Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

5s lên 8.2 để qua đêm sụt hơn 20% pin

vinhhaui22
26/3/2015 1:30Phản hồi: 15
5s lên 8.2 để qua đêm sụt hơn 20%  pin
Tình hình em nghịch ngu đang từ 7.1.2 đã up lên 8.2, ở 7.1.2 pin của em dùng rất ngon và đã jb, rồi 1 ngày đẹp trời, cái touch id lăn đùng ra chết, em hì hục cho lên 8.2 nhưng không có kết quả vs cái touch id, restore+dfu tầm 5 lần rồi.
hiện tại máy ở 8.2 để chờ không mà pin sụt rất ghê, trong khi em thấy pin 8.2 nhiều bác ngon lắm, đại loại rút sạc lúc 1h đêm full 100% , tắt hết mọi thứ, kể cả chạy nền , bật không làm phiền mà đến 7h30 dậy, pin tụt mất hơn 20% . trước ở 7.1.2 sạc full em để chờ đến tận trưa hôm sau mới tụt xuống 99%
nhờ các bác giúp em vụ này phát và cho em hỏi chỗ nào thay đc touch id không ạ?
IMG_1001.PNG IMG_1357.PNG
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhnam84
ĐẠI BÀNG
9 năm
có 2 app chạy nền kìa bác, ko ko để ý phần usage ko sử dụng mà vẫn hiện hơn 5h ak? có app chạy ngầm nên mới sụt pin
vinhhaui22
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhnam84 Ko phải do cái đó đâu bác , lúc em chưa cÀi gì luôn vẫn vậy . Liệu liên quán đến cái touch id die ko bác ?
Bạn để qua đêm mà thời gian nó vẫn tính là sử dụng kìa. Em bị 1 con 4s. Sau khi up từ 8.1.3 lên 8.2 thì bị như vậy. Mặc dù đã restore nhưng vẫn bị. giờ em sống chung với lũ luôn. dt để ngủ, cứ 1 tiếng là mất khoảng 4-5% pin. Gọi điện cho ông anh, thì ông bảo thay cụm sạc sẽ hết
sonsun93
ĐẠI BÀNG
9 năm
dựa vào cái time sử dụng như hình thì ảnh của bác ảo quá, nếu tắt hết các thứ thì nó phải ntn cơ:
chứ ko có chuyện sử dụng tận gần 6 tiếng thế kia đâu, check lại vào đêm nay đi nhé.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
vào đặt lại, chọn dòng 2 rồi theo dõi xem hết ko bác
vinhhaui22
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bimatbavuongkiem1 Em restore 4,5 lần rồi bác ạ . Nguyên nhân em lên 8.2 là do touch id của em tự dưng chết .
vinhhaui22
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy lúc ở 7.1.2 hôm 21/3 vẫn ngon.
vinhhaui22
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng từ sáng tới h nó lại ntn các bác image.jpg
@vinhhaui22 Cái này đã cắm sạc tiếp rồi thì tính sao đc. Nói chung cái vụ báo pin này thì linh tinh lắm. Mình để qua đêm có hôm tụt nhiều, hôm tụt ít. Hình như nó phụ thuộc vào số % còn lại hay sao ấy

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
vinhhaui22
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenkimhieu Không cắm đâu bác, em đang chán 8.2 đây, không phải vì nó hiện tg sử dụng nhiều mà là khi không dùng, mà nó vẫn hiện tg sử dụng , trong lúc đó thì pin sụt ầm ầm,
Rebornz
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình cũng thế này 😔 sốg vs lũ
Toud id của mình cũng bị die và nó cũng đang gặp tình trạng y như bạn. K biết bạn đã tìm đc cách giải quyết chưa.
@lytuan.hd touch id 1 khi hư là chịu, còn vụ nóng máy b thử restore lên 9.1 thử nha.
mình cũng bị tương tự. lúc xài thì bình thường nhưng lúc để không thì phím home bị nóng và tụt pin nhanh. 80% để qua đêm là tắt nguồn hết pin luôn. thử up lên 9.2b4 nhưng cũng vậy. chắc do phần cứng rồi. touch id cũng báo failed
@othe1lo vậy do phần cứng rồi bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019