7 lý do khiến Nokia không thể bỏ Symbian

samhinh
6/7/2012 7:20Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ừ, còn lưng của 808 thì bằng nhung, rất êm. Nói chung là tuyệt vời lắm. Nhưng kg hiểu sao chơi AP6 vẫn bị giật như N8. 😁
Giao diện WP cũng hay đó chứ, ai mà có kinh nghiệm lão luyện các HĐH như chúng ta thì dễ, còn mấy tay nghiệp dư dốt tiếng Anh thì thôi đừng mua làm quái gì. :D
Nói chung Symbian vẫn tuyệt vời (hơn cả Vedan), nhất là Belle. Nếu đem so về tính dễ dùng thì chỉ có BB10 hay iOS là còn có khả năng, chứ WP hay Android ICS hay JB thì bảo đảm kg bằng.
Uh em nói thật sym chỉ thua ios thui,hy vọng nokia đừng bỏ sym vì nó là tất cả của nokia,bây giờ nokia qua máy cái win 7 tào lao lắm,nội cái chuyện chép nhạc Từ nokia lumia 610 em cài zune xong cả buổi mới copy được nhạc,hình ảnh,mà giao diện toàn là gì đâu không,không có gì là nổi bật,nói thật nokia mà hợp tác microsofs thì càng chết nữa,em xài nokia n95 nay được 5năm không vấn đề gì hết,luôn được cập nhật fw mới,đó là ý kiến của em,hy vọng anh em có chém,chém nhẹ nhẹ thui
để mình thử 808 xem sao, đang xài E63 từ đời nào đến h, cũng đang tính kiếm 1 em mới, mà lại ko thích iOS hay Android lắm
mua 603 là đủ để thấy sym thay đổi thế nèo òi,cần j 808 bác :p:p
Nếu dùng triệt để Symbian Belle , chịu khó tìm kiếm widget và soft trong Nokia Store cài thêm , các bạn sẽ thấy Belle đẹp , mượt và mạnh mẽ ko khác gì Android đâu .

dungkk93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@izzi_kaka e cũng dùng soft này của bác vutai mà sao ko dc nhỉ
@dungkk93 Chắc chỉ có soft mua trên Nokia store nó mới cho update . Vì mình Update nhiều lần rồi mới được " hầm bà lằng " như vậy .
prince3rd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@izzi_kaka Em thì dùng Andromenu cũng tương tự như vậy nhưng không biết cái của em hay của bác nhỉnh hơn đây
cái hình nền đẹp nhểy 😁:D gần noel òi nên chơi hình nền nhìn thấy lạnh z :p
@hieuyt uhm , thì phải chơi theo mùa chứ bác , mình chuẩn bị sẵn hình nền mùa xuân lun rùi , kakaka
Trên Nokia Store dạo gần đây thường xuất hiện 1 chiếc máy chạy Belle lạ hoắc và rất đẹp , màn hình có lẽ hơn 4'' , xuất hiện trên những hình ảnh mô tả về soft .
prince3rd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhưng bây giờ thì nó gần như chính thức bị khai tử rồi. Ngày trước còn có sony hay samsung chạy symbian nhưng nay đa số chuyển qua android lấy đâu ra thu phí bản quyền nữa.
prince3rd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tự nhiên lại thấy buồn buồn vui vui, buồn vì symbian gần ra đi, nhưng Nokia vẫn tồn tại. mấy con symbian cua mình cũng ko cần up firm rồi, cũng không háo hức khi nghe có bản cập nhật mới la lôi máy ra up cho bằng được vì bây giờ chuyển qua Window rồi. Chắc là ít bữa nữa sẻ có thông báo là: Sắp tới chúng tôi sẻ không hổ trợ symbian nữa, các bạn nếu có nhu cầu xin hãy tải các soft cài đặt và hổ trợ trước ngày....thế là hết.
@prince3rd Nokia hứa hỗ trợ đến 2016 cơ mà 😃
prince3rd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LIENHUONG Nhưng mà nghĩ đến lúc đó mà thấy buồn, dù sao cũng gắn bó lâu rồi.
Chiếc máy chạy Belle này gần đây xuất hiện trên Nokia Store khá nhiều , thiết kế viền mỏng rất đẹp , hy vọng đây là 1 chiếc belle sắp ra mắt .
screen2.jpg C
dungkk93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@izzi_kaka search gì mà ra thế bác😁
Nếu Elop bị đá. 😁
Hứa nhiều, thất hứa nhiều.
Searxh
mấy cái widget , rùi nó trưng ra cái hình đó đó
@izzi_kaka Nó sẽ kg bao giờ xuất hiện.
@GD_2010 Bác Cứ chờ xem , Nokia thường làm chuyện bất ngờ và động trời lắm . ^^
dungkk93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@izzi_kaka toàn trò khó đỡ
@izzi_kaka Bác kg biết là Nokia đã tuyên bố "Symbian đang trong chế độ bảo trì, chúng tôi trong tương lai sẽ CHỈ cung cấp những cải tiến nếu như chúng thật sự là cần thiết." và "Mặc dù Symbian đang trong chế độ bảo trì, nhưng chúng tôi sẽ tiếp tục hỗ trợ những cập nhật mới cho Nokia 808PureView và hiện tại không có kế hoạch nào cho các mẫu khác".
Bên cạnh đó, chỉ còn Giao thông Công cộng cho Symbian là còn được tiếp tục làm, còn mấy cái khác dẹp rồi.
Dù đã sử dụng qua Android và iOS và hiện tại vẫn là iOS nhưng Symbian vẫn để lại cho mình nhiều kỷ niệm. Hiện đang không xài máy Sym của Nokia mà là P990i nhưng đang ráng tìm 1 con Sym của Nokia để dành.
Tôi nói thế này, các anh em à. Hãy nhìn vào sự thật. Dù sao thì anh Ê-lốp đã quyết định rồi. Hôm trước tôi thấy một tay điên khùng đi thiết kế cái N10, mong các anh em đừng có hồ đồ như vậy.

Tất nhiên, là fan của Symbian, ai nghe tin này mà kg buồn chứ! Nhưng nghĩ lại đi các bạn à, ngay cả cựu giám đốc mảng Symbian của Nokia còn kg thể thuyết phục họ duy trì nền tảng này, thì nói gì chúng ta! Các bạn buồn nhưng cũng đâu thay đổi được gì. Chi bằng đừng thèm dùng Nokia nữa, thế mới là hành động đúng.
Nokia - Symbian - huyền thoại một thời, đọc bài này bỗng gợi nhớ kí ức huy hoàng của Sym với những dòng N, E... Hy vọng một ngày nào đó Sym sẽ hồi sinh (viết những dòng này từ E52 đây).
Một lần nữa, hi vọng Nokia sẽ phát hành mã nguồn của Symbian.
nanofone
TÍCH CỰC
11 năm
@GD_2010 bác ơi , nhờ bác tư vấn dùm 1 em NOKIA tầm 5.5tr ( ko cố được nữa đâu 😔 ) , bây h thì mình đang có ý định tết này sẽ mua 1 con LUMIA 620 mà h thích SYM quá ko ...nỡ :(:(
@nanofone Mua 603 đi bác, con này dùng tốt đấy.
nanofone
TÍCH CỰC
11 năm
@thugainglovely uhm mình đang phần vân , vì wp là hdh mới + cấu hình mạnh , thiết kế máy cũng đẹp(620) , giá thì hơn em 603 500k , haizz khổ ghê 😔
nanofone
TÍCH CỰC
11 năm
mà em NOKIA 603 bây h chạy Symbian belle hay là ana vậy cậu , tớ ko biết ana với belle cái nào mới hơn 😁
dungkk93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nanofone belle fp2 ý chứ @@
nanofone
TÍCH CỰC
11 năm
@dungkk93 vậy là bây h 603 đang chạy belle fp2 hả cậu , nếu mà ra tgdd mua thì nó có nâng lên fp2 sẵn ko ta , hay là vào cập nhật phần mềm tự động 😁 , mình từ android chuyển sang nên ko rõ :D
Thanks cậu
dungkk93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nanofone mình đang dùng n8 nên không biết, thuờng thì tgđ nó cập nhật luôn cho mình khi mua rồi, mà không có thì bác cập nhâtk từ nokia suite hay fláh cũng dc mà
nanofone
TÍCH CỰC
11 năm
603 mình dùng thử rồi , màn hình sáng lắm , chụp ảnh cũng sáng , ko biết 603 so với X7 thì em nào đáng mua hơn nhỉ 😁
dungkk93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nanofone 603 chứ, ngon hơn nhiều
nanofone
TÍCH CỰC
11 năm
uhm 603 tốt thật , nhưng tớ đang phân vân 603 vs lumia 620 , thích sym hơn , nhưng wp8 mới ra ko biết có hấp dẫn hơn sym ko 😔
dungkk93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nanofone e cũng dc dùng ké wp 1 ngày, trải nghiệm mới thật nhưng ko dc thoải mái như sym
bà chị e gạ đổi lu800 e k đổi
@dungkk93 Giá như bà đổi 900/920 thì cũng phải đổi ngay 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019