7 lý do khiến Nokia không thể bỏ Symbian

samhinh
6/7/2012 7:20Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu bạn kg quan tâm đến chức năng văn phòng, 603 là lựa chọn hợp lí nhất, vì cấu hình tốt, nếu ép xung CPU lên thì được 1.3GHz, ngang với 700 và 701.

Nếu cần chức năng văn phòng, E6 là tuyệt nhất.

Tóm lại, nên có hai cái nếu có thể. Tôi đang phải dùng cùng lúc E6 và 808 đây. :p
nanofone
TÍCH CỰC
11 năm
bác đang dùng em 603 hả
nanofone
TÍCH CỰC
11 năm
thích sym nhưng đang dùng X-ray ko biết có nên bán để mua 603 ko 😁
dungkk93
ĐẠI BÀNG
11 năm
e dùng n8 thôi
lu 900 e cũng chả đổi, e ko thích wp, với lại con n8 này là con mua bằng những đồng tiền đầu tiên e đi làm ra, chưa bao h e có ý định bỏ cả 😃
@dungkk93 Thế thì là máy kỉ niệm rồi 😃 Là vô giá ;)
@dungkk93 WP vẫn còn rất nhiều hạn chế. T đổi qua iOS rồi. Hêhê... iPhone 4S. Nhưng tiếc thay, t chỉ chơi game và gọi điện, ntin với nó thôi. Mọi việc khác như email hay văn phòng và chụp ảnh thì vẫn E6 và 808 thôi.
LEDUC2910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thay nho sym that nhieu sau khi ruoc em 920 ve tren tay....buon....cu em nokia nao moi ra la minh ruoc ngay,the ma cang ngay cang thay buon la sao day??
@LEDUC2910 1. Gõ có dấu tiếng việt bạn nhé
2. Nhớ Symbian thì kiếm 1 cái dùng đi bạn, đang xài 920 cảm ứng thì kiếm 1 cái MH cứng pin trâu bò dùng như E72 2nd bạn à 😃
Hôm nay, Windows Phone gặp hai cú sốc lớn. Kg biết anh Nô có tính cách khác kg.

Mà quả thực, từ khi Ê-lốp nắm quyền, Nokia y như con chó của Microsoft vậy. Lúc nào mở miệng cũng "Windows Phone" này nọ. Lúc họ ra mắt Lumia 900 và 808, họ hi vọng ở 900 nhiều hơn 808. Nhưng người dùng lại chọn 808 là nhiều.
dungkk93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@GD_2010 sock gì thế ạ
@dungkk93 Anh Gugô dừng hỗ trợ Exchange Activesync cho Gmail, còn Intuit thì kg thèm hỗ trợ cho WP nữa, lại còn khuyến cáo dùng Android hay iOS nữa.
prince3rd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@GD_2010 google dừng hỗ trợ là đúng thôi, cạnh tranh mà .nghe quảng cáo là wp sẽ mở ra tương lai tươi sáng cho Nokia mà có thấy tươi sáng gì đâu, mà tiền bản quyền Nokia trả cho microsof còn cao hơn số tiềnà họ hỗ trợ cho Nokia nữa
bekoyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
3 lí do là thấy đủ rồi
e dang sai nokia 603 thAy vAn on lam .hyhy
Tuy nhiên Android sẽ thống trị số lượng lớn các thiết bị bộ trong tương lai thôi
prince3rd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangduykt7990 dò làtương lai gần, còn tương lai xa hơn nữa thì ko ai biết dc
Symbian dùng tốt như Ios, nhanh, mượt, tiết kiệm pin, ko hao phần cứng như Androi, nếu nokia tập trung phát triển nhiều game và ứng dụng hay hơn cho symbian như cách apple làm cho Ios thì symbian sẽ ko thê thảm như bây giờ, về mặt chụp ảnh, symbian hơn hẳn androi và ios ở khoản chỉnh tay
"hoangduykt7990, post: "Tuy nhiên Android sẽ thống trị số lượng lớn các thiết bị bộ trong tương lai thôi

khi các hãng khác ko cạnh tranh đc samsung, họ sẽ tìm 1 hđh mới thay thế hđh androi giống như symbian của nokia trước đây
bây giờ nó đã bỏ oì đó hix 😔:(
Các anh em có ai biết lập trình Symbian kg? Qt, SymbianC++, Carbide.c++, cái nào cũng được. Nếu biết thì trả lời tôi gấp.
Tôi cũng nghĩ như vậy. Đó có thể là WP hoặc hơn nữa là Firefox. Nhưng thực tế cả thế giới này cần Google, và họ chỉ còn hỗ trợ Android và iOS nữa thôi. Nên tôi nghĩ không ai dại dột gì mà bỏ Android đâu.
vẫn xài e E66 s60v3😃
prince3rd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thì vẫn xài em N72 mặc dù lâu em nó vẫn bị đứng bất tử.
symbian vẫn đang phát triển mà. lo gì. dònh ASha chay symbian đó thui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019