Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

8700 - os 4.5.0.188 - Java tối ưu - Hybrid OS 4.6+5.0+6.0 (Closed)

phannhannghia
23/9/2010 1:53Phản hồi: 177
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up rom roài, công nhận bản này mượt thật
đã up và test thử.

bản này ....NgON

khởi động hơi lâu
Soulkent
TÍCH CỰC
14 năm
Tình hình là cái Memo cả bác không chạy dc. Híc bác up lại cho e dc k?
?
anh em nào xài bản Hybrid 182 có bị lỗi cái edge ko ? mình xài cái edge cứ hay bị lỗi ở chỗ sóng hiện edge mà ko vào mạng đc.Đến sáng lại vào bìh thường .... hix ! mình tưởng nhà mạng bị lỗi , nào ngờ lấy 1 con 88 ra bỏ sim vào thì xài bình thường . Đây là lỗi edge mà em gặp phải. Có pác nào gặp trường hợp giống em ko ?
em dùng mạng mobi cũng bị như vậy nè,
thằng bạn em nó không dùng hybrid mà vẫn bị
cold214
TÍCH CỰC
14 năm
Anh em nào test rồi review đi. Mình dạo này bận, ko có thời gian test thử 😃
em đang up Rom sẽ review khi có kết quả. hi 😁
Bác nào up rom rồi thì cho biết bản rom này có hiện thị tiếng việt không vậy?
cold214
TÍCH CỰC
14 năm
Hic... câu này trước khi bác hỏi đã luôn có đáp án trả lời là KHÔNG rồi. Rất nhiều lần mình và các anh em khác đã trả lời. Hic
vohuu
TÍCH CỰC
13 năm
Tinh tế là không bao giờ xài tiếng Việt ;)
Chắc do bác mong muốn nhìn thấy OS 188 nên nhìn màn hình trắng xóa với đồng hồ cát quay vù vù khi khởi động nên cảm nhận khởi động hơi lâu đó mà ;)

---------- Post added at 09:47 PM ---------- Previous post was at 09:46 PM ----------

Memo download và giải nén vẫn bình thường mà. Bác thử lại xem.

---------- Post added at 09:50 PM ---------- Previous post was at 09:47 PM ----------

Có vẻ pin os 188 không được cải tiến nhiều. Chỉ là cảm nhận thôi. 😔
cold214
TÍCH CỰC
14 năm
Hix, vậy ah, vậy cậu test bản hybrid xong có thấy cải tiến hơn ko Nghĩa ? Mình quan trọng nhất là pin. Còn tốc độ vào soft thì mình hài lòng với hybrid cũ rồi
Mình đã và đang dùng bản tối ưu 4.5.0.188 và hybrid 4.6+5.0+6.0, kết quả sau hơn 16h chạy thử với thời gian gọi 5p/cuộc (2 cuộc), tin nhắn 7 tin thì pin chỉ rớt xuống khoảng 10% và đang duy trì.

So với việc dùng bản 4.5.0.55 hay 4.5.0.162 thì có tốt hơn một phần.
cold214
TÍCH CỰC
14 năm
Không biết có phải do pin của tớ trâu hơn pin của Nghĩa ko, vì tớ đang dùng bản Hybrid 162 cho 87, dùng cũng ít như Nghĩa thì thấy pin tụt chậm hơn như pin của Nghĩa ở trên. Cái này cũng thật lạ. Cùng 1 bản rom, cùng Hybrid mà mình thấy vẫn có những anh em kêu up xong pin còn tụt hơn rom gốc. Có người thắc mắc mạng chập chờn. Trong khi cả Nghĩa à mình đều dùng rất ok. Không thể giải thích đc là tại sao. Mình chỉ nghĩ 1 cách khách quan là có thể trong quá trình up rom và sử dụng, anh em đã mắc lỗi gì đó. VD như xóa 1 module ko nên xóa hoặc khi BDM tự động update thì anh em ko biết lại chọn ĐỒNG Ý. Nên xảy ra lỗi đó. Ko biết phải ko nữa....
crocket
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cố lên anh em chúng ta sắp có bản 4.6 chơi rồi.
8700

Cho e hỏi e nên để bộ nhớ trống cho 8700 nhiêu là vừa.
Theo kinh nghiệm, sau khoảng 4 tiếng, bộ nhớ của bb sẽ giảm khoảng 1.5Mb so với trước khi lắp pin vào (do hình thành file rác khi máy hoạt động)
Do vậy theo mình nghĩ, để máy hoạt động trơn tru, thì bộ nhớ trống của 87 phải trên 5Mb (con 7290 mình bộ nhớ trống 4.5mb vẫn hoạt động bình thường)
zerostar
TÍCH CỰC
13 năm
Bác à, sau biết chính xác thì hãy chia sẻ cho anh em nhé, 87 mà để 5mb giống 729 thì đi viện lun. Anh em tinhte khuyên nên để ở 20mb. Còn nếu ebook và nhac nhìu thì có gắng để 15mb.
Bác không tin thì cứ thử.
Trước mình đã test khi cài các bộ từ điển BBdict, bộ nhớ của bb chỉ còn 5mb mà vẫn hoạt động bình thường.
Do đó mình đưa ra kinh nghiệm bản thân thôi.
Còn bác nói "Anh em tinhte khuyên nên để ở 20mb. Còn nếu ebook và nhac nhìu thì có gắng để 15mb" thì bác tin vậy đi.
zerostar
TÍCH CỰC
13 năm
Không phải chỉ dựa vào lời khuyên của anh em tinh tế. Mình cũng test rồi. Htrc cop ebook. Để vợ free 10mb. Sáng đi học, trưa về okb free mà không hiểu sao máy vẫn chạy, lúc đó định capture post lên cho anh em xem nhưng lúc sau lai len 1mb3. Đấy, chắc do lag nên status báo sai. Nhưng chính xác từ sáng đến trưa mình không hoạt động j cũng mất một nấy.....mỗi người mỗi khác. Cũng có lẽ do bạn cài soft sử dụng ít cache
theo mình cảm nhận ban đầu về bản tối ưu 4.5.0.188 và hybrid 4.6+5.0+6.0 minh thấy tốc độ được cải thiện so với các bản Rom khác, sóng sánh cũng rất tốt còn về phần pin thi có lẽ không được cải thiện nhiều cho lắm nhưng cũng tạm ổn.
chốt lại 1 câu theo cảm nhận của mình về bản tối ưu 4.5.0.188 và hybrid 4.6+5.0+6.0 là 1 bản Rom đáng để ACE quan tâm. 😁
Có anh chị em nào down được bản room 4.5.0.188 cho coan 8700 từ t-mobile thì úp lên mediafire cho e thử bản gốc cái đã.thanks
BÁc ơi. sao iem down con nay về "Java 8700-v4.5.0.188 Tối ưu + Hybrid 4.6+5.0+6.0.txt‎" không giải nén được nhẩy😔
[P]n[Y]
TÍCH CỰC
14 năm
bạn rút gọn phần cài themes lun! làm cài themes mới hông duọc 😔
Link file gốc nằm trong file 8700 - OS 4.5.0.188.txt đó bác.

---------- Post added at 10:10 PM ---------- Previous post was at 10:09 PM ----------

Phần mềm giải nén trong máy tính của bác không hiểu được tên TV :(
Bác rename tên và giải nén.

---------- Post added at 10:11 PM ---------- Previous post was at 10:10 PM ----------

Có kèm theo theme Icon và Today đó.
Tùy theo nhu cầu mà anh em tự thêm vào.
dung89sr
ĐẠI BÀNG
14 năm
vừa up xong hybrid. không cài được IM+ và beejive bằng NDM, toàn báo không tương thích các pác ạ :mad:
Cùng bản Hybrid này, mình vẫn có thể cài IM+ và beejive bằng BDM.
Bác xem lại BDM nhé.
Thanks
hôm qua mới cài rom 182 hyrid giờ thấy cái này ham hố. Xai good chu anh trai
ducanh8691
ĐẠI BÀNG
14 năm
Rom 188 mới này của 87 hỗ trợ luôn cho Viettel giống rom 188 của 832 các bác ợ... :">. Thích một cái là tháo sim, lắp sim vào chả bao giờ phải backup Service book. Hehe. \:d/\:d/\:d/ 😃
Cám ơn bác về thông tin hữu ích này.
lenanghai
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình định quay lại rom 4.2 cho 87 và bỏ qua một lô phần mềm trên 4.5 bác nào từng xài 4.2 cho 87 cho em ý kiến cái koi ^^
Hầu hết pm trước đây đều hỗ trợ từ OS 4.2 trở lên. Chỉ có một vài pm xuất hiện gần đây mới đòi OS từ 4.5.
Quay về OS4.2 cũng là một cái thú vui vì sẽ tốc độ nhanh hơn, ít tốn pin hơn, dung lượng tối ưu nhiều hơn...
Về OS 4.5 thì giao diện đẹp hơn và có thêm vài chức năng mới như Voice Notes Recorder...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019