8700 - os 4.5.0.188 - Java tối ưu - Hybrid OS 4.6+5.0+6.0 (Closed)

phannhannghia
23/9/2010 1:53Phản hồi: 177
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kenu97
TÍCH CỰC
14 năm
E vừa mới up xong bản 182 hôm qua giờ lại ra luôn 188 thế này e úp ko kịp. 😆
Thôi để dùng thử vài hôm bản 182 xem thế nào đã.
Tks bác Nghĩa
lenanghai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Link rom gốc trên MF mình down mấy hôm nay đều báo lỗi . Tìm đc cái link này nhưng down thì ....
Bác nào up lại lên MF em down với nào

http://blackberry.bosen.net/87xx/8700M_PBr4[1].5.0_rel313_PL2.7.0.110_A4.5.0.188_T-Mobile_DE.exe
Hic, mấy bác cho e hỏi, e up bản rom này, up tháo pin(làm theo bác cuhiep á), nhưg chưa qua bước 1 e đã gắn pin vô(đáng nhẽ fai đến b2 mới đc gắn pin), giờ máy khởi động 5p mới lên lun, mấy bác cho e hỏi do bản rom hay do e up rom sai nên nó mới bị như vậy a 😔
Theo mình, việc uprom gắn hay không gắn pin là như nhau thôi.

Máy mới uprom xong, chạy đồng hồ cát tầm 5p mới lên là chuyện bình thường.
Mấy bữa đi công tác, giờ mới về.
File gốc thì nằm trong PC ở nhà. Toàn dùng Laptop đi công tác nên không có file gốc để up lại.
Chẳng biết MF bảo trì gì mà lâu thế.
Đang up lên lại.
Chờ tí.
Đã up lên http://www.4shared.com
Link download ở Thread #1
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này em cũng chịu ko download nổi!
rionak
ĐẠI BÀNG
14 năm
thanks bác nhá ^^ down bản gốc cho lành cạnh thằng hydrid gòi xài nóng máy lắm ^^..
Có Rom mới mà không úp được ức chế quá, có ai up lên mediafire lại ko nào
pinkluz
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bản rom tối ưu + Hybrid này e cài xog mỗi lần reset lên là nó hiện cái " Uncaught exeption: pushModalScreen called by a non-event thread"
Mog bro giúp cho cách giải quyết nó...
Link mediafire cho ai chưa tải được
Code:
http://www.mediafire.com/?mulsc8mzs8i4129
lenanghai
ĐẠI BÀNG
14 năm
link down tốt , thanks bạn. bác chủ 2pic update lại link cho ae đi nha !
Link 4shared vẫn hoạt động bình thường để down về bản rom gốc 4.5.0.188.

Xem link ở Thread #1

8700 - OS 4.5.0.188 (du phong) ---> 4shared
sao bản này em cài vào dùng autotext mà k gõ dc tiếng việt vậy các bác . bb8700 😔
Đã restore autotext tiếng việt vào BB chưa bạn 😃
Bộ rom nào cũng thế. Muốn gõ được TV phải thêm Autotext.
Bác xem trong máy 8700 của bác đã có Autotext thêm vào chưa?
em thêm vao roi ạ 😔
Không phải cứ thêm Autotext vào là dùng được.
Bước tiếp theo sau khi thêm vào Autotext là phải chỉnh trong Language phù hợp với Autotext mà bác thêm vào.
Đọc kỹ hướng dẫn cài đặt nhé.
Bác xem lại nhé.
bản tối ưu khi uprom nó k cho đánh dấu vào chọn ngôn ngữ. bản góc thì dc bác ạ. bản tối ưu mặc đinh là us 😔(
Có bác nào đã cài và so sánh đc giữa rom 4.5.0.188 hybrid và bản gốc tối ưu không? Em up bản tối ưu mà nhanh hết pin hơn bản cũ của e mấy bác ah, bản trước e dùng 4.5.0.162 hybrid, giờ định up lại 188 hybrid, có bác nào đã up rùi cho e ý kiến với, với lại e up rom xong cài IM+ lên vô nó báo lỗi uncaught exception java.lang gì đó, hic, có cao thủ nào chỉ giúp 😔
cho mình thêm passwordkeeper
4 file ...GB dùng cho UK English ở thread #1 đó bác. Tùy theo nhu cầu mà ae tự thêm vào.

---------- Post added at 09:49 PM ---------- Previous post was at 09:48 PM ----------

Phiền bác lấy các file trong - Removed files. Thanks!
em dùng bản này, không gửi được tin MMS của Mobifone
có ai bị như em không?
roseforlove
ĐẠI BÀNG
14 năm
thanks bác cái,e bên topic 81 cũng vừa tối ưu xong còn con 87 tối ưu nốt,
kenu97
TÍCH CỰC
14 năm
Con 87 của e đang bị 1 bệnh như này: sau khi up rom tối ưu của bác Nghĩa xong, chạy rất mượt, rất ngon.
Tuy nhiên sau khi cài maxmem e remove vài thứ trong đó có cả theme mặc định xong thì ko cài đc thêm cái gì vào máy. cài thêm theme hay soft gì vào cũng ko thấy hiện trong máy, trong khi ở DBM thì vẫn thấy báo có (vẫn có cả dấu tick) .
Chắc phải up lại rom quá.
mong các bác chỉ giáo - em muốn bỏ "máy tính" và "search" của bản rom gốc thì phải xóa những cod nào vậy
1. Bỏ máy tính --> Xóa file net_rim_bb_standardcalculator_app.cod
2. Các file cod của Search (net_rim_bb_globalsearch_app.cod; net_rim_bb_messagesearch_lib.cod; net_rim_bb_search.cod và một số file liên quan khác) không nên xóa vì sẽ bị lỗi address, phone...
kenu97
TÍCH CỰC
14 năm
cái calculator trong máy nó nhẹ hều mà cũng tiện nhiều khi cần đến, bác xóa làm gì.
đang up rom ..............................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019