Acer một lần nữa kêu gọi Intel giảm giá thành chip ultrabook

babybungbu
20/9/2011 21:31Phản hồi: 61
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

romero
TÍCH CỰC
13 năm
Ngồi xài macAir xem các bác WinTel bốc phét nào, đang băn khoăn liệu MacAir mới sẽ như thế nào khi mà bọn này copycat nhỉ, lại tạo ra siêu phẩm mới để tụi nó chạy theo đứt hơi :dreaming:
Mácple cũng sài nhiều thứ của intel mà, cháu nào cũng bốc phét cả, cháu nào cũng dùng phần mềm "ăn cắp" cả mà thôi, haha.
Đang chờ đợi 1 em windows 8 mỏng dính, và đặc biệt là chơi game mượt nữa 😁
romero
TÍCH CỰC
13 năm
Sao lại phần mềm ăn cắp là sao ta, đang nói phần mềm mà. Với lại mua 1 con Macbook là có free OS với vài cái nữa có bản quyền, so sao với mấy anh Win đc
Ý mình là ở đây ai cũng dùng phần mềm lậu, thì không đúng là ăn cắp à.
macbook lại đi so sánh với windows - ông này không có kiến thức tin học, không phân biệt được đâu là hệ điều hành, đâu là phần cứng 😆
mắc quá khó bán, rẽ quá không có lời. cho nên cũng kẹt
giảm giá được thì sẽ tốt hơn cho người tiêu dùng chúng ta 😃

Sent from my iPhone using Tinh tế
Khó mà giảm giá được ngay. Một mình Acer khó gây được áp lực lớn với Intel.
Các hãng điện thoại kết hợp kiện ngược apple. các hãng máy tính ra ultrabook để cạnh tranh mac air.(thằng intel nó chảnh lắm. ko dễ gì nó giảm giá đâu,các hãng cần nên làm giá thôi.Acer lẽ ra nên dùng AMD,thì dòng S3 cũng giảm giá xuống còn khá nhiều.)
utrbook là dòng máy tính được intel khởi xướng mà sao nó lại chịu cho dùng AMD
Đúng thôi! Acer hầu như hướng tới dòng máy tính giá rẻ. Với mình thì Acer là lựa chọn sau cùng, trừ 1 số model đặc biệt 😃.

Dù vậy thì đúng là Ultrabook cần giảm giá xuống khoảng 850$ là lên như tên lửa 😃

Sent from Evolution Galaxy S II
giảm đi cho a e còn đú được với công nghệ chứ
Cố lên, gồng mình lên đi, giảm càng nhiều càng tốt , ultrabook giá 16-17tr là phê rề😁=))
ToNy_
ĐẠI BÀNG
13 năm
Muôn dùng Mac quá, nhưng nó không chạy được Visual Studio 😔
youshunei
TÍCH CỰC
13 năm
Muốn thì mua đi, vẫn cài được Windows song song mà, cài VS tốt.
ToNy_
ĐẠI BÀNG
13 năm
^^ chắc e làm con ThinkPad cho lành thôi .
risket
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vậy mà hồi trước các bác chứ chê MACBOOK mắc ko đáng tiền . H thì vỡ lẽ ra sả xuất như cái MAC thì giá nóko rẻ chút nào. Tiền nà của đó thôi.
kopite
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giảm đi để có xiền ăn nhậu nữa chứ
bởi vậy nó mới hay. 999usd cho con MAC AIR i5 SB ^^ giá quá đẹp cho dòng máy thời trang,ai nghĩ con MACAIR cao chứ mình thấy ko, vì giờ mấy hãng acet samsung asus cũng có dưới 1000usd đâu , mà còn chật vậtd9e63 dc giá 1000usd trong khi apple làm thế nào mà bán 999usd mà có lời dc nhỉ,

---------- Post added at 10:46 PM ---------- Previous post was at 10:41 PM ----------

ko tính iphone macbook pro nha, vậy bạn chỉ mình xem con nào như MAC AIR mà dưới 999usd ko. cấu hình ngang nhau

---------- Post added at 10:50 PM ---------- Previous post was at 10:46 PM ----------

em nghĩ APPLE bán con AIR giá rẽ như thế. là chẳng qua nó chơi chiêu bù lỗ. bán giá thấp để giết mấy hãng khác, rồi lấy tiền lời bên IPAD IPHONE này nọ đắp vào ko ( ý em tự nghĩ là thế mấy anh đừng chém )
danbui
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic! ngắm thui, lỡ mua Aspire mất roài.
Lol =)) Giá MBA từ hồi khái niệm ultrabook còn chưa ra đời nó đã rẻ như bạn nói rồi.
P/s: Mấy suy nghĩ kiểu này tự sướng trong não đi bạn, cm lên đây kiểu gì chẳng bị chém ;)
biết là bị chém rồi đó nhửng vẫn nói, ai chém gì thì chém ,hôm trước có 1 số anh vào nói là AIR giá như thế là quá mắc, sao bây giờ ko vô bàn tiếp mấy con này xem ai mắc hơn
đúng đấy nên giảm giá đi cho bà con được nhờ.
Giảm giá mới có cơ hội mua chứ giá như cũ chắc chỉ ngắm
Thế theo bạn máy windows mua về không phải mua phầm mềm? Mà phần mềm cho win nhiều khi còn mắc hơn cho mac đấy.
Chính vì phải mua phần mềm nên người ta vẫn phải đắn đo giá khi mua máy. Còn giá phần mềm cho win hay cho Mac thế đắt rẻ thế nào mình chả muốn bàn cãi vs với người chưa dùng Mac bao h 😃
Gay go với những lời chào bán ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019