8 ứng dụng theo dõi sức khỏe cho iPhone 5s có hỗ trợ chip M7 tiết kiệm pin

TDNC
12/10/2013 1:0Phản hồi: 73
8 ứng dụng theo dõi sức khỏe cho iPhone 5s có hỗ trợ chip M7 tiết kiệm pin

iPhone 5s là chiếc điện thoại duy nhất hiện nay của Apple được trang bị chip M7. Đây là một con chip phụ có nhiệm vụ thu thập dữ liệu từ các loại cảm biến chuyển động trong điện thoại và quy đổi chúng ra thành các thông tin hoạt động của cơ thể ví dụ như số bước chân hoặc quãng đường đã đi. Ưu điểm lớn nhất của M7 là giúp tiết kiệm pin cho hệ thống nhưng không phải tất cả ứng dụng hiện có nào cũng hỗ trợ, hiện chỉ mới có một số ít phần mềm là đã được cập nhật để làm việc với M7, sau đây là một số ứng dụng bạn có thể thử với iPhone 5s:
[prebreak][/prebreak]
Miễn phí

1. M7 Pedometer - Steps: Miễn phí
Phần mềm đơn giản này có hai chức năng, đếm số bước chân của bạn mỗi ngày và lập biểu đồ theo dõi trong 7 ngày.​

2. Strava Run: Miễn phí
Phần mềm luyện tập sức khỏe có giao diện đẹp hơn cái ở trên và tích hợp chức năng thi đấu với bạn bè. Có chức năng xem bản đồ GPS những nơi đã chạy qua.​

3. Burning Meter Pro: Miễn phí
Thêm một phần mềm đếm số bước đi bộ hoặc chạy có chức năng đơn giản nhưng giao diện đẹp.​

4. Pedometer++: Miễn phí
Đếm số bước chân trong ngày và tổng số bước trong bảy ngày vừa qua, icon ngoài Homescreen của chương trình sẽ thể hiện số bước chân hiện tại trong ngày bằng con số ở góc phải cho bạn dễ theo dõi mà không cần mở ứng dụng lên.​

5. StepTracker: Miễn phí
Phần mềm đơn giản có cùng chức năng, dung lượng siêu nhẹ (0,2 MB), giao diện đơn giản nhưng có quảng cáo.​

Có Phí

Ứng dụng theo dõi gần như mọi hoạt động trong ngày của bạn như đếm số bước chân, theo dõi sức khỏe, ăn uống, luyện lập, theo dõi chu kỳ ngủ, bổ sung nước cho cơ thể... Giao diện đẹp, dễ sử dụng.​

Cũng là ứng dụng theo dõi sức khỏe, đếm bước chân, nhịp tim, theo dõi chu kỳ ngủ của cơ thể và tự động đánh thức bạn khi tới thời điểm thích hợp. Phần mềm có giao diện chuyên nghiệp, dễ theo dõi nhưng không đẹp như ARGUS.​

7. WeatherRun: 1,99 USD
Một phần mềm theo dõi quá trình luyện tập ngoài trời kèm theo các thông tin thời tiết, địa lý, độ ẩm mô trường, nhiệt độ, xem bản đồ những nơi đã đi qua...​

Theo Tuaw
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toàn có ích cho sức khỏe !!!
barspare
ĐẠI BÀNG
11 năm
Test trên 1202 cái đã. thanks thớt :v
detno29
TÍCH CỰC
11 năm
mình khoẻ như voi, và dũng mãnh như sư tử...😆 chắc ko cần dùng
Makoto81
TÍCH CỰC
11 năm
Toàn cái vớ vẩn..
Cho hỏi theo dõi ăn uống thì cái đt nó thu thập theo cách nào?

Dựa vào face post ảnh, check in tự sướng chăng?

Hay phải khai báo cho đt nó biết?
cái app ở hình là app gì hở bạn
@Bùi Trọng Kiên
ARGUS đó bạn.
MrQuay
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai ở VietNam xài ko, trả lời cái =.="
mrcab
ĐẠI BÀNG
11 năm
😃. không xài ip5s. hóng ứng dụng cho đời thấp hơn. 😁
Dahaka321
TÍCH CỰC
11 năm
đọc cho biết, chứ làm gì có iphone 5s mà sài😁
Nó cứ ảo ảo thế nào ý mình ko tin cho lắm.có thật thì apple đã cài sẵn rùi
@vienco Tính năng này cũng ok lắm. Mình xài trên ipod nano rồi .
@vienco Apple chỉ cài những ứng dụng mà hầu như cũng cần thiết và ai cũng dùng tới nó cả, nên khi bạn đọc những cm như là "toàn ứng dụng rác" , "toàn thứ vớ vẩn"... trong này thì bạn hẳn nhiên cũng biết ko phải ai ai cũng cần tới nó đúng ko? vì vậy họ ko cài vào là phải
@le hoang tuan ipod nano????
@vienco Ah ý em mấy cái app này cũng giống cái trên ipod nano đếm bước chân khi chạy
lehn85
TÍCH CỰC
11 năm
Nó đếm được bước chân dựa trên nguyên tắc gì?
@lehn85 Sử dụng cảm biến chuyển động của điện thoại rồi quy đổi ra số bước chân của người dùng,đừng hỏi thêm nữa tôi bí à nghen
@lehn85 Em cũng cùng câu hỏi như bác, tối em cũng hay đi bộ, em đang xài 4S, kg biết có app nào tương tự cho 4S kg
@lehn85 Cảm biến.
Mình có thể lắc nhẹ điện thoại và nó sẽ đếm sai. Khi di chuyển 15 bước mà không có bút bên trong thì dòng note sẽ báo Bạn đã để quên bút, cũng theo nguyên tắc đếm bước chân này

●●●Fan of Life●●●
lehn85
TÍCH CỰC
11 năm
@YPMVSTAFF
Câu trả lời chỉ là "cảm biến" thì mơ hồ quá bạn ơi.
Mình cần câu trả lời chi tiết hơn cơ.
le1707
TÍCH CỰC
11 năm
Đo nhịp tim và thu thập thông tin đồ ăn thế nò vậy?
@le1707 Mình cũng ngạc nhiên về điều này, tim ấy.
Mình hiểu là nó sẽ dùng một cảm biến nào đó có trong máy (mà đơn giản thôi, vì s2 nó cũng đo được). Cái chính khó hiểu là tại sao đèn camera lại sáng lên và tại sao phải đặt ngón tay lên camera.

Về kq, mình so sánh với omron thì lệch nhau 1~2 nhịp tim chứ không hơn. Mình đo 3 lần thì 65 65 67

●●●Fan of Life●●●
@YPMVSTAFF
Đính chính : Không phải là cảm biến mà là quan sát mạch mau' bằng cam - Oh ác thật

●●●Fan of Life●●●
@le1707 Mỗi lần ăn j thì bạn chụp lại đồ ăn đó.
le1707
TÍCH CỰC
11 năm
@YPMVSTAFF À,kai đó là thế này : khi tim đập --->> máu đi qua ngón tay --->>> che lấp ánh sáng --->>> camera k nhận đc ánh sáng --->> chu kì
le1707
TÍCH CỰC
11 năm
@thuy09876 Giống S4 à bạn?
Cũng hay & thiết thực lắm chứ ! cuộc sống ngày 1 nâng cao, mọi ng đang muốn hướng tới 1 cs mạnh khỏe & tốt đẹp hơn 😃, chúng ta đang quan tâm nhiều hơn về chế độ dinh dưỡng & thể thao nhiều hơn trc 😃
mong có nhanh 1 chiếc 5S, đang dùng 4S 😔
Trên android lẫn iOS, mấy phần mềm này làm cảnh hết, số bảo đảm nhảy tùm lum, nhất là nhịp tim ( em bắt mạch nhiều khi còn khó ở đó đt mà thay thế đc), chu kì ngủ (mỗi lần ngủ thông báo cho nó hả? còn tự đánh thức nữa... chuông đồng hồ inh ỏi em còn hem chịu dậy nữa là =]]), đo bước chân (cho là đc đi, chẳng lẽ mỗi lần chạy bộ là cầm đt trên tay?)... Nói chung nếu muốn theo dõi sức khoẻ thì nên sắm thêm 1 thiết bị chuyên nghiệp (kết nối thông tin vào đt).

P/s: có luyện tập là hay rùi, không cần có thêm thiết bị theo dõi đâu :p, tự giác là chính hehe.
@stupid_but_love_ti_study nói chung là do bạn lười chứ không phải thiết bị ko chuyên nghiệp hen 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019