Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

8662 là cái gì thế?

Hitman_Pr0
22/9/2013 14:7Phản hồi: 68
8662 là cái gì thế?

Không hiểu đây là cái dịch vụ gì??? Mình đảm bảo là mình chẳng hề đăng kí một cái gói gì hết, cơ mà chẳng hiểu sao mấy hôm nay cứ được nhận tin nhắn này. Lâu rồi ko kiểm tra tài khoản nên là ko chắc chắn lắm nhưng nếu mình không nhầm thì tài khoản cuả mình bị trừ 10k @@ Chẳng hiểu gì luôn. Cứ một tháng auto đăng kí rồi auto trừ tiền thế này á???
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tổng đài dịch vụ gia tăng hay sao. 8662=10k 8762 =15k . Có lẽ do bạn vào trang chủ của nó tai cai gi đó hay nghich cai viettel plus . 19008198 hỏi là biêt thôi 😁
Hitman_Pr0
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau vài lần cố gắng gọi lên tổng đài ko thành + 1 lần gọi đc nhưng ko giúp đỡ đc gì thì e ko còn mặn mà gì với cái 19008198 nữa r bác ạ
bạn chủ có đăng ký hay không thì mình bạn biết chứ không ai trên này biết.
Vậy tại sao bạn không gọi cho nhà mạng để nó check và trả lời cho sau đó đưa thông tin cụ thể lên đây để ae biết được mà tránh nếu đúng sự thật như bạn nói là bạn không đăng ký.
số tổng đài của nó nè : 18008119
báo xấu thằng này đã 😃
Giống mình y hệt! Tự nhiên từ ngày 21/9 bắt đầu nhận được Tin gioi tre từ đầu số 8662, lần trước bị dính 5555 mất 500đ mỗi ngày, nhưng lần này kiểm tra tài khoản gốc chưa thấy bị trừ tiền. Định gọi cho TĐ mấy lần mà chưa có cơ hội. Mấy ông Viettel cơ hội và bát nháo quá! Nản 😔

Mình mới tìm được cách hủy dịch vụ đó: Soạn tin HUY 4TIIN gửi 5005 (miễn phí). Mình đã hủy được rồi đấy. Tự nhiên lại mua cái bực vào người :(
@Hitman_Pr0 Hi bạn, với đầu số 8662 gửi về tin tức giới trẻ hàng ngày. Hiện tại Viettel đang khuyến mại 3 tháng sủ dụng dịch vụ Tin tức gới trẻ cho các thuê bao Sinh Viên có trong danh sách. Sao 90 ngày hệ thóng sẽ tự hủy, tuy nhiên nếu bạn muốn hủy có thể soạn tin: HUY 4TIIN gửi 5005. Nếu bạn gửi tin đến 8662 mới mất 10k thôi bạn
@Hitman_Pr0 bạn vào trang web Vietteltelecom.vn đăng ký tài khoản cho số thuê bao di động của bạn sau đó kiểm tra việc trừ cước trước và sau khi nhận được tin nhắn là biết có bị trừ tiền vào tài khoản hay không.
mình thì chắc chắn là không bị trừ tiền 😁
@vn_1068 nhưng mà sau 3 tháng nó bắt đầu trừ tiền, mình soạn tin hủy nó báo chưa đk nhưng ngày nào cũng gửi về mấy cái tiếng anh ba láp ba sàm
@hoduykhanhkk Nhà mạng cung cấp và đăng ký dịch vụ để KH được trải nghiệm dịch vụ đó ,chứ lẽ nào họ miễn phí hoài cho KH ? ,như vậy còn gì là kinh doanh nữa đúng không bác .
Nếu bác nhận được tin tiếng anh thì bác soạn tin hủy như sau :HUY ENG2 gửi 5005 phí 500d hoặc bác gọi tổng đài 18008119 miễn phí để nhà mạng kiểm tra và hỗ trợ cho bác .
jimmymouse
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vâng vừa hủy và bị trừ 10k.. ***đ*k*m*** bọn chó vt
@jimmymouse Theo thông tin ở trên thì Viettel miễn phí dịch vụ trong 3 tháng thì cớ gì hủy lại bị trừ tiền. Thậm chí hủy đi đăng ký lại vẫn được miễn phí nếu vẫn còn trong thời gian khuyến mại.
chắc là bạn bị trừ tiền dịch vụ nào đó thôi bạn gọi cho tổng đài 18008119 họ sẽ hỗ trợ bạn kiểm tra.
jimmymouse
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bị trừ thật b ah. Trước khi hủy và ngay sau huy nó trừ 10k. sim sv này chỉ đk mimax ko có gì khác. Ức thật.
mấy anh giúp em với, tự dưng lại có cái tin nhắn này, mất luôn 15k, em gọi tổng đài thì họ bày hủy luôn dịch vụ funny của em, chán luôn, giờ em không biết hủy sao cả
@nguahoangthanhpho Mình mới bị tầm 2 tuần, ko chú ý là có bị trừ tiền ko
@Thai_Newbie Giống mình bạn soạn tin : HUY ENG2 GỬI 5005 (đây là chương trình học tiếng anh) miễn phí tin nhắn
19008198( 200đ/p) => tổng đài họ sẽ trả lời cho nhé
em thì bị dính cái 5005. Không đăng ký mà cũng nhận được sms của bọn tiin nữa. Chán viettel quá. Nghe nói nếu mình không huỷ thì 10 ngày nó trừ tk 15000đ
@vanman2307 Mình dùng 3G và trước có truy cập vào trang tiin.vn tuy nhiên đã không truy cập trang được 1 thời gian thì mình nhận được tin nhắn từ đầu số tiin với tần suất 1lần / tuần .Mỗi lần gửi một nội dung khác nhau, là tin hot, sự kiện nổi bật của ngày hôm đó đăng tải trên Tiin.vn
Nếu bạn cũng nhận được thông tin giống mình ,bạn không có nhu cầu nhận tin ,để từ chối bạn soạn tin: TC TIIN gửi 5005 (Miễn phí).
Bạn có thể call lên tổng đài số 19008198 phí 200d/p nhân viên sẽ kiểm tra hỗ trợ cho bạn
Chúc bạn thành công .o_O
nobita2k
ĐẠI BÀNG
10 năm
HUY ENG2 gửi 5005 nh. vừa ktra lại đống 197
@nobita2k thanks bác, đã hủy thành công 😁
Cay quá, vào đây mới biết cái vụ này, hèn gì cứ nạp 50k là bị trừ 10k 1 tháng, có cái tin gì đó thì phải gửi tin nhắn thông báo chứ,
@vanthanh1320 em không từ chối nhận tin từ viettel nên với bất kì dịch vụ nào khi nhà mạng này khuyến mại hay đăng ký cho KH đều có tin nhắn gửi về đấy bác à.Bác kiểm tra lại xem bác có từ chối nhận tin từ nhà mạng hay ko?
Mình huỷ được rồi và mất thêm 10k phí nữa, clgt ko biết
@vanthanh1320 mình theo cú pháp: huy eng2 gửi 5005 phí có 500 đồng 😁
@vanthanh1320 Bác này có 1 chút chém nhẹ. Làm gì có chuyện hủy đi mà cũng mất 10k, vô lý thế. Hủy dịch vụ cùng lắm là mất 500d hay là 1000d thôi ạ.
HeroDevil
ĐẠI BÀNG
10 năm
mẹ cái bọn viettel có đăng ký cái dv nào đâu mà 4tin vs chẳng 5tin cứ gửi sms về làm mất công xóa tn rồi hnay mới để ý nó chơi mất 15k của mình hồi nào ko biết
@HeroDevil Đang có chương trình khuyến mại sử dụng dịch vụ 4Tiin ,miễn phí 90 ngày dành cho thuê bao là sinh viên mà bác .Nếu bác thấy bị trừ 15k vì dịch vụ này bác gọi tổng đài số 18008119 miễn phí để nhân viên họ kiểm tra chi tiết cước cho .o_O
HeroDevil
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dieukonoi79 thank bác nhưng thôi khỏi bác ah 😔 có trừ thì nó cũng trừ rồi có nói thì nó cũng chẳng chả lại:oops:
@HeroDevil Bác yên tâm ,khi bác phản ánh nhà mạng họ sẽ kiểm tra nếu do nhà mạng trừ cước sai bác sẽ được hoàn lại tiền .Chắc chắn luôn.😃
Cứ tự động đk thế này nghe oải nhỉ? 1 người 10k,15k nếu số lượng nhiều thì tiền sẽ là bao nhiêu cho nhà mạng? các dịch vụ cho Tomato có bị dưới các hình thức dạng ntn thế này không nhỉ? bà tôi,mẹ tôi có biết nhắn tin đâu.hướng dẫn nghe gọi thông thường còn vất vả kìa.đúng là thời loạn
@SpecialOne26 Bác nói cụ thể hơn đi ,bác đang muốn nói về chương trình nào vây ? Bác chưa tìm hiểu kỹ về chương trình KM của nhà mạng họ đưa ra mà bác đã nói như đúng rồi vậy .Đọc commen của bác ai biết về chương trình này họ mới thấy nản về bác .Theo em biết nhà mạng đang có chương trình KM dịch vụ 4Tiin ,dành cho thuê bao là sim sinh viên bác nhé .
@flowers86 Liệu bạn hiểu ý tôi? "các dịch vụ cho Tomato có bị dưới các hình thức dạng ntn thế này không nhỉ? " còn những dòng kế tiếp bạn có hiểu?
mà tôi cũng đang phân vân tại sao người của VT mà bạn lại đi lập cái nick tên ntn? sao không lấy cái tên số mã chăm sóc khách hàng như nik 69...gì đó đi. tết tôi có về quê,kiểm tra tài khoản của đt mẹ tôi lại có số lượng Mb tôi mới phân vân,gọi vào máy thì lại có nhạc chờ.tôi đành gọi tổng đài thắc mắc tại sao k đăng ký mà lại có.thì nhân viên trả lời là các ứng dụng này đều đi theo sim từ khi mới mua.tự có khi kích hoạt sim. như vậy thì có phải ai cũng tìm hiểu cái vấn đề này?.đều đặn mỗi tháng mất tiền oan mà không biết.ở quê con cái đi làm xa,dùng điện thoại thì chủ yếu để nghe chứ gọi là mấy.nếu có nạp tiền lại mang lên chỗ bán sim thẻ người ta nạp cho.việc mua máy hay sim tôi đều nhờ họ.điều này là lỗi ở KH nhưng tôi hỏi bạn sẽ có bao nhiêu người biết cái chính sách này của nhà mạng? ở nông thôn họ thường thấy người ta dùng sim ntn thì mình dùng nt ấy.làm gì họ tìm hiểu và tìm hiểu ở đâu? cái hình thức này nó gọi là lừa thì hơi quá nhưng đánh đúng vào điểm sơ suất đang tồn tại của người tiêu dùng vn.bạn có thể biện hộ cho nhà mạng,có thể vì đồng lương của mình mà làm nhưng những cái đang tồn tại có thực chúng tôi phản ánh cho mọi người đọc được,thấy được trên diễn đàn này thì bạn nên tôn trọng.
@SpecialOne26 Tóm lại, những gì em biết ,em đã chia sẻ .Còn thắc mắc gì về dịch vụ thì bác có thể gọi tổng đài 19008198 ,200d/phút để được họ tư vấn và hỗ trợ nhé .
Việc bác phân vân là "tại sao người của VT mà tôi lại đi lập cái nick tên ntn" ? là hơi thừa và thật sự vô duyên .tại sao bạn lại áp đặt rằng cứ lên diễn đàn chia sẻ phải là người của mạng này mạng kia ? bác có tật nên giật mình à ?đến cái tên của người ta còn soi mói thì bác còn từ cái gì ko? ??
Đúng là cuộc sống thật muôn màu 😕:rolleyes:
@flowers86 Bạn đến chỗ làm VT bạn có quần áo đồng phục và bảng tên số hiệu?bạn là nhân viên VT bạn tham gia sinh hoạt ở nơi nào đó phục vụ lợi ích công ty bạn có khai mã số nhân viên hay có cái gì đó để thẻ hiện bạn là nhân viên VT? cái chính ở đây chúng tôi là KH nếu bạn là nhân viên chúng tôi còn hỏi,nh tên nick như bạn liệu KH có hỏi ý kiến không? vậy thì đừng có cho tôi là vô duyên và thừa thãi trong cách nói.
Mình không tranh luận với các bạn nữa và cũng từ lâu rồi mình không gọi lên tổng đài phàn nàn ý kiến thế này thế nọ cho mất time mà không giải quyết đc vấn đề gì.
thế tóm lại hủy cái của nợ này có mất tiền không ạ tin với chả tức như cái hạch ....tự nhiên bắt người dùng rồi muốn hủy lại phải cống tiền...củ chuối
hĩhix các bác nói sao chứ em hủy theo cú pháp HUY 4TIIN rùi mà có được đâu
:mad:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019