7290 bị lỗi 411 - reset máy

Gago
13/8/2007 6:4Phản hồi: 51
Các bác ơi, em co con 7290 nhưng hôm nay cứ bật máy lên là báo lỗi 411 rồi reset máy bác ạ.

Có cách nào giúp em ko ạ ???😔
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy bác bị lỗi rom rồi. Xem bài hướng dẫn http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=3603
Up lại 1 bản Rom khác là Ok bạn à
Goodluck!
Em đọc trên diễn đàn thấy rằng lỗi reset máy của con BB7290 rất nhiều, mặc dù trông nó rất ngầu, rất phê nhưng xem ra cơ quan nội tạng hơi yếu thì phải. Có lẽ nên đổi một con khác dùng cho ổn định bác Gago à !
quangmd
TÍCH CỰC
16 năm
Tại sao chú 7290 nhà ta lại lắm lỗi thế không biết. em cũng xử lý không biết bao nhiêu lỗi của em 7290 nhà ta rồi (qua tay iem khoảng 18 em 7290 thân yêu rồi) Nhưng càng được vọc BB càng khoái...không có gì khoái hơn được vọc BB 😁
nếu ko ai giúp thì bác mang qua em làm cho nhé ...
@tungseu83 làm ở đâu vậy anh
tuan_ake
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn xóa hết ứng dụng đi xem sao, dùng DM 4.3 mà DEL có thể lỗi ưdung thôi. Nếu cần uprom mới đi. Hiện tại , trong diễn đàn đã có Rom BB 7290 new đấy.
Bạn download ROM new: http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=19678
Tips: http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=6834
Chúc thành công!
em cũng đang dùng con 7290 ấy - bị lỗi reset 411 sốt đến bực - nhưng chẳng biết làm thế nào? chẳng nhẽ đi bảo hành suốt
anh chị có cách nào giúp em với nhá
thanks
bạn thử wipehandhled lại máy đi, sẽ khắc phục được
chúc vui
Chắc ko khắc phục được đâu. đi Bệnh viện thôi. Tôi cũng bị thế, làm đủ mọi cách rồi.
Các bác nói sao chứ em 7290 của em chạy mượt như lụa, có thấy reset gì đâu. Có thể là do em ít cài các phần mềm không cần thiết và luôn để trống bộ nhớ ở mức an toàn. Phương châm của em là không dùng đến thì gỡ bỏ luôn cho đỡ nặng máy, bộ nhớ ít hay bị treo lắm.
Bác may mắn mua được cái ngon mà. Em mua không cần cài thêm các ứng dụng (vì hết thích vọc rồi), xác định chỉ dùng các tiện ích sẵn có mà còn bị lỗi nữa là.
cho em hỏi mang vào bịnh viện nào gần với?
máy em còn bảo hành, ko biết có đổi đc ko nhi?
ối trời đổi con khác ko biết có còn như vậy nữa ko?
Bác nào tư vấn em với có khi em đổi mua máy khác các bác nhi?
xxxfantasy
ĐẠI BÀNG
16 năm
mình cũng mới bị lỗi Device error 4... gì đó ko nhớ ,wipehandhled lại máy thì thỉnh thoảng máy hay bị treo , bó tay ,
lỗi 411 là lỗi đưa ra từ flash do flash kém tốc độ sử lý không đồng bộ với CPU.Hiện bệnh này đã giải quyết ok bằng HW bạn nào muốn chữa bệnh này có thể PM với mình.Nói trước vì là sử lý HW nên rất tiếc o thể free được
Nhiều lúc khó mới nhờ đến anh em! Chứ tiền bạc xen vào thì cái gì chả xong...Anh em quí nhau...ai có gì hay mách nhau cùng khám phá thế mới là "tinhte.com" phải không các bác...
Hix đêm nay ko ngủ đc vì lo cho con vợ 7290 của e bị lỗi...
1 Canh...2 Canh...lại 3 Canh😔 Buồn quá!!!
Cknight
ĐẠI BÀNG
16 năm
Các bác nói thế nào ấy chứ.Em cũng dùng 1 em 7290 cũng bị lỗi reset do cài phần mềm nhưng em vẫn sửa được đấy thôi. bác nào bị thì cứ PM cho em, em sửa giúp không lấy một đồng, giúp đỡ anh em thui mà, vì anh em yêu thich BB nên cái gì cũng miễn phí hết. Có người vooc cùng càng vui càng thêm hiểu biết.
haiquancn2
ĐẠI BÀNG
16 năm
Hix máy em 7230 cũng bị lỗi reset, sóng lại yếu. bác nào có cách nào giúp em không ?
votinh1230
ĐẠI BÀNG
16 năm
up lại rom là ok thôi mà. lỗi 411 có thể khắc phục dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019