Acer báo cáo tài chính Quý II 2012: lợi nhuận tăng, trở thành nhà phân phối PC lớn thứ 3 Thế giới

tungnt1108
17/8/2012 16:54Phản hồi: 69
Acer báo cáo tài chính Quý II 2012: lợi nhuận tăng, trở thành nhà phân phối PC lớn thứ 3 Thế giới
Acer vừa chính thức công bố kết quả tài chính Quý II 2012 cho biết tổng doanh thu của hãng đạt 3,7 tỉ Đô la Mỹ - tăng 8,3% so với cùng kỳ năm ngoái. Trong đó, lợi nhuận ròng đạt 14,48 triệu Đô la Mỹ - tăng 3,28 triệu Đô la Mỹ so với Quý I 2011, lợi nhuận sau thuế là 1,87 triệu Đô la Mỹ. Quý này cũng đồng thời ghi nhận việc Acer trở thành nhà phân phối PC lớn thứ 3 thế giới sau HPLenovo, mặc dù lượng máy tính xuất xưởng tiếp tục tăng nhưng doanh thu của hãng lại giảm 2,2% so với Quý I 2012 vì phải chịu ảnh hưởng của cuộc khủng hoảng tài chính ở Mỹ, Châu Âu, Trung Quốc và các quốc gia Châu Á Thái Bình Dương.

Sau khi kết thúc năm 2011 với khoản lỗ lên đến 212 triệu Đô la Mỹ thì Acer đang có những bước phục hồi đáng kể về mặt lợi nhuận với hai quý tăng trưởng liên tiếp. Họ cũng hi vọng những hiệu ứng tích cực từ hệ điều hành Windows 8 sẽ góp phần thúc đẩy doanh số bán hàng của hãng trong thời gian tới.

Nguồn: Acer, Engadget
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

acer phát triển mạnh wá
Sao mình mãi vẫn có ác cảm với Acer thế nhỉ.
shyaken
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phamminh05 không chỉ có bạn đâu :-s nhiều người ác cảm với acer lắm :-s

mình thì mình lạit hích máy acer rẻ + bền (cái này nhiều người nghi ngờ nhất) + thiết kế khỏi chê @@

ghét nhất là dell :| vì bây giờ người mua laptop mới (chủ yếu là sinh viên đại học) sau khi hỏi mình tư vấn máy tính mình chỉ cho họ mua acer thì họ lại đi mua dell và kết quả là sau 3->4 tháng lại hỏi mình sao máy cứ bật lên tý lại tự động tắt 8-} (do quạt gió) trong khi những người mua acer thì dùng 1,2 năm không thấy vấn đề j @@

Thật ra thì máy tính bền hay không do người sử dụng vẫn là chủ yếu 😃
vẫn kết Acer nhất <3

Gee Acer ;)
ducthanhcha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rẻ nhưng nghe nói không được bền bỉ như asus,dell và sonyvaio.

gửi từ cái lồng bàn của tôi.
@ducthanhcha Mình xài con acer cũng gần 3 năm rồi có xi nhê gì đâu...Tính ra "bền bỉ" hay ko còn tùy cách sử dụng mỗi người thôi.
~.~ Hãng nào chả có cái mạnh cái yếu
kennho123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Acer vẫn hợp với túi tiền của nhiều sv ở vn
ah vâng, trong đầu nghĩ vẫn ko dám bỏ windows đâu. miệng chê cái Surface của MS hay lắm và còn tính bỏ qua nền tảng khác nữa chứ.
@noctunalguy Về thắp hương cho MS đi.

Chả thấy đâu lởm khởm bằng fanboys tinhte o_O
bb-no1
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang dùng 1 em acer cũng khá hài lòng . không phải như mấy người chưa rùng qua mà đã phán
huncaicoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
một hãng pc thứ 3 mà lợi nhuận có mấy chục ti đồng 1 quý, thiệt thảm.
hồi trước nghe bạn bè nói ko nên mua máy acer......liều mình mua thứ xài tới giờ 3,5 năm rồi chưa thấy hỏng hóc gì, có bữa treo máy cả ngày kéo phim cũng chả bị sao.Hay là mình mua nhầm máy nhỉ
dùng hàng acer làm gì hả trời em dùng đây nè mua dc 2 tháng thì nó bị bar sector ổ cứng đem đi bảo hành chán chết nói chung là hàng đã chât lượng kém rồi thì dù có bảo hành dc thì vẫn chán đợt mua máy còn gà quá hok thì giờ kiếm hàng dell hoặc HP mua máy cũ vẫn còn ngon hơn cấu hình cao hơn luôn chỉ dc cái máy của em là nóng ít thôi còn đâu tất cả đều chê hết nản quá
@quanITgrobest bác sem có chỗ nào mà học sửa chưa máy tính mà đi theo học lấy nghề thôi giới thiệu cho em với em ở hà nội hjhj
@soncon_cuchuoi9x Mình là dân IT nhưng làm về lập trình .Net ngày còn học năm 2 có theo học khóa học lắp ráp cài đặt rùi từ đó làm cơ sở mày mò lên thôi, nếu bạn muốn học chuyên về phần cứng để sau này đi theo hướng đó luôn(làm IT quản lý,xây dựng hệ thống mạng trong các công ty, doanh nghiệp) thì co thể học MCSA, MCSE của MS, nếu có đk thì học thêm CCNA, CCNB của cisco(khá max đấy), các trung tâm đào tạo rất nhiều ở HN thì mình ko rõ lằm vì mình đang ở Đồng Nai, ko biết ngoài đó có ko nếu có bạn có thể tới các trung tâm như Nhất nghệ, ispace hoặc NIIT...những chỗ đó đào tạo chuyên nghiệp đảm bảo bạn ra trường sẽ thích hợp với nhu cầu thực tế, hi đam mê chút và phải chịu khó mày mò phá phách thì sẽ tiến nhanh lắm, nếu bạn học khá môn toán sẽ học CNTT nhanh.
@quanITgrobest cảm ơn nha nhưng mà em thì chỉ thích học về lắp ráp mà sửa chữa thôi còn mấy cái kia thì mù tịt có biết gì đâu hihi thực ra em học về để mở cửa hàng chứ có lấy bằng cấp đâu đi học chỉ lấy cơ sở thôi còn thực ra thì em học hết có lớp 6 lấy đâu ra mà đi học tiếp dc giờ mà muốn học tiếp chắc phải làm hồ sơ giả thôi hihi
@soncon_cuchuoi9x Vậy thì bạn tới các trung tâm tin học đăng ký học khóa 3 tới 6 tháng về lắp ráp cài đặt và sửa chữa máy tính, tới đó ghi danh và đóng tiền học thôi ko cần bằng cấp j cả. chúc bạn thành công
Acer đang trên đà thay đổi, dào này Acer ra vài kiểu mình rất thích
Mr.Quysanta
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu mua mất tính thì acer sẽ k có trong suy nghĩ! Hàng acer có ác cảm sao ấy!
@Mr.Quysanta cảm giác tàu khựa ah.
tran duc du
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhnhutlanh bác này nhầm hàng ak,ACER là hãng máy tính Đài Loan chứ.lenovo mới là hãng máy tính tầu khựa😁
mình thich ultrabook của acer,chơi game thi dell, thiết kế thỳ lenovo think pad
@nampd
CAO CẤP
12 năm
sản phẩm acer cũng chất lượng lắm nhé, gấu nhà mình có con acer chày cối 4 năm rồi mà chưa có htuong j nhé 😁
Lợi nhuận dòng với cả sau thuế ít thế nhỉ có mười mấy triệu!
@ngocanh3996 thời kì làm ăn khó khăn mà lời được là vui rồi bạn ạ.nhìn lại năm trước nó còn lỗ đến hơn 200 triệu đô kìa bạn.
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
ở vn ít thấy acer PC...
vkl tập đoàn PC của thế giới mà ới có gần 300 tỷ ( 15 triệu đô ) trông khi tập đoàn FBT telecom nước ta chỉ là tập đoàn trong nước thôi mà đã lời gần hơn 1000 tỷ đồng ! vãi
nguy cơ về gián điệp trên máy acer rất cao
f
FBT telecom là thằng nào thế
@thienbao_0949964724 Nói thật bạn có biết FBT là thằng nào k thế, có lẽ FPT thì đúng hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019