Acer 5745G thảo luận.

101010
15/8/2010 11:42Phản hồi: 38
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dungduy12
TÍCH CỰC
13 năm
acer 5745G khong nhan D-COM 3G viettel

xin loi em online bang dien thoai len khong co tv. Tinh hinh la em moi mua laptop acer 5747G. chang biet la em nghich vao gi ma hien gio em cam D-COM 3G MF190S cua viettel vao no chang nhan gi ca no chi nhan moi the nho gan trong usb thoi. Moi nguoi giup em voi. Em ga lam xin huong dan chi tiet nhe. thank cac bac.
Đang sài con ngày, ngày đầu tiên mua về bị lỗi màn hình, ra đổi cái mới dùng tới bây giờ, dùng 1 thời gian quạt, ổ cứng hơi kêu, bình thường thì không nóng, nhưng mua hè chơi game thì rất nóng,
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
em này xài chuẩn chạy cả ngày không thấy nóng......
boyxigon113
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng còn này khoảng 1.5 năm nay ko có vấn đền gì ngoài: loa nhỏ,với cái cổng HDMI cắm vào ko nhận, mình đoán chắc do bụi bẩn(vì từ lúc mua đến nay gấn 2 năm chưa dùng cổng này, chỉ dùng cổng VGA), cũng chưa fix lỗi trên(film hd trong máy cũng khá nhiều chưa xem hết), có pác nào bị như em ko chỉ em cách fix lỗi với, thanks all!
hanoiforyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình hỏi một chút về pin của máy này: Chế độ ngắt sạc sau khi pin nạp đầy có được cải tiến triệt để kg ? Dòng acer 5570 trước đây mình dùng nhanh hỏng pin khủng khiếp. Sau khi chuyển sang asus k40in, công nghệ pin mới rât ổn, dùng 1 năm cắm sạc gần nhw 24/7 mà pin hầu như kg sụt,giảm khoảng 10% trong 1 năm. Đang định sài lại acer, chỉ lo mỗi hao pin và nhiệt độ, nhớ có lúc con 5570 lên đến 78oC, phải cho qat máy thốc thẳng vào khe tản nhiệt
CandH
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi chút ạ, con máy của em khi chuyển sang chế độ card rời lúc khởi động hiện ra chữ welcome thì màn hình tự tắt đi khoảng 2-3s sau đó lại hiện lên bình thường, dùng card on thì không sao ạ??Có bác nào bị giống em không ạ. Máy e bị thế cũng khá lâu rồi, nhưng e ko thấy ảnh hưởng j nên cũng không hỏi ai bao giờ.
con này mình thấy nhiều người xài cũng ổn lắm bạn yên tâm mà mua về xài
mình đưa đi kiểm tra ở TGDĐ về thì bị hư ở đĩa quang, lên acer 53-55 Cao Thắng Q3 kiểm tra thì nó đòi 1tr thay mới,
ko có đủ tiền mình mang về thì nó chỉ cài mỗi win cho mình, mình tìm mãi ko có driver camera đâu.......
ai có cho mình cái, 64bit nhá, mình tìm 2 ngày rồi mà ko ra, cả trang chủ acer cũng ko có
minh can ban acer aspireS corei7 ram 8GB 2630QM2GHz ai mua pm gia mem hang sach tay japan con 99% ;)
Máy mình sử dụng win7 nhưng mà đang sử dụng liên tục bị khởi động lại.mặc dù mình đã cài lại win nhiều lần nhưng vẫn bị lổi này,các bạn nào có bị lỗi như vậy thì chỉ mình cách khắc phục với..thanks.😃
hix bàn phím mình ko dùng rì tư nhiên lăn ra liêt mấy phím.phải thay mới hả moi ng
mình dùng em này 1,5 năm rồi cũng vẫn ngon trừ phím W,A,S,D bị sờn quá vì hay chơi game FPS.
với cả loa hơi nhỏ, VGA 310 512mb cũng hơi kém.
vấn đề là hôm nọ mình tháo pin cắm nguồn chơi game, đang chơi thì phụp, mất điện, ngày đầu tiên k sao, ngày thứ 2 bị y hệt, những ngày sau đó thì mỗi lần khởi động lên chạy thì quạt gió kêu to (lúc đầu cứ tưởng HDD :oops: ) hôm qua mới mang qua ACER bảo hành xong. Đang chờ tin em nó :eek:
có bạn nào biết sửa lỗi chỗ con chuột trên máy ko, mình rê chuột thì đc nhưng cuộn trang theo cái hướng mũi tên kẻ trên đó thì ko thể cuộn trang đc
chỉ có bị lỗi đó, lúc trước mình có làm đc nhưng sau khi cài lại Win thì chịu,
@nguyenthevuong bạn lên trang chủ acer.com vào mục support -> download và tìm đến máy mình nhé, sau đó cài driver Synaptic dành cho touchpad là được. tuỳ chỉnh ở trong phần Mouse (bấm phím window -> run -> gõ Mouse).
@duongnguyenquy212 uk
chân thành cảm ơn bạn nhé. đê mình thử xem sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019