9tr có nên mua ip 5S???

TDCuong_TN
30/8/2015 7:38Phản hồi: 71
Hiện giờ e có hơn 7tr, vay mượn xin sỏ thì khả năng mua đc ip 5S 64Gb chưa active giá 9tr3 hàng CellphoneS
Các bác cho e hỏi tầm tiền đó có nên mua 5S 64Gb đó ko?
Với máy cũ thì e hơi ngại khoản mông má lắm.
Thank ae quan tâm!!!
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theo mình với 9tr thì ko nên mua 5s ngay lúc này
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
@verylove E muốn dùng lâu dài đó bác, ít cũng phải 2-3 năm. Chứ lock k ổn định lắm bác. =((
@Nakamura_wru máy đổi trả là máy củ bác còn ko chịu nữa. 😁
@verylove tại cũg đag 5s mà màn nó nhỏ , mặc dù có ipad nhưg đôi khi ngó qua 5s nhỏ quá , b nên mua 6 màn cho to
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
@verylove To thích thì thích thật nhưng nó cho vào quần khó chịu lắm bác 😁
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
Hàng lock thì e ko tự tin lắm. Nó ko dùng được lâu và nhiều lỗi tùm lum lắm bác. Hơn nữa giá hơn 9tr đó lại toàn 16Gb, bèo nhèo lắm bác ^^
@TDCuong_TN Lock nhật hiện tại từ 8.4 trở xuống đã fix full lỗi-dùng 100% như cuốc tế. Giờ giá hơn 9tr tí thôi.
M nghĩ bạn nên mua ip6 lock Nhật là ok nhất. Không lỗi lầm j đâu. Cài cắm mấy phần mềm chặn update firmware, chặn reset thì khó có khả năng hỏng lỗi lặt vặt luôn
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
@drkees Fix full thế nào đc bác, còn kha khá lỗi vặt về sóng sánh và pin. Hơn nữa tầm đó chỉ còn 16Gb lock thôi. Mà với e, 16Gb k thể đủ đc!!!
romeo_133
TÍCH CỰC
9 năm
@TDCuong_TN Thích 5S thì bạn cứ mua đi. Cá nhân mình thấy về kiểu dáng (ko tính màn to) thì 6/6+ ko đủ tuổi so với 5S (dù đang dùng 6+) đâu. Với lại iphone cứ QT mà chơi, lock với lẽo làm gì cho mệt. Bạn cứ làm em 64G là chuẩn, nhỏ nhỏ, vừa tay, nhạc nhẽo chụp ảnh tiện luôn 😃
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
@romeo_133 Thank bác đã động viên. Giờ đang gom góp kịch liệt đây bác 😁
Rebornz
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình thấy dùng 16G thừa mà bạn , bạn chụp ảnh nhiều thì chắc thiếu 😃
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
@Rebornz Nhiều cũng ko nhiều bác, tại e hay cop mấy cái linh tinh vào máy. Hơn nữa cũng lười delete ảnh đi nên e nghĩ cũng khá nhiều dung lượng đó 😃)
@TDCuong_TN dùng sao mà hết đc, có 12G máy+dropbox+onedrive+gg driver bác dùng làm sao cho hết nổi
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
@4everalone2412 Nhưng khu e vùng cao hẻo lánh, mạng mẽo chán lắm bác 😔
bác ở hải phòng thì qua minh hoàng mobile xem ấy. có con 6 lock docomo 16 đẹp nguyên mà có có 8tr8. tội j mà phải đi mua 5s cho nó phí ra. h tool fix lỗi có thiếu đâu mà. nhất là 6 lock nhật fix xong dùng chả khác j quốc tế
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
@T.P.C Em ở HN mà bác 😁
ủng hộ b mua 6 lock nhé, fix full lỗi, giá có thể cao hơn tí. bản màu trắng í.
Bạn mới có 7tr thì để dành thêm 2tr đi rồi tính tiếp, đến lúc đấy thằng 6s nó ra thì giá 5s còn tiếp tục giảm nữa. Yên tâm là ip6 ra đã khiến giá 5s giảm dần thì chẳng có lý nào ip6s mạnh hơn mới hơn thì giá 5s nó lại tăng cả.
P/s: Mua cái gì chứ mua đt thì đừng nên vay mượn, lại mang tiếng là đua đòi đấy.
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
@kameos Biết là nó sẽ giảm, nhưng lúc đó lại ko có hàng 32gb hay 64Gb mới cũng khổ. Bác dự là khi nào 5S nó giảm vậy bác? Khoảng 1th nữa ko ???
@TDCuong_TN giảm đc mấy đồg đâu thím. đợt 6 ra 5s giảm cũg ít nhưg hàg 32g cháy hàg nhé. cũg giốg đợt mini3 ra thì mini2 32g cháy hàg luôn. h thím mua đi nếu thích 5s
p.s mình thì j mới nhất là mua
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
@verylove E đang cân nhắc ko biết hơn tháng nữa nó có giảm xuống hơn 1 củ k nữa 😁
Bin Hero
TÍCH CỰC
9 năm
Thêm tí mua 6 lock b ơi
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
@4everalone2412 6 năm xài ip. Đã xài qua hơn 10 cái
Chưa cái nào của em là 9 hãng :p và cũng chưa bao h phải đi sửa ip
Chủ yếu là check active và pk thôi
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
@dknyxdie41 Bác thấy CellphoneS bán iphone 5S chưa active đc ko ạ???
@TDCuong_TN máy chưa active thì bác kiếm chỗ nào rẻ nhất mà mua.
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
@TDCuong_TN Bác cứ tham khảo giá chỗ khác
Chỗ nào rẻ nhất thì mua. Nhớ check active. Active đủ 12 tháng
Và pk phải zin
Mua đi nhé
traind
CAO CẤP
9 năm
Nếu xác định dùng lâu dài thì mua 5s chứ nếu dùng mấy bữa lại muốn đổi thì dùng 6lock cho đỡ mất giá. Mua máy đổi trả ở tgdđ thì nhớ ktra phụ kiện cho cẩn thận, mấy thằng kho vớ vẩn lắm đấy. Còn máy móc thì khỏi bàn
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
@traind Thank bác ^^
Mua 6 thi hay hon.
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
gom tầm 11tr quất con ip6 16gb, khỏi lăn tăn làm gì
nói thật bác cầm 6 rồi ko muốn về 5s đâu tù lắm
chưa đủ thì để dành, từ h đến tháng 12 khi 6s về nước thì 6 64gb cũng giá cỡ đó
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
@dknyxdie41 E thấy hiệu năng giữa 6 và 5s là gần như nhau, nhưng e thích kiểu nhỏ gọn vs lại cứng cáp của 5S nhiều hơn. Mà đến tháng 12 bác tính 5S 32 hay 64Gb giá xuống bn bác???
cố 6lock đi thanh niên
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
@bestorbadboy Hàng lock k ổn định , mà e muốn xài lâu dài bác ơi 😁
khuyên thím 1 câu thôi. 5s voi tgdd mà mua ( từ cái 5 đến 5s nhìu ng hay bị lỗi vớ vẫn lắm ) trc xài 5 đag yên lành lăn đùg ra hư màn dù ko làm j
còn 5s nhìu ng bị lỗi màn xanh này nọ ( mình đag 5s xtay mà máy cũg hơn 1 năm đà tạm ổn )
còn touch id nge đồn grey nhạy hơn ( m đag xài. cũg nhạy. )
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
@verylove Lăn tăn quá bác ơi, nếu mà bị như vậy thì máy chính hãng cũng dính chứ đùa 😔
@TDCuong_TN cty 1 đổi 1 😆
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
@verylove $ đâu vậy bác? 😁
Nếu là nam giới mua 5s đẹp hơn 6, 6 thấy giống con gái quá...
Thêm nữa muốn mua cứ đợi 6s ra đi, theo thông lệ tại mỹ thường dòng đt mới ra dòng trc giãm tuong đương 100 đô hơn 2 triệu nhưng không bít VN có giảm không, vì 5s hiện không sản xuất nữa, nên có thể sẽ không giảm nhưng cứ đợi xem sao.
1 ý kiến nữa, nên nhịn ăn uống sao có tiền lên 6s cho rồi, theo báo chí thì dù sao 6s vẫn ngon hơn ram tăng gấp đôi, cam trước 5 MP, cam 12 MP, thêm nhiều tính năng mới, dù xài 3 4 năm vẫn chưa lạc hậu, hiện tại cảm thấy 5s chạy vẫn rất muot mà dù ram có 1G vẫn ngon lành....
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
@Nam Nguyen Luan Vâng bác, ko biết lúc đó còn 64 hay 32Gb k nữa 😔:(:(:(
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
9 năm
Thank bác!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế