9900 telus đã ra đi mãi mãi-và công bố lý do anh em nên tránh,cách khắc phục!

tinhte911
4/8/2012 0:37Phản hồi: 216
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhquan85
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao các bác ko nghĩ là khi máy sắp hết pin ta rút luôn pin ra khỏi máy ^^ khỏi die ! chịu khó ko dùng đt trong time chờ xạc ^^

Bác chủ Topic cho hỏi là lúc máy chết ROM bác đang dùng là 7.0 hay 7.1 vậy ??? em cũng đang dùng 9900 telus đây ^^

Ko biết Bác nào test máy như em ko ? ngay hôm đầu tiên mang máy về dù còn 50% pin nhưng em vẫn cắm sạc qua đêm ^^ sáng dậy ngon lành ^^ ( lần duy nhất em sạc qua đêm cho đến bây giờ , chuwa dám thử lại )
hqviet
CAO CẤP
12 năm
Lại một em nữa cất bước ra đi.
minhquan85
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hqviet ko hiểu ý bác nói gì ?
thanh_e72
TÍCH CỰC
12 năm
Mọi người cho em chen ngan 1 xíu ạ
Mọi người cho em hỏi là em nghe nói có anh bảo những máy 9900 này mà được sản xuất vào trước tháng 11/2011 thì hay bị sập nguồn, không biết thông tin này có đúng không ạ. Nhờ mọi người giải đáp giúp em ah. Em đang thích lắm rồi 😁
solar.
TÍCH CỰC
12 năm
@thanh_e72 chết nguồn đó bạn
theo mình thấy thì máy sản xuất sau tháng 11/2011 thì ít gặp chết nguồn hơn sản xuất trc 11/2011
thanh_e72
TÍCH CỰC
12 năm
Anh kiểm tra giùm em con này có được không ạ
IMEI: 358567042831541
Mã pin: 28274555
Thank anh nhiều
thanh_e72
TÍCH CỰC
12 năm
@solar. Vậy anh nhìn xem đằng sau máy anh ngày sản xuất nó được ghi ở đâu ạ, để em bảo người kia nhìn xem cụ thể ntn.
solar.
TÍCH CỰC
12 năm
@thanh_e72 ngày sản xuất có trên hộp thôi bạn ạ cạnh dòng Made In ....
thanh_e72
TÍCH CỰC
12 năm
@solar. Đã rõ, chào anh.
solar.
TÍCH CỰC
12 năm
@thanh_e72 bạn định mua 99 đen hay trắng
nếu màu trắng thì vô tư đi bạn à vì màu trắng mình chưa thấy chết con nào 😁
tuyettinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi người cứ nói khoảng thời gian trước và sau tháng 11/2011, vậy máy sản xuất vào tháng 11/2011 như máy mình thì sao nhỉ (26/11/2011) 😕
Hqua để kiệt pin, mất cả buổi sáng mới lên được. Hú vía. Từ giờ trở đi ko bao h để dưới 15% pin nữa, ae chú ý nhé!
solar.
TÍCH CỰC
12 năm
@tuyettinh mình cứ dưới 20% là sạc
đầy là rút mấy lần đầu cũng thế chẳng sạc 8 - 10 tiếng lần nào cả ghê lắm 😆
thanh_e72
TÍCH CỰC
12 năm
Em không đủ kinh tế để mua 1 em đập hộp và để ạạp được hộp thì chỉ có thể là 9930 thôi anh ạ.
@solar. mình nghĩ nếu 7tr thì vì sao ko thêm khoảng 1tr nữa để mua máy chính hãng còn BH nhỉ?
mình đã từng có 1 mày 99 hàng chính hãng bị chết nguồn và đc đổi máy mới sau 20 phút. chế độ BH của BB theo mình thì thật quá tuyệt vời
solar.
TÍCH CỰC
12 năm
@khocdi01 E vẫn dùng hàng xách tay bạn e xách bên Anh về cho giá 8tr brandnew
Hàng công ty brandnew 13tr e ko có khả năng bác ạ
Đam mê bb mới mua thôi bác ạ chứ tầm 13tr thiếu j máy ngon để mua
@solar. ý mình là mua máy cũ còn BH bạn ạ.
solar.
TÍCH CỰC
12 năm
@khocdi01 e thì ko thích máy cũ mà nhờ đc đứa bạn mua bên kia rẻ rồi tội gì ko lấy 😆
minh vừa bị teo em 9930 sáng nay. mọi lần sạc qua đêm vô tư. Sáng nay dậy mới cắm sạc khi pin còn 20%. Đi ăn sáng, loanh quanh khoảng 3 tiếng lúc cầm lên em đen xì ko lên màn hình. RÚt sạc cắm lại đèn đỏ hiện 1 lúc rồi tắt. chắc teo rồi.
nguy hiểm wá, rút kinh nghiệm :p
😃uh. mua từ bên kia rẻ mà cảm giác yên tâm;) . nhưng với 9900 hay chết nguồn vậy lên theo mình mua chính hãng còn BH ở VN yên tâm hơn.
mừng bạn có máy mới!
mình muốn tư vấn chút cho bạn ji đang định mua máy kia😃
tuanluhd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đến khổ mấy bác 99.. quay về mà xài bold 97 cho nó lành rồi nằm im chờ BB10 ra xem sao các bác ợ!😃
hongmta
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko sống lại đc xé xác ra bán đi bro, e đang cần nắp lưng 😁
deongang
ĐẠI BÀNG
12 năm
định ngắm nghía lên 9900 mà đọc thấy kiểu sạc như này thì e oải lắm, chung tình 9700 thoai
chia buồn chia buồn :-<
Các bác cho em hỏi vì sao 9700 Telus của em trong main lại có cái tem trắng chữ đen ghi "AT&T onyx" vậy??
quangmd
TÍCH CỰC
12 năm
Theo em 3 cái gạch đầu dòng của bác ko đúng lắm (theo ý kiến chủ quan cá nhân).
1. Nhà sản xuất thường khuyến cáo nên dùng hết pin rồi sạc đầy để giữ tuổi thọ của pin. Trường hợp pin bị kiệt thì sử dụng cái sạc rỏm pin rời của TQ gắn cục pin vào kích lên là lại dùng bình thường (cách này em đã từng làm).
2. Em thường tắt máy cắm sạc về đêm bao nhiêu năm nay mà chưa hề xảy ra sự cố gì.
3. Reset máy sau khi sạc dễ làm lỗi OS và lại mất công Up lại thôi. Đang sạc mà reset máy thì cũng coi chừng 😁
4. Bác không nói rõ nàng 99 của bác có nguồn gốc từ đâu. Hàng chính hãng hay trôi nổi. Còn chuyện đo điện hay sốc điện mà chết thì giờ em mới nghe qua.
Vài ý kiến chủ quan của em sau vài năm gắn bó với BB. Các bác ném nhẹ tay!
tony_doan
TÍCH CỰC
12 năm
Đầu năm lăn tăn giữa 9780 vs 9900 thì chú quang3g lại khuyên 'anh nên lấy 9780 vì không bị chết nguồn như 9900'; tuần trước qua hỏi với ý nâng cấp lên 9900 thì quang3g lại bảo là 9900 bây giờ khỏi bệnh xạc qua đêm chết nguồn rồi. Hôm nay mò ra topic này, thấy anh em nói sạc khi kiệt pin thì vẫn chết nguồn, rồi thời gian dùng < 2 ngày thì nản quá. Thôi dùng 9780 rồi đợi năm sau vậy
Mong ra 1 em 87 cấu hình như BB10, vẫn TW mới chơi.... ;)...
đang mon men lên 9900 mà đọc topic này thấy nản quá, thôi ôm 9780 tiếp. Không biết con 9980 sẽ ra sao !
tuyettinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@milkyway Có đk thì cứ chơi bạn ạ. Chưa thử thì chưa biết, tất cả chỉ là tin đồn. Thử đi, sẽ ko hối hận đâu bạn ạ \😁/
@tuyettinh dùng 97 đc 2 năm rồi, củng muốn lên 99. có nên thử ko các bác. em chỉ đủ dk mua máy brandnew xách tay (8tr). ko may có chuyện thì....
khổ thân các bác dùng 9900 thế 😁, giống như cái thời dùng palm treo 600 chỉ sợ hết pin nó mất dữ liệu, nhưng giờ hết pin là đi cái máy :D
dungthh
ĐẠI BÀNG
12 năm
chia buồn cùng bác chủ thớt 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019