So sánh 3 hệ máy PC/XBOX360/PS3 giành cho các fanboy

Xdarkest
18/5/2011 12:22Phản hồi: 50
So sánh 3 hệ máy PC/XBOX360/PS3 giành cho các fanboy
***lâu lâu vào cái box đồ họa thấy có cái thớt bão vãi hồn ( mạo muội lập cái thớt mới để rõ ràng hơn) ! để giải thích rõ thì thực chất console không bao giờ bằng đc thằng cu trường sinh bất tử như PC ( càng nhiều tuổi càng sung😆 nhất là các cụ console đã 5 năm tuổi như Xbox ,Ps3 ! à còn có bác bảo chip Cell mạnh hơn SB hay BZ ố la la! để đi vào vấn đề cho nó dễ hiểu thì các bác nhìn 3 bức ảnh này

nhìn vào thì các bác đã biết game nào rồi hén

*** thực chất trên ps3 không có hiệu ứng BoL ( tia sáng) là do con GPU mà các fanboy thường cho là mạnh nhất của ps3 là RSX không thể render đc nếu cho vào thì sẽ ...... nóichung là giảm FPS
***xbox 360 và pc giống nhau ....!............! không đâu nó khác lắm đấy PC có AA8X trong khi XBOX là 2X :sosad: còn nữa các trục sáng của PC cho ra chính xác hơn XBOX ( nếu lấy kính lúp soi kĩ )

*** à còn nữa PC chơi ở mức 60 còn console là 30 ( ai hiểu sẽ biết là cái gì)

tiếp theo

** không cần nhìn kỹ các bác cũng thấy .... nó là game gì............?

đến đây nên so sánh game bom tấn của R* qua các cặp hình sau

1.

** không cần nhìn kỹ các bác cũng thấy ....
** khác nhau.........quá rõ ràng không cần nói nhiều:beauty: !

2.

Quảng cáo

--hãy chú ý đến bóng đổ :nosebleed:
3.

***ps3 không hề có AF và rất mờ
4.
**hãy chú ý cỏ của nó nhé :stick:

Quảng cáo

em trích ra một đoạn văn thế này

--hiểu nôm na là rõ ràng phiên bản PS3 đã cắt giảm rất nhiều chi tiết của lá cây cũng như cỏ để tăng fill-rate và bandwidth cho GPU nhưng trên ps3 lại có res thấp hơn ( hiểu là xbox có res 1280x720 thì ps3 chỉ có 1154x6.. và phóng to ra) và hình ảnh cho ra cũng tệ hơn ^#(^ PS3 có FPS rất dao động có khi là 20-30FPS @-)
--còn bản PS3 các bác có thấy mờ hơn không là vì nó dùng hiệu ứng làm mờ để che AA của game ( trên PS3 rất nhiều AA) tương tự như GTA 4 trên PC khi bấm phím "P"[..]

**XEM CHI TIẾT có cả video TẠI NGUỒN : http://www.eurogamer.net/articles/digitalfoundry-red-dead-redemption-face-off?page=1
nguồn vozforums

---------- Post added at 07:21 PM ---------- Previous post was at 07:20 PM ----------

Assassin's Creed: Brotherhood

Mass Effect 2

như đã show hàng ở trên thì các bác cũng biết thứ tự từ cao đến thấp của 3 hệ máy chứ nhỉ

*** à nói đến đây là có bác bảo game độc quyền của PS3 mới đẹp còn đa nền thì ps3 xấu là đúng rồi :adore: ! không phải chém gió đau nhé ! em cũng có 1 pé múp "ps3 sờ lông" cùi bắp và các game đỉnh ex cho ps3 như : GoW III, uncharted 1,2 , killzone ..v..v..em cũng thử qua rùi và đây là lời tự sướng của em :
đó là bài viết của em bên http://xboxvn.com nói thật là không fanboy ai cả :sosad:nhìn sao nói vậy ​

***và em khi lần đầu hí hửng từ PC chạy qua XBOX ( đó là con falcon yểu mệnh ) để tận hưởng cảm giác game độc quyền và game đa nền thì................nói thật là game đa nền console lượt rất nhiều hiệu ứng nhất là real time shadow và AA shadow ! vì sao vậy vì thế này :..... à cái này giải thích luôn cho bạn nói CELL hơn SB và BZ nhé !

thứ nhất là chip
**hãy để ý lượng trasnistors của từng con chip và tự đánh giá ( nhớ xem cái transistors nhé )
**và tiếp theo là em xin hỏi các bác vì sao chip i7SB hơn i7NHL :surrender:---> sẽ có rất nhiều câu trả lời nào là : kiến trúc ; là tập lệnh ..v..v.. nhưng theo nghĩ thì cái chính là lượng transistors của mỗi con chip
***OK tiếp theo là lượng transistors của SB và NHL

**oh ! nó gấp 3 đến 4 lần lượng transistor của console ! vãi hà quá nhỉ
!

**tiếp theo là em GPU
***đến đây các bác có thể hơi hình dung đc rồi chứ nhỉ :go: ! nói chung cả hệ thống console thì chỉ có là 500 đến 600 mil trasistors chỉ bằng chưa đến 1 nửa em GTX 260 và bằng 1 em 4670 !:surrender:
--> thôi vậy là đc rùi còn console chạy mượt mà các game và cũng rất nhiều hiệu ứng đẹp mắt nhưng PC để chạy mượt phải cần các VGA tầm trung như 4670 hay 9600 GT là thế này !
-----1. win thì CPU+ram phải phân bố băng thông , ram cho các chương trình chạy ngầm nữa chứ ! còn console chỉ chạy mỗi công việc : 1 là game 2 là HD --> nên có thể tối ưu hóa cho game
-----2. PC để chơi mượt mà game thì FPS phải là 45+ còn console là 25+ ........? vì sao lại như vậy là vì thế này ở PC các bác có thể dùng chuột phơ qua phơ lại rất nhanh ( vì thế mới có dpi 2000/4000/6000 gì gì đó) và vsyn của FPS cũng là 60 FPS nếu là 30 FPS thì các nói là game post lỗi ! còn console 30 FPS là cao nhất với lại 2 cái analog joystick của 2 máy console cũng không thể phơ nhanh đc ( chơi FPS rồi sẽ biết) nên các bác thấy rất mượt là đúng rùi !
-----3. game ở PC thì có đa res ( 720p đến 1080) còn xbox và ps3 chỉ việc chạy ở res 720 ( 1280x720) "không hơn nhưng có thể kém" vì sao lại thế ............?à là vì như sau :

***Đây là native resolution của game trên XBox 360 , ps3 cho các bác tham khảo***

***à ! Native Resolution khác với Resolution là***
--Resolution là Native Resolution đã được Upscale lên (nôm natức là khi bác chơi nó sẽ tự phóng to Native Resolution lên).

--Native Resolution là khi phát triển game các nhà làm game chỉ thiết kế trong độ phân giải đó mà thôi. Do đó nhiều game bác chơi thấy răng cưa nhiều trong khi một vài game thì hầu như không có

----> PC nó hơn ông già console là ở những điểm đó đó các bác à !

ĐẾN ĐÂY EM XIN HẾT

nguồn vozforums​

---------- Post added at 07:22 PM ---------- Previous post was at 07:21 PM ----------

sẵn crysis 2 sắp ra mắt ! mình xin làm vài cặp hình so sánh demo muti của 2 hệ máy PC và xbox 360 :nosebleed: ( PC setting là high)! còn PS3 vì sao không thấy bóng dáng em nó ở đâu thì vì setting cho ps3 sẽ thấp hơn xbox 360 như những game đa nền khác và crysis 2 ở ps3 nghe phong phanh tin đồn là chỉ chạy ở res 1152x640 :adore: vậy có nghĩa là chưa chạm đến mức HD nữa :stick: lạy hồn cho cái hệ máy mạnh nhất của console( hình hơi nhiều và chụp từ video vã lại không có spoil nên phiền các bác cuộn 1 tí):canny:

**đoạn video so sánh : http://www.youtube.com/watch?v=7Gj6fgnMvQw
nguồn vozforums​
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

- Chả hiểu so sánh để làm gì. Trong khi game cho PC đang chết dần. Và bác dựa trên lý do nào để cho rằng PC là bất tử ........?

Tại sao lại chon console nhiều hơn PC để ch ơi game vì :

- Để có một cấu hìnnhh chuẩn cho PC , chơi game mượt mà hơn Vậy bạn phải bỏ ra bao nhiêu tiền. Xin thưa ít nhất phải trên 12tr. Trong khi Chỉ với < 8tr có một máy chơi game ngon lành
- Cấu hình đồ hoa game cho PC lại rất nặng. Không phải lúc nào chạy cũng mượt. Còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố như Nguồn, Ram, VGA .... Xét về khấu hao máy theo thời gian thì PC chịu ko nổi nhiệt
- PC so với Console trong thời điểm hiện tại khá ít game.
- PC dĩ nhiên mức tiêu hao năng lượng khá cao , dẫn đến công suất lớn =>>> Hao điện
- Hiện tại chả biết bác co chơi các game XBOX with Kinect và PS with PS move ko? Việc chơi game theo phương pháp bình thường gần như đã chán rồi. Chơi game tự thân vậbbnn động, tập thể dục với Kinect và PS move. Chơi được nhiều người , thử hỏi cái nào vui hơn. Nhất là các game tennis, bóng bàn v.v...v -- >> Vấn đề này PC hiện không làm được
- Bác chú yếu quá nhiều về đồ hoạ làm gì ? thử hỏi có mấy gamer nào quá quan trọng về ánh sáng và bố cục thế nào không ? với các game làm ra vốn chỉ để test cấu hình và đồ hoa mà ko tập trung về nội dung. Thì sớm muộn game đó cũng chết ---> hiện nay vấn đề này gần như là bội thực vì game có nội dung hấp dẫn hiện tại không nhiều.
- console hơn PC ở chỗ có thể mang vác. Chơi game ở mọi nơi. Còn PC ko lẽ muốn xuống nhà chơi game hoặc vào phòng ngủ chơi game lại phải vác cả dàn máy 😃 .
- Có ai từng chơi console xin hỏi là một cái máy console chơi vài năm, nhưu bác nói là 5 năm chẳng hạn , còn PC của bác liệu trong khoảng thời gian 5 năm có nậng cấp được hay không, hay muốn nâng cấp phải đổi dàn khác 😃. Ngay đến cả dual core mới ra, giờ nó ra core i series Main còn chẳng tận dụng được. Trong thời điểm mới ra. Bạn có thêt3 bỏ ra 20tr mua một cấu hình PC tốt, nhưng sau 2,3 năm thì giá của bạn chỉ còn khoảng 2tr. Với tốc độ phát triển công nghệ như hiện nay thì ko chừng chỉ bán lại tầm 1-2tr cho dàn máy đó. Còn console bạn chỉ bỏ 4,5 tr nhưng sau vài 3 năm bạn vẫn bán được giá 2->3 tr. Không cần nói đầu xa. Dòng Xbox Arcade Jasper II hiện nay đang rất có giá 😃

Còn nhiều vấn đề nữa. ................

Xion hỏi bác một cái máy console XBOX từ năm 2000 và so với 1 cái máy PC cấu hình chuẩn năm 2000. Liểu cái nào chạy game tốt hơ n........
đúng là console chơi game đỉnh cao, đơn giản nó là máy chơi game chuyên dụng, bạn so sánh 1 chiếc PC 20tr và 1 bộ console ~ 10tr thì quá khập khiễng, mua PC về còn lướt web, xem phim HD, nghe nhạc, đọc báo...bla bla bla, còn console thì chỉ mỗi chơi game thôi 😃) nói như bạn chả khác nào so sánh blackberry vs 1 chiếc ipod touch :giggle:
@harry2style
tmhung
TÍCH CỰC
13 năm
Mình dùng Xbox để chơi game là nhiều , PC chỉ dùng để chơi war và starc 😃 ( à , game ol nữa )
Xdarkest
ĐẠI BÀNG
13 năm
@princer_2410
Thiệt là potay bác, bài biết trên mình trích nguồn từ vozforums, để cho mọi người có 1 cách nhìn chính xác và khác quan về 3 hệ máy, và trọng tâm trong đây là 2 hệ console xbox 360 và ps3, thế mà bác đọc kiểu gì vậy, trong bài viết trên có câu nào nói là PC bất tử ko?
Mỗi hệ máy đều có ưu khuyết điểm riêng của nó, ở đây mình muốn cho mọi người có cái nhìn khác quan hơn về xbox 360 và ps3, đến lúc này vẫn có rất nhiều người cho rằng ps3 mạnh và đẹp hơn xbox 360
Mình xin nói thẳng là bài viết của bạn có rất nhiều chỗ vô lý:
- chip cell của ps3 có 8 nhân và 1 nhân dự phòng so với 3 nhân của xbox 360, số transitor lớn hơn gần 1,5 lần của xbox360 ( 234 vs 165), kết quả tính toán 230gigaflop/77gigaflop. Trong khi bạn chỉ so sánh cell với snb rồi đưa ra 1 kết luân cell < xenos.

- do ram và gpu của ps3 đều có bộ nhớ riêng là 256mb so với 512mb dùng chung như của xbox360 nên chắc chắn là sức mạnh tính toán phải hơn xbox360 (22,4gbs vs 21,6gbs). Kết quả này cho thấy ps3 phải có số khung hình ổn định hơn xbox360 rất nhiều do ram và gpu ko phải chia sẻ bộ nhớ cho nhau.

- Nếu kết luận xbox360 > ps3 thì chắc bọn ko quân mỹ rất ngu
http://www.tinhte.vn/tin-tuc-su-kien-10/bo-quoc-phong-my-mua-2-200-may-ps3-cho-viec-nghien-cuu-315418/

Một số trang web đánh giá xbox360 vs ps3
http://gear.ign.com/articles/111/1116182p1.html

http://xboxrepublic.top-forum.net/t4734-xbox-360-hardware-vs-ps3-hardware-a-detailed-comparison
Xdarkest
ĐẠI BÀNG
13 năm
1.Chip Cell là 1 nhân có 8 lõi SPE, còn xbox là 3 nhân với 6 theard xử lý, số transistor X3 lên :| ko tin thì -> google
Cấu trúc chip Xenos còn có phần cải tiến từ chip Cell nữa do IBM thực hiện theo yêu cầu M$
2.Còn bộ nhớ dùng chung của xbox là 1 lợi thế của Xenos giúp hệ thống xử lý nhanh hơn ps3
3.Còn các link bác đưa ra thì plz coi cm bên ngta nói thế nào kia

/Còn quân đội Mỹ dùng ps3 vì nó rẻ và ko dụng chạm nhiều đến vấn đề license, họ mua để chạy Unix
- PS3 ra năm 2006 sau xbox360 1 năm để hoàn thiện chip cell, cả 2 chip đều dựa trên kiến trúc của IBM nhưng xenon của xbox360 chỉ do IBM thiết kế còn cell của ps3 được hoàn thiện bởi IBM, SONY và TOSHIBA. Xbox có 3 nhân 6 luồng chỉ có 165 million transitors, 1 nhân xử lý 2 luồng (165 ở đây là tính tổng)
- Về phần đồ họa, ps3 được xử lý bởi cả RSX và cell được đánh giá cao hơn xenos.
rsx < xenos
cell > xenon
cell + rsx > xenon + xenos

- Nói về giá ps3 thì đó là điểm yếu của sony giá đắt hơn xbox360 ở tất cả các models, lý do chính ở đây là khả năng tính toán. Bạn google thử đi, " In comparison, the world's second most powerful supercomputer at the time, IBM's BlueGene/L, performed at around 478.2 teraFLOPS" cái này chắc là đủ để hơn xbox360.
Xdarkest
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tham khảo
http://en.wikipedia.org/wiki/Cell_(microprocessor)
http://en.wikipedia.org/wiki/Xenon_(processor)
Nói như bác PS3 mạnh hơn Xbox 360 thì hãy lý giải vì sao cùng 1 game trên Xbox lại đẹp hơn và khung hình ổn định hơn?
Bạn nhìn vào bài biết phải phân biệt đc chứ!
Game trên cả 2 hệ máy hầu hết trên xbox360 đều có đồ họa tốt hơn ps3
- Game được lập trình chủ yếu trên xbox360 trước hoặc PC rồi port qua ps3 đơn giản vì dễ lập trình hơn + hiệu quả cao hơn nếu dành thời gian làm 1 bản riêng cho ps3 dù vậy cũng có game được làm cho ps3 trước điển hình như: Final fantasy XIII
http://www.videogameszone.de/Final-Fantasy-13-PS3-132140/Bilder/Final-Fantasy-13-Grafikvergleich-zwischen-PS3-und-Xbox-360-Version-706189/galerie/1256750/#?a_id=706189&g_id=-1&i_id=1256746
Và 2 game đa nền nữa đồ họa ps3 được đánh giá cao hơn:
Castlevania: LOS
http://translate.google.am/translate?hl=de&sl=de&tl=en&u=http://www.videogameszone.de/Castlevania-Lords-of-Shadow-PS3-218469/News/Castlevania-Lords-of-Shadow-im-Grafikvergleich-PS3-gegen-Xbox-360-793316/galerie/1444855/
L.A: Noire
http://www.lensoftruth.com/head2head-l-a-noire-screenshot-comparison/

Về mặt đồ họa thì L.A: Noire cũng không hề thua kém Red dead redemption( game bạn đã từng đưa ra so sánh) chứng tỏ sự thay đổi về mặt đồ họa của ps3 so với trong RDR.

- Game độc quyền của ps3 vs game độc quyền trên xbox360: Không bàn cãi nhiều là nó hơn hẳn những game đa nền + nhỉnh hơn độc quyền trên xbox360, vấn đề ở đây theo bác nói tất cả các game độc quyền như: GOW, Uncharted...đều có đồ họa dựng sẵn. Điều này quá vô lý, những cảnh tuyết rơi trong uncharted hay hiệu ứng ánh sáng trong GOW không thể dựng sẵn. Trên thế giới chưa có 1 hãng game nào có thể thiết kế 1 engine làm game không cần tới sự xử lí của phần cứng, tất cả những cái dựng sẵn đấy đều do cell + rsx làm ra. Nếu bác chứng minh được các hiệu ứng cấp cao ấy được dựng sẵn thì tương lai game sau này chắc chắn nằm trong tay các studio của sony rồi vì đơn giản phần cứng console không cần quá cao cũng cho được những hiệu ứng + hình ảnh vượt trội.

- Link chip cell ở wikipedia bác nên đọc cả bài đi rồi kết luận, đừng chỉ copy mỗi đoạn trên cùng.
Xdarkest
ĐẠI BÀNG
13 năm
1. Dẫn chứng Xenon có phần cải tiến dựa trên Cell, ko phải riêng lẽ 2 cái khác nhau như bạn nói

2. Còn về game xbox thể hiện hình ảnh, màu sắc, ánh sáng, hiệu ứng blur tốt hơn ps3
Final Fantasy XIII
http://forum.gamevn.com/showthread.php?688425-Final-Fantasy-XIII-XBOX-360-vs-PS3-Graphic-Comparison-So-sanh-chat-luong-do-hoa
L.A: Noire
http://www.youtube.com/watch?v=yf2T2K9vbEI
Castlevania : Lords of Shadow - game này frame rate ps3 cao hơn 1 chút
http://www.youtube.com/watch?v=bkgwFxYYSRA

PS3 hơn chính là ổ blue-ray, hay nói cách khác là dung lượng game lớn, Sony tận dụng điểm này để phát triển những game độc quyền có đồ họa dựng sẵn, hiệu ứng tuyết rơi, ánh sáng...điều có thể làm đc và rất tốn kém
vd: Onimusha 2 Samurai's Destiny trên PS2
http://www.youtube.com/watch?v=41VYwUZQ7H4 (coi từ phút 6)

Tất nhiên những game lớn như God Of War 3, Uncharted cần phải có cấu hình mạnh mới chạy đc đống đồ họa dựng sẵn phức tạp đó, còn game dựng sẵn đúng là rất đẹp...nhưng phát triển lại rất tốn kém, và khó tùy biến port qua các hệ máy rất khó khăn, chưa nói đến hiệu quả kinh tế, nếu game đó doanh thu cao thì ko nói gì, còn thấp thì sao? Chính vì thế những game lớn chắc chắn lợi nhuận cao, đầu tư nhiều, và mua độc quyền thì nhà phát triển sẽ chọn đồ họa dựng sẵn :|
- Bạn đưa ra 1 link mà mọi người đều thừa nhận Final fantasy XIII trên ps3 đẹp hơn trên xbox360 thế mà lại kết luận màu sắc, ánh sáng, hiệu ứng blur tốt hơn....? 2 game còn lại cùng với rất nhiều so sánh bạn có thể google đều thấy được trên ps3 nhỉnh hơn trên xbox360. 3 game mình mang ra so sánh ở đây không phải rút ra kết luận tất cả các game khác đều như thế, nó chỉ ra nếu nhà sản xuất chăm chút hơn cho ps3 hay làm trên nền ps3 trước chắc chắn đồ họa sẽ đẹp hơn trên xbox360.
- Bạn nên xem thêm các screenshot khác sẽ thấy sự khác biệt về chi tiết trên ps3 vs xbox360 (final fantasy XIII) và tốt nhất bạn nên chơi thử cả 2 phiên bản
http://www.videogameszone.de/Final-Fantasy-13-PS3-132140/Bilder/Final-Fantasy-13-Grafikvergleich-zwischen-PS3-und-Xbox-360-Version-706189/galerie/1256750/#?a_id=706189&g_id=-1&i_id=1256745
- xenon và cell đều được dựa trên 1 kiến trúc trong khi xenon ra trước 1 năm còn cell được ken kutaragi hoàn thiện chứ ko phải IBM, 1 lần nữa bạn nên đọc lại link wiki.
- ps3 là kiến trúc khác hẳn so với xbox360 và pc cho nên các lập trình viên từ các hãng thứ 3 nếu ko được sự hỗ trợ từ sony sẽ gặp khó khăn trong lập trình game do vậy các game độc quyền ps3 đều được đánh giá cao hơn về đồ họa, còn hầu hết các game đa nền đều được làm từ xbox360 trước nên khi port qua ps3 chất lượng đồ họa đều giảm.
- hiệu ứng ánh sáng, độ chi tiết của GOW 3 và hiệu ứng tuyết của uncharted 2 là minh chứng của sony về sức mạnh của cell + rsx, các hiệu ứng đều được làm ra để phô diễn sức mạnh của ps3.
Xdarkest
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hoàn thiện chip cell là 1 chuyện, còn ở đây là IBM cải tiến chip Xenon dựa trên con chip Cell dùng trong PS3

Kiến trúc của PS3 và XBOX 360 tất nhiên phải khác nhau rồi, và việc phát triển game thì Sony cũng đã cung cấp nguyên bộ KIT dùng để làm game từ đầu rồi cho nên đừng nói là "các lập trình viên từ các hãng thứ 3 nếu ko được sự hỗ trợ từ sony sẽ gặp khó khăn trong lập trình game do vậy các game độc quyền ps3 đều được đánh giá cao hơn về đồ họa, còn hầu hết các game đa nền đều được làm từ xbox360 trước nên khi port qua ps3 chất lượng đồ họa đều giảm"

M$ hay Sony ai đều cũng phải support nhà phát triển game cho hệ của mình cả, đã hơn 5 năm rồi mà phát triển game cho PS3 mà nói rằng vẫn còn khó khăn thì chẳng khác nào PS3 là hệ máy thất bại, 2 nền tảng khác nhau hoàn toàn bạn nói port là port đc ah, đơn giản thế, vậy các game đa nền nhà phát triển chia ra từng bộ phận khác khau làm cho từng nền tảng để làm gì nhỉ?

Game độc quyền trên PS3 đẹp là nhờ đồ họa dựng sẵn, làm đc điều này là ở chỗ dung lượng game lớn của dvd blu-ray, GOW 1-2 là ví dụ rõ ràng với PS2 già cỗi và dvd9, và việc phát triển game rất tốn kém và mất thời gian, với FF13 thì Square Enix cũng đã chính thức xác nhận do giới hạn dvd thường nên họ đã compress lại game và hạ xuống độ phân giải 720p

Đồ họa trên XBOX360 hơn hẳn PS3 đó là sự thật, thể hiện hình ảnh, màu sắc, ánh sáng, hiệu ứng blur, depth of field, chiều sâu của hình ảnh trong game...dĩ nhiên ko thể so sánh những đoạn CGI dựng sẵn đc

Ví dụ với game Crysis 2 đình đám của Crytek, đc build riêng ko phải từ xbox port qua nha bạn, coi ở 720p
http://www.youtube.com/watch?v=7daGkdU86pc

http://www.youtube.com/watch?v=S-9_abmeikM&feature=player_embedded

/XBOX 360 SLIM mới gộp chung CPU và GPU vào 1 tấm silicon chỉ có 372 mil transitors mà hiệu năng tương đương đời cũ, nên so sánh CPU dựa vào số transitor ko đc chính xác lắm, nó chỉ là 1 phần thôi
ec. èo .2 pác này chém zdu~ wa . Bao~ khắp topic lun òi.:help: .Đọc ko hiểu mô-tê gì hết . Thôi 2 pác cho em xin . Tóm lược lại là con nào ngon hơn ko bik mà chỉ thấy ps3 mắt hơn cả về máy và đĩa game. Ko bik mua console nào đây !:unsure: . Chắc cuốc đại con ps3 cho nó lành (với lại ps3 hack dc rồi mà ).- do thick' đá pes trên ps3 từ hồi giờ.
Các pac' có góp ý gì chỉ giúp em lun nhá :eek: hj`.
notnhac
ĐẠI BÀNG
13 năm
Title sai chính tả rồi bạn ơi
Bàn làm cái quái gì ko hiểu... Ai thix xbox mua xbox,ai fan ps3 mua ps3... Đơn giản....! còn lại 1 phần do TV nữa, tivi xịn(LCD) thì đẹp thôi,ps3 mất công đi cài game hdd rồi xóa mệt, mua xbox có đĩa chơi dài dài
Dàn trận đánh mạng thì PC vẫn hơn.
Đọc bài này chóng hết cả mặt. Em muốn mua console vì thích chơi Call Of Duty. Đang phân vân ko biết chọn con nào vì ko biết chơi trên hệ nào thì ngon hơn.
Bác nào có cả Xbox360 và Ps3 thì cho e xin ý kiến ! Đa tạ 😁
Sau một thời gian dài tham khảo một cách chăm chú các tranh luận về console. nay tớ quyết định ... không mua cái nào nữa. Ra hiệu chơi cho lành.
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn một cách rất ...hiệu quả.
VO7T
TÍCH CỰC
13 năm
Biết đọc, biết dịch tiếng Anh, biết vào wiki tham khảo rồi chém bão.. nhưng có cái tựa bài viết cũng sai chính tả.!
Xdarkest
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sai chính tả chỗ nào vậy bác
đừng nói là "giành" và "dành" nhá =))
keen9000
TÍCH CỰC
13 năm
biết là x360 đẹp hơn nhưng chọn ps3 đơn giản vì vòng đời sản phẩm sony tốt hơn microsoft ( cái này ai từng 1 thời sống chết với ps2 và xbox đều biết rõ ) sợ có ngày (mà gần như chắc chắn ) lịch sử sẽ lặp lại ^^ , giá thành của 1 con pc chiến tốt mọi game với chất lượng vượt trội như 2pic đã đề cập có lẽ ko phải ai cũng kham nổi 😔
tớ thấy máy 4 nút ( Nes) là hình ảnh đẹp nhất,bác thử chơi mario trên máy này rồi chơi trên ps3 hay xbox360 đi,ko có cửa đẹp bằng máy này đâu
mấy cái này so sánh khập khiễng vãi, nhưng nhìn chung 2 cái console của 5-6 năm về trước tuổi gì đọ được chất lượng hình ảnh của PC bây giờ, nhưng bù lại thì có nhiều game độc.
//quay trở về 5-6 năm trước xem, khi chúng nó mới sinh ra ấy, lúc đấy chung nó kinh phết đấy, CPU của console thiết kế để chuyên game nên thực sự nó vẫn rất mạnh còn GPU thì đã quá lỗi thời rồi (G70-7800GTX trên PS3 và R500-X1900 trên X360)
bác xdarkest có thể nói rõ hơn về vụ đồ họa dựng sẵn của ps3 đc ko ? em vẫn chưa hiểu làm sao họ có thể dựng đc như vậy mà ko cần đến engine, chả lẽ họ vẽ từng cái ra giống phim hoạt hình thủ công ngày xưa à ? mong bác giải thích hộ với !
Xdarkest
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chủ yếu là PS3 vs XBOX thôi
Uh, cảnh nền được dựng sẵn, bằng máy tính + phần mềm, không có vẽ tay đâu, vẽ trên máy tính 😁
Cái này có từ thời PS1 PS2 rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019