8.1 cuối cùng phải cài lại win đen vãi ra~
Đánh dấu
Hay
hauspeask
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tks chủ thớt rất nhiều nhé, mặc dù bài viết không mới nhưng cảm thấy rất hữu ích và mình sẽ áp dụng ngay và luôn đây, máy đầy bộ nhớ lắm rầu....
Các thánh Giúp e, e xài máy tính Dell xách tay, hôm qua e có lấy máy để gán vào máy chiếu, máy e sử dụng ổ cắm HDIM, cắm nhằm lổ Uot In của cục chuyển HDIM, thì máy bị tắt nguồn, sau khi mở lên bị loa rè, và có tiếng xoạt, em mở máy ra coi loa, và thử test thì loa ko bị gì, các thánh cho e hỏi loa ngoài e bị gì vậy, lỗi gì thế, giúp e cái nha các Thánh, tks
Những cách này e vẫn hay dùng trên xp và w7
CÒn 1 cái mà bác chưa nêu đó là di chuyển thư mục users ra 1 ổ khác Ổ C vì nơi đây là nơi lưu trữ tất cả các thư mục dowload cũng như save
tham khảo bài viết này để biết thêm chi tiết
http://www.itonline.vn/threads/cach-giam-dung-luong-o-c-bang-cach-di-chuyen-thu-muc-users-vao-mot-phan-vung-khac-c.4265/#post-23511
1, 3 và 5 đã dùng, 4 thì chưa đụng tới, thanks thớt đã chia sẽ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019