8700 - os 4.5.0.188 - Java tối ưu - Hybrid OS 4.6+5.0+6.0 (Closed)

phannhannghia
23/9/2010 1:53Phản hồi: 177
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Blackberry 8700 cua O2 thi cai nhu the nao cac bac ?
Vi em cung moi dung blackberry nen cung chua hieu lam. Mong cac bac giup do.
tamuct
TÍCH CỰC
13 năm
e cài bản này chạy rất mượt, rất thích nhưng mà mỗi khi cài cái uber twitter thì đều ko thể dùng được 😔. Ngày trước e dùng bản 182 chạy ngon
ace nào gặp rắc rối giống e ko? chỉ e cách khắc phục với. :sleep::sleep:
P/S: e thik dùng bản 188 hơn
Thaks!
Nói túm lại là khi nào 8700 cài đc Unicode lướt web vivu mà ko bị "đỏ con mắt bên phải, ngứa con mắt bên trái" thì cộng đồng mới có thể mở mày mở mặt với các model cao hơn đc 😁
popcorn90
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác zerostar nói chuẩn đấy.luôn phải để các em Black Berry os 4.5 ít nhất là 10mb thì nó mới ổn định được.

Để 5mb các bác chạy khoảng 5 ngày được bt r sau đấy sẽ đồng hồ cát liên tọi, kể cả thbaos pin reset

//em 7290 của mình để trống 600kb chạy vẫn vèo vèo 😁
mình mới up bản rom này, vào phần danh bạ để copy danh bạ từ sim qua lại thiếu mất dòng này. ai cho mình biết cách khắc phục ko ?
Dùng vnbbUtils để add thêm 2 file cod này vào nhé:
- net_rim_bb_simphonebook
- net_rim_bb_addressbook_simapp
ặc ặc. Mình vừa uprom 188 hôm qua rồi up lại hybrid 162 vì không biết topic này. Để mấy hôm nữa xài bản con lai này xem thế nào.
cứu em với các bác ơi
e up rom xong cài bbdict và tranfer dữ liệu từ điển xong thì ko thể nào kết nối với BDM nữa ko thể back_up hay cài thêm phần mềm nào nữa cả hu hu
Em thì kết nhất ở rom .188 là mình tháo sim ra lắp sim # vào ( chỉ có sim viettel thOy nhá ) thì vẫn còn nguyên browser mặc định của máy các bác ạ. Mà kể cả kO điền v-internet vào tcp thì máy vẫn vào được browser ngon ơ. Keke. .188 vô đối.
Em thì kết nhất ở rom .188 là mình tháo sim ra lắp sim # vào ( chỉ có sim viettel thOy nhá ) thì vẫn còn nguyên browser mặc định của máy các bác ạ. Mà kể cả kO điền v-internet vào tcp thì máy vẫn vào được browser ngon ơ. Keke. .188 vô đối.
Cái bọn Rim này đúng là oái ăm nhỉ, cứ như trêu ngươi anh em BB việt nam ý. Đã cho ra lò bản rom mới mà không thêm cái unicode vào để đọc tiếng virtj cái. Ức nổ đom đóm mắt.
có bác nào lấy cod brickbreaker ra dùm e đc k ạh ?
Của bác đây.....................
brickbreaker 8700-v4.5.0.188.rar
Sao em cài rom .188 và hybird bản mới nhất của bác mà bị lỗi k vào được mạng bằng các phần mềm khác như opera nhỉ, vào được mỗi bằng brower, đã cài TCP
Vui lòng qua đây để nắm thông tin liên quan.
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-os-rom-113/bdm-rom-goc-toi-uu-hybrid-danh-gia-pin-update12-1-cac-bdm-media-484476/
dohuong143
ĐẠI BÀNG
13 năm
em thấy bản 162 sóng yếu thậy, tất nhiên là phải ở chỗ sóng kém thì mới thấy, em so với 4.2.114 và 4.5.81 là thấy rõ ngay, 4.2 thì nhẹ nhưng nhiều thứ cài ko nhận, pin khỏe lắm, .81 thì chuẩn luôn nhưng pin hao nhanh quá, đang nghiên cưứ chơi cái nào đây các bác tư vấn
xin phép em đào mộ chùt
nhưng quả thật bản 188 này:p làm em thất vọng nhiều
đã dùng bản tối ưu+ hybrid của bác phamnhannghia nhưng pin nhanh hêt kinh khủng,
sau 3 tuần quay về với 162 tối ưu+ hybrid- pin trâu hơn gần 2 ngày so với 1 ngày trước( pin em pin lô ạ)
thấy hài lòng với 162 hơn nhiều:p
kalenz
ĐẠI BÀNG
13 năm
e dùng bản 162 mà pin wa ngày thứ 3 là 70%,wa kinh khủng.
p/s pin zin theo máy ah.
Topic closed
Vui lòng qua đây để có nhiều thông tin và nhiều lựa chọn về Tối ưu và Hybrid hơn:
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-os-rom-113/bdm-rom-goc-toi-uu-hybrid-cho-os4-5-dong-bb-81x0-83x0-8700-88x0-484476/
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Các bạn cài nhiều phần mềm thì không lên dùng bản rút gọn
em dùng bản rom này up cho máy 8310 cua em được ko zi các bác? máy của em chỉ có 4.5.0.182 thôi
Các bác cho em hoi , đang up ROM thì em nhỡ tay rút máy ra khỏi cáp USB giờ nó tắt ngỏm lun phải chữa thế nào giờ?máy em là 8700
Bạn cứ thao tác up lại từ đầu. Đơn giản ấy mà.............

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019