[A760s/A770k] Hướng dẫn tổng thể, up rom, root, ....

de_so
16/6/2012 17:8Phản hồi: 2.886
2.886 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

h vào đc màn hình home rồi nhg ko làm đc gì nó cứ đứng im ko kéo khoá để mở unlock vào trong đc.
dragonhn
ĐẠI BÀNG
12 năm
de_so bác ơi A760s ics, recovery thì làm thế nào, bác chỉ em với
Bác cứ bình tỉnh,còn cứu đc, hwa mình cũng bị như bác, mình từ 4.0.4 gốc về 2.3 gốc thì bị y như bác
Bây h mình đang bận,tối mình về mình chỉ cho
@EddieChen Vâng cám ơn bác,mình làm recovery rồi all wipe cũng đc rồi.vấn đề rất buồn cười là máy mình nếu cứ vào sky music rồi thoát ra là sẽ bị mất lao ngoài phải tắt đi bặt lại mới đc,up rom 4.0.0 hay về gốc vẫn bị,cái này j phần cứng hay phần mền các bác nhỉ,dùng 4.0.0 thì sướng nhg còn bị lỗi cả loa trong nữa gọi ko nghe thấy gì.
cho em hỏi những cách úp như vậy có thể áp dụng cho con Sky a780l của mình không ha, đang tìm chách lên 4. cho em nó, mong các bác giúp em với,
Bạn ơi mình up lên ICS rồi nhưng vẫn k root đc. K biết win 8 có root đc k nhỉ 😁
e mới tậu đc e sky 760s nhưng ko vào đc recovery mặc dù đã thử qua các bước trên rồi ak, dùng cả rom manager restart to recovery cũng ko đc, nên bjo ko biết up rom cook kiểu j. xin các cao thủ chỉ giáo ak
máy của e mới lên ics 4
máy mình đã up len ics 4 tu rom gốc qua sky station , mình không biết root , để nguyên bản , cài game thì bị lỗi nhiều quá ( ví du : chém hoa quả , đua xe , pikachu, và 1 số fm tiện ích khác ...) các pro có thể giải thick hộ mình không ? thank các pro trước !!!
Các bác cho e hỏi đã up rom cook cho ics 4 chưa , bản ngon nhất bây giờ ( up link cho a e download ạ ), và xin các bác chụp ảnh từng bước cho a e newbie biết rõ hơn cách up rom cook
nhờ các bác chút các bác đang dùng bản rom nào ổn định và pin ngon nhất thì cho mình xin cái link cái,bên xda.cn nhiều rom quá nên ko test hết đc.
pro nào chỉ mình giữ volume down + search+power mà ko thể vào recovery đc là sao ak
@heldman8x
Giữ liền cùng 1 lúc 3 phím nhé bác
Nếu ko đc thì bâc vào máy thử lại các phím đó xem có đc ko. Nhất là phím search

Sent from my IM-A760S
m
mình đã giữ liền cả 3 nút rồi, giữ lâu quá nó cứ tắt đi bật lại thả ra thì vào thẳng luôn, khi bật mình cũng thử các chức năng của cả 3 phím trên rồi đều ok ak, ko biết tại sao nữa
@heldman8x Truoc khi len ICS 4 thi giu 3 phim okie nhung sau khi len ics 4 thi ko vao recovery duoc da lam moi cach van ko vao dc, root va cai recovery thi bao loi, ko biet tai sao nua?
uocpro2000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lamnguyenhuy lên ICS phải thay recovery khác chứ bác, chưa thay thì sao vào đc
@lamnguyenhuy chuẩn luôn mih cũng bị trg hợp giống bạn, thậm chí bjo đã add số đt nhưng nt chỉ đc 80 ký tự dùng cả phần mềm bên thứ 3 nhưng quá 80 ký tự là bị lỗi, pro nào chỉ gioá dùm
@uocpro2000 thay thì ntn ak, mình đã làm theo hướng dẫn trag đầu nhưng reboot ko thể vào đc recovery hay lên ics phải có bản recoverry riêng
máy mình đã up len ics 4 tu rom gốc qua sky station , mình không biết root , để nguyên bản , cài game thì bị lỗi nhiều quá ( ví du : chém hoa quả , đua xe , pikachu, và 1 số fm tiện ích khác ...) các pro có thể giải thick hộ mình không ? thank các pro trước !!!
tình hình là em vừa up con 770k của mình lên 4.0 nhưng toàn treo ở logo màu đỏ, bâyh vào recovery để resto ko đc, bệnh này chữa thế nào đây các bác.
@zakart các pro đâu hết r nhỉ, vào cắt thuốc kê đơn cho bệnh nhán thôi
@zakart vào S/w upgrade ofline như trang 1 hướng dẫn. máy mềnh cũng vừa xịt hôm qua. đang chạy lại đây
@BlackExciter thế còn vụ recovery sao hả bak
@heldman8x http://www.tinhte.vn/threads/1068961/page-483#post-20640631 bạn xem hd
@dung mobile thank bác, để mih thử xem ntn, nhiều page qa tìm ko ra
nhưng máy ko vào đc home thì có làm đc ko bác
thế còn vụ sms 80 ký tự thì sao bak
@uocpro2000 bạn phải volume down up và power để đưa máy sky về chế độ fastboot và kết nối với máy tính rồi chờ đợi một lúc là ok thôi
uocpro2000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heldman8x vẫn ko đc ạ. ko biết có phải do thiếu driver ko nữa. bác cho em cái link driver chuẩn nhất đc ko ạ
@uocpro2000 trang đầu tiên có link driver đó bạn, có 3 link thì phải bạn down hết về cài, rôi thử kết nối ở chế độ debug xem pc có nhận sky ko. ko nhận có nghĩa là thiếu driver. mih dug win 7 nên có chế đọ twj tìm và cài thiết bị khá là tiện
uocpro2000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heldman8x em cũng dùng win7 ạ. 2 link driver trên thì em down đc còn cái link vào trang của sky thì em ko thấy hiện lên như trong hình ở #1 là sao hả bác???
bác để room gốc hay sao mà sms 80 ký tự
@zakart mih dùng rom gốc và root bạn ak, dùng sms phần mềm thứ 3 cug chỉ 80 ký tự
lướt qua mấy trang thấy vụ up lên ics 4.0 mất recovery phổ biến quá, đành chờ đợi vậy. tiện cho mình hỏi luôn lúc này mình vừa vào fastboot xong tháo pin bật máy lên chỉ còn 5% pin mà trước đó pin 60%. vấn đề này là sao các bác nhỉ, do sụt nguồn hay do pin ak
happytoon
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy a cho e hỏi từ rom miui 2.3.5 muốn lên rom miui 4.0.3 thì làm sao vậy??và lên ICS 4.0.4 chình thức có cần về lại stock rom ko mấy a??thông cảm vì mới dùng ko hiểu lắm ạ..tks nhìu nha..
https://www.dropbox.com/s/6t68l2zbw2fgqzj/recoveryTQ.rar
lưu ý, pass giải nén:xuanhau0303_20120710
@dung mobile Thanks ban nhe, da lam duoc nhung toan tieng TAU khong hiu dc nhung uprom thi okie.
Co ban tieng Anh thi hay nhi 😆
@lamnguyenhuy toàn tàu khựa chả hiểu j. mà ko biết đã có rom cook cho ics 4.0 gốc chưa các bác nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019