9 giờ sáng mai offline kính thực tế ảo Homido tại cafe Tinh Tế

TDNC
19/12/2014 8:28Phản hồi: 118
9 giờ sáng mai offline kính thực tế ảo Homido tại cafe Tinh Tế
Mời anh em 9 giờ sáng mai đến cafe Tinh Tế để trải nghiệm kính thực tế ảo của Homido, đây là loại kính 3D dùng để gắn lên điện thoại Android và iPhone và xem các nội dung game, phim từ trong đó. Các nội dung 3D bao gồm game, phim 3D và phim 360 độ. Chúng ta sẽ để sẵn nhiều điện thoại và kính Homido sẵn tại bàn để anh em đến tự do trải nghiệm.

Hiện tại đã có sẵn nhiều app và game 3D trên Appstore lẫn Google Play, anh em nếu có kính thì có thể lên đây tải về xài, còn ngày mai sẽ cài sẵn game và app để anh em chơi thử. Loại điện thoại mình dùng là LG G3 có sẵn màn hình 2K chất lượng cao, còn kính thì mình mượn của Homido.vn.
  • Địa chỉ cafe Tinh Tế: 436/2G (hoặc 390/7) đường 3 tháng 2, P12 Q10, TP.HCM.
  • Thời gian: từ 9 giờ sáng đến 12 giờ ngày 20/12.
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vythanh
CAO CẤP
9 năm
Đăng ký 1 suất. 😁
haidtne
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ai da, hết BlackBerry classic đến kính 3d, mai chạy xô dữ quá, thui đi trải nghiệm kính buổi sáng, trưa mình đi BlackBerry classic vậy. Hehe
@haidtne Blackberry classic lúc mấy giờ vậy bạn
Mình nữa mình nữa
canhnv3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết có ngon như của Samsung VR không nhỉ?
không liên quan nhưng vừa vào internet thấy ngay tin giải cứu thành công 12 người trong vụ sập hầm mà mừng.
quanghoa81
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng được cho Gpro 2 ko các bác , thấy danh sách ko có
Chơi mấy game hành động lắc qua lắc lại cái kính rớt cái bơm rồi sao mấy bác
cho mình đăng ký một vé lun nhé, mà hàng này là hàng made in VN ah`, hay cũng hãng nào thế
cho đăng kí một xuất nhé ad
nhokapple
TÍCH CỰC
9 năm
Nghe đồn loại kính này chỉ dùng được với những smartphone có màn hình từ 4.7 inch trở lên đúng ko nhĩ

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
zeha219
ĐẠI BÀNG
9 năm
1 suất :v
mttv89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mod hôm nào làm bài trên tay kính thực tế ảo của Horusglass.vn đi. kính này của Việt Nam mới ra mà chưa biết chất lượng ra sao. giá thành thì rẻ. đang hóng mua mà chưa biết thế nào :rolleyes:
timdo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mttv89 Mình nghĩ không khó chơi đâu bạn, trong khi trải nghiệm VR rất là đỉnh đó bạn. Hiện mình đang mong ngóng từng ngày một chiếc kính VR phù hợp với ĐT của mình đây. Cá nhân mình thì thử kính khá lâu (tầm 20-25 phút) nhưng hoàn toàn không bị mỏi mắt nhé. Bạn có thể tham khảo ý kiến của mình về điều chỉnh kính ở trên.
mttv89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@timdo bác đang dùng con nào thế. homido hay horus
timdo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mttv89 Chưa quyết định mua con nào. Đang nghiêng về Horus nhưng đợi họ khắc phục lỗi rìa thấu kính đã. Còn nếu Homido ra loại phù hợp màn hình lớn thì lấy. Ngoài ra còn có ý đợi Carl Zeiss VR One. Samsung Galaxy Gear VR cũng hay nhưng tiếc là chỉ dùng cho Note 4.
mttv89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@timdo mình cũng đang hóng của horus xem có ngon ko. chắc phải đi thử nhiều
ndmc
ĐẠI BÀNG
9 năm
chất lượng kính đó mình thấy lởm lắm, build ko tốt bằng Homido đâu bác.
yoyo20
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sẽ đem cái note 4 của mình đi mượn kính bỏ vào thử, nếu ổn thì mua 1 cái về để lúc nào buồn có cái giải trí.
Now_or_never
ĐẠI BÀNG
9 năm
hà nội k đi đc rồi 😔
trieuthang
ĐẠI BÀNG
9 năm
PHẢI ko zayj trời... mong chờ cái cái buổi trải nghiệm kinh homido này tưf bữa jo.. jo mới thấy mà vô coi cái thời jan xong là thấy nãn rồi.. jo đó đi làm sao mà đi trời.. xui wa
đề nghị mod tăng thêm suất vào buổi chiều hoặc ngày chủ nhật cho các ae đi lam sáng thứ 7 như mình còn đc trải nghiem.. thkkk
x_chien
TÍCH CỰC
9 năm
@trieuthang bác này giống mình, đúng giờ đi làm xui ghê.
k0nk0c0nline
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái này vẫn dở hơn google cardboard ở nhiều điểm
quan trọng là ko điều khiển dc app, chỉ có mở lên xem dc thôi
https://www.nhattao.com/threads/google-cardboard-vr-toolkit-kinh-thuc-te-ao-trai-nghiem-3d.3365226/
@k0nk0c0nline Thôi vứt cái Google cardboard của bạn đi, cái đó mới đúng là dở đó. Giá 300k để mua miếng giấy carton sài vài hôm tét làm đôi thì mình thêm 200k nữa mua con Horusglass sài kính phi cầu ngon hơn cả chục lần, bền hơn cả trăm lần. Mua cái kính 3D VR mà bạn nói QUAN TRỌNG LÀ PHẢI ĐIỀU KHIỂN ĐƯỢC APP bằng cái nút nam châm (có thể làm hỏng cả cảm biến của máy) thì mình thua. Thế chỉ cần có cái nút điều khiển là xong, còn trải nghiệm vứt đi ah =)))))))) Các app 3D VR đều hỗ trợ điều khiển bằng chuyển động hết rồi nhé, chẳng cần cái nút nào cả mà vẫn dùng tốt.
@k0nk0c0nline bạn đi lừa gà à mà lôi cái google cardboard ra đây
tôi cũng thấy phí tiền khi mua cái google cardboard , chất lượng 3d thì tồi tệ lại còn làm bằng bìa lỏng lẻo ....
gaodenvang
TÍCH CỰC
9 năm
@k0nk0c0nline Xem phim mà phải lấy tay giữ giữ cái kính thì xem làm mẹ gì cho mệt :rolleyes:
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
9 năm
Mình có kính imax 3d....ko bik có lên được không.
demen72
TÍCH CỰC
9 năm
Đang máu e này, mai ráng sắp xếp đến trải nghiệm xem thế nào

Gửi từ Nokia 1100 của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119