7 lý do khiến Nokia không thể bỏ Symbian

samhinh
6/7/2012 7:20Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dòng asha chạy S40, ko phải chạy symbian, bạn ạ
@ptvd1994 s40 cũng là symbian mà bạn. s40 , s60, belle, anna
như các phiên bản của android thôi nak
😁 symbian cùi bắp, bỏ là phải! ;)
s40 là giao diện, ngta gọi là series40, ko phải symbian. Symbian chỉ từ S60 đổ lên thôi
@ptvd1994 minh không rõ lắm. nhưng bạn nói thé khó tin wa
trước kia mình cũng nghĩ như bạn, sau này tìm hiểu sâu mới biết S40 gọi là series 40, chạy đơn nhiệm, còn symbian phải từ S60 trở lên chạy đa nhiệm
MUFCbf
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ptvd1994
MUFCbf
ĐẠI BÀNG
11 năm
MUFCbf
ĐẠI BÀNG
11 năm
Híc, comment bằng em E7 nên cứ bị lỗi !!!
Với mình Sym là đỉnh nhất. Thân thiện, dễ dùng, giá thành hợp lí.
Dùng Sym tải các app trên Ovi rất tiện, có thể thanh toán trực tiếp bằng tài khoản điện thoại, chứ khi dùng IOS nếu muốn tải app tính phí lại phải có thẻ tín dụng quốc tế, chưa phổ biến tại Việt Nam( nhưng tải các app free thì sướng thật)
Dùng Sym tha hồ tải app, game... từ trên mạng xuống còn nếu dùng iphone/ipad thì phải jailbreak thì mới tải đc.( Jailbreak phức tạp lắm)
Vả lại, IOS ko có Adobe Flash Player nên ko xem video trực tuyến đc.( Dùng Sym thì xem ngon)
Sym tuy già cỗi thật nhưng vẫn còn vô vàn điều hay. - "Gừng càng già càng cay"
Mình thích Sym nhưng khổ nỗi em E7 bị hỏng ổ cắm, chẳng kết nối với PC đc nên vẫn chưa lên Belle, thậm chí còn chẳng sạc đc, đang dùng phần pin còn lại để viết mấy dòng này.
....Híc...Ruột đau như cắt, Nước mắt đầm đìa...
prince3rd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng symbian từ thời N72 tới giờ em nó vẫn sống tốt, bây giờ dùng thêm 1 em 603 nữa. Belle dùng rất mượt chỉ mỗi tội ứng dụng quá ít, chẳng ai còn mặn mà với nó nữa, ngày trước có bác gió lào(GL) bây giờ chẳng thấy bác ấy ra CFW mới nữa. ;( ;( ;(
đang xài E52, máy ngon, mỗi tội bộ nhớ trong ít quá, chỉ trống khoảng 50mb
prince3rd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Jindo Hattori Mình chỉ toàn cài ứng dụng vào thẻ nhớ, bộ nhớ máy mình ít khi quan tâm vì khi cài ứng dụng vào thẻ thì nó chỉ lưu 1 số thông tin và dữ liệu cá nhân vào đó nên tốn chỉ khoảng 20 Mb là cùng.
@Jindo Hattori Bạn cài vào bộ nhớ máy là những App cần thiết thôi như Xplore, Smart Setting, ACM, TaskMan ... bạn à để truy cập cho nhanh 😃 Còn lại cài lên Thẻ nhớ ;)
Sau một quý khởi sắc, doanh số bán Lumia lại giảm xuống, trong khi đó vẫn có 0,5 triệu máy Symbian được bán ra.
mình vẫn đang xài symbian và thấy dễ sử dụng hơn mấy loại kia

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019